`

Jump to content

เล่นกีต้าร์ไม่เป็น rocksmith สอนได้ไหมครับ

1 reply to this topic

#1 godkap

นักเล่นเกมชั้นครู

• Royal Executive Members

Posted 26 February 2012 - 11:33 PM

ดูตัวอย่างมาเยอะเห็นบอกว่าเล่นไม่เป็นเลยก็ได้

ผมก็ดูไปเรื่อยก็เห็นมีสอนต้องเเต่กลายปรับเสียง เสกล เล่น cord อะไรพวกเนี้ยครับ

เเล้วก็วิธีการซ้อมอธิบายน่าสนใจดีครับ อยากถามเพื่อนที่เล่นหน่อยครับ

#2 stillenigma

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 09 March 2012 - 03:17 AM

ถ้าเล่นกีต้าร์จริงไม่เป็นก็เล่นได้ครับแต่อาจจะไม่สนุกกับมันเท่าไหร่(ผมเองก็เล่นไม่เป็น) เพราะถึงช่วงนึงที่มันยากแล้วเล่นไม่ผ่านซักทีมันจะหงุดหงิด ในส่วนการสอนมันสอนเริ่มตั้งแต่ตั้งสายเลยครับ แล้วก็จะให้เราเล่นเพลงแต่ใช้แค่สายเดียวก่อนfretที่กดก็จะเป็นfretใกล้ๆกันหลังจากนั้นมันก็จะเริ่มเพิ่มสายกับfretให้เรากดมากขึ้นไปตามลำดับ
อีกสาเหตุที่ทำให้ผมไม่ค่อยสนุกอาจเพราะกีต้าร์ที่ผมใช้มันไม่เข้ากันกับเกมหรือไงก็ไม่รู้เพราะเวลาตั้งสายผมตั้งจนตรงเป๊ะเลยนะ แต่เวลาเล่นบางครั้งfretที่ผมกดจริงๆกับที่มันออกในเกมมันเลื่อนไป1fretซะอย่างนั้นซึ้งส่วนใหญ่จะเป็นกับสายที่5-6สายอื่นไม่ค่อยเป็นมันเลยยิ่งชวนหงุดหงิดเวลาเล่น ตอนนี้เลยดองอยู่ = ="
ตัวเกมรู้สึกจะมีให้เลือกกีต้าร์เลือกเอฟเฟคด้วยถ้าเล่นกีต้าร์จริงๆเป็นน่าจะhappyกับเกมนี้พอควรเลย อ้อมีมินิเกมด้วยครับผมเล่นไปได้ไม่เยอะเลยมีใ้ห้เล่นอยู่เกมเดียวไม่รู้ว่าผ่านไปเยอะๆจะมีเกมอื่นอีกหรือเปล่า เกมที่ผมเล่นอยู่เป็นเกมยิงเป็ดโดยให้เราดีดกีต้าร์พร้อมกดfretที่เจ้าเป็ดมันโผล่ขึ้น ก็ขำๆเพลินๆดีครับ