`

Jump to content

หาเพื่อนเล่น co-op mw2 spec ops veteran ครับ ^_^

8 replies to this topic

#1 jayluminous

เซียนเกม

• High Royal Executive Members
  • Interests:Nice game, Nice car, Nice girl

Posted 29 February 2012 - 12:28 AM

ผมสะดวกเที่ยงคืนไปนะครับ พอดีเพิ่งมีโอกาสได้เล่นน่ะครับ นักแม่นปืนท่านไหนสนใจ รบกวนส่ง msg มาบน xbox live ได้เลยครับ gamertag ผม jayluminous ขอบคุณครับ

#2 Pazippizzy

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members

Posted 29 February 2012 - 12:49 PM

ผมอยากหาคนเล่นด้วยเหมือนกัน
แต่เวลาเล่นจะไม่ตรงกันนี่สิ

#3 jayluminous

เซียนเกม

• High Royal Executive Members
  • Interests:Nice game, Nice car, Nice girl

Posted 29 February 2012 - 02:48 PM

ท่านสะดวกกี่โมงครับ มันมีฉบกที่บังคับเล่นสองคนด้วยครับ T_T

Ps. เมื่อคืนฉานเดี่ยว Hidden Veteran สนุกดีครับ อิๆ

#4 jayluminous

เซียนเกม

Posted 02 March 2012 - 06:16 AM

ไม่มีคนเล่นเลยครับ T_T

#5 thaiger

แชมป์โลก Bejewel

Posted 02 March 2012 - 10:26 AM

View Postjayluminous, on 02 March 2012 - 06:16 AM, said:

ไม่มีคนเล่นเลยครับ T_T
- ลุงเจ xbox ก็เหมือนแฟชั่น เวลาเขาเฮกัน ถ้าเราไม่ซื้อแผ่นมาเล่น ก็คงหาคนเล่นด้วยยากอ่ะครับ อย่างนี้ทุกที ลุงไม่หาแผ่นสด ๆ เกมส์ใหม่ ๆ มาชวนชาวบ้านเล่นดีกว่านะ พอเขาเล่นกับลุงแล้ว เพลิดเพลินดี ลุงก็อ่ะแฮ่ม ชวนเขาเปลี่ยนเกมส์นี้ อาจมีอิดออดหน่อย แต่ก็ร่วมหอลงโรงกันไปได้ ผมก็ทำงี้แหละ แฮะ ๆ
- อ้อ หูฟังที่ถามมา ผมแนะนำ turtle beach 7.1 นะ เห็นขายกันอยู่อีก web แพงเหมือนกัน แต่ทนดีนะ ผมใช้รุ่น 5.1 เสียงยังรอบหูดี ดูหนังก็หมุน ๆ รอบหัวดี ชอบมาก ไม่มีสายด้วย chat ก็เสียงดังตามเกมส์ ฟังเพื่อนได้ตลอดไม่ขาดช่วง ใช้มาร่วม 3 ปีแล้ว

#6 jayluminous

เซียนเกม

Posted 02 March 2012 - 01:06 PM

View Postthaiger, on 02 March 2012 - 10:26 AM, said:

- ลุงเจ xbox ก็เหมือนแฟชั่น เวลาเขาเฮกัน ถ้าเราไม่ซื้อแผ่นมาเล่น ก็คงหาคนเล่นด้วยยากอ่ะครับ อย่างนี้ทุกที ลุงไม่หาแผ่นสด ๆ เกมส์ใหม่ ๆ มาชวนชาวบ้านเล่นดีกว่านะ พอเขาเล่นกับลุงแล้ว เพลิดเพลินดี ลุงก็อ่ะแฮ่ม ชวนเขาเปลี่ยนเกมส์นี้ อาจมีอิดออดหน่อย แต่ก็ร่วมหอลงโรงกันไปได้ ผมก็ทำงี้แหละ แฮะ ๆ
- อ้อ หูฟังที่ถามมา ผมแนะนำ turtle beach 7.1 นะ เห็นขายกันอยู่อีก web แพงเหมือนกัน แต่ทนดีนะ ผมใช้รุ่น 5.1 เสียงยังรอบหูดี ดูหนังก็หมุน ๆ รอบหัวดี ชอบมาก ไม่มีสายด้วย chat ก็เสียงดังตามเกมส์ ฟังเพื่อนได้ตลอดไม่ขาดช่วง ใช้มาร่วม 3 ปีแล้ว

ขอบคุณครับพี่อ้วน หูฟังผมได้ Turtle Beach MW3 Delta 7.1 มาแล้วครับ อิๆ ตอนเล่นฉากที่ปล่อยหมามากัด (MW2) ผมหันไปสอยหมาได้ตามทิศทางเสียงเห่าเลยครับ แจ่มจริงๆ ^_^

ปล. เด่วผมไปหาแผ่น BF3 ก่อนครับ อยากเอามาลองเสียงหูฟังพอดี เห็นเขาว่าเสียงของ BF3 ขี่เกมอื่นเยอะ ต้องลองครับ ไว้สอนผมเล่นด้วยครับ ไม่เคยเล่นตระกูล BF มาก่อนเลย หุๆ

#7 thaiger

Posted 02 March 2012 - 05:06 PM

ลุง มีแผ่น test เสียง hometheatre ที่มี hero ที่คัมภีย์แตกรอบทิศ เพลงที่ไอ้ตัวสีมันหวดหวาย หรือยัง มาลองกับอันนี้แขกที่ไหน มาลองกับแผ่นนี้ สนใจ 5.1 กันเป็นแถวเลย ถ้าไม่มีกระซิบหน่อยนะ

ส่วนเสียง singleplayer ของ BF3 มันก็ดีอยู่หรอก แต่ ไอ้ online เสียงมันไม่ช่วยเลย เราเงี้ยะฟังเสียง ไม่ได้ยินอะไรเลย โดนแทงหลังบ่อยมาก แต่ใน MW online นี่แหล่มมาก รู้เลยว่าศัตรูเดินมาด้านไหน ใกล้ประตูแล้วยัง ผมยังเคยลองจ้วงประตูสวนออกไปเลยกะเอาฮา เฮ้ย โดนเลยอ่ะ เสียงช่วยในเกมส์นี้มากกว่ามากเลยครับ

Edited by thaiger, 02 March 2012 - 05:09 PM.

#8 jayluminous

เซียนเกม

Posted 03 March 2012 - 12:04 AM

View Postthaiger, on 02 March 2012 - 05:06 PM, said:

ลุง มีแผ่น test เสียง hometheatre ที่มี hero ที่คัมภีย์แตกรอบทิศ เพลงที่ไอ้ตัวสีมันหวดหวาย หรือยัง มาลองกับอันนี้แขกที่ไหน มาลองกับแผ่นนี้ สนใจ 5.1 กันเป็นแถวเลย ถ้าไม่มีกระซิบหน่อยนะ

ส่วนเสียง singleplayer ของ BF3 มันก็ดีอยู่หรอก แต่ ไอ้ online เสียงมันไม่ช่วยเลย เราเงี้ยะฟังเสียง ไม่ได้ยินอะไรเลย โดนแทงหลังบ่อยมาก แต่ใน MW online นี่แหล่มมาก รู้เลยว่าศัตรูเดินมาด้านไหน ใกล้ประตูแล้วยัง ผมยังเคยลองจ้วงประตูสวนออกไปเลยกะเอาฮา เฮ้ย โดนเลยอ่ะ เสียงช่วยในเกมส์นี้มากกว่ามากเลยครับ

อยากได้แผ่นครับ อิๆ เปิดบน 360 ได้ไหมครับ

#9 thaiger

Posted 03 March 2012 - 09:46 PM

เปิดได้นะ จะพยายามนะ วันนี้ลองหลายที ยังมีปัญหาอยู่