`

Jump to content

PSN Store HK Update แล้วนะครับ เกมตรึมเลยย ^^

37 replies to this topic

#21 xkalima

นักเล่นเกมชั้นครู

• Royal Executive Members

Posted 22 February 2012 - 05:34 PM

View Postjumparound, on 22 February 2012 - 05:18 PM, said:

เพิ่งย้ายไป US เช่นกัน ย้ายปั๊ป HK เจริญ เรย !! :r14:

อ้าวพวกเดียวกัน :r31:

#22 catjajaja

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 22 February 2012 - 05:37 PM

ที่ไหนครับเมม32 ราคาไม่ถึงสามพัน

#23 Toushirou

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 22 February 2012 - 06:00 PM

View Postcatjajaja, on 22 February 2012 - 05:37 PM, said:

ที่ไหนครับเมม32 ราคาไม่ถึงสามพัน

ถูกสุดเห็น 3190 ครับ

#24 donutza

นักเล่นเกมมือโปร

• Interests:ooo

Posted 22 February 2012 - 06:05 PM

View Postcatjajaja, on 22 February 2012 - 05:37 PM, said:

ร้านคุณโชค น่าจะเป็นราคาของ us ถึงได้ลงขนาดนี้

#25 peXXeq

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 22 February 2012 - 07:13 PM

ดีนะยังไม่ได้ย้ายโซน เพราะว่าโหลด Golf กะ Rag มาแล้ว เห็นโซน HK มี Golf Eng ยังอยากโหลดอีกเลย

โซน HK นี่เกมส์ถูกได้ใจเนอะ

#26 jaku

นักเล่นเกมมือฉกาจ

Posted 22 February 2012 - 08:48 PM

View Postdonutza, on 22 February 2012 - 05:28 PM, said:

แบบนี้ผมคงไม่ต้องย้ายไอดีให้เสียเวลา เพราะมันมาเร็วๆพอกันแหละ
ราคาเมมตอนนี้ 32GB ร่วงลงเหลือ 2990 แล้วด้วย เริ่มเบื่อกับการถอดตลับเข้าๆออกๆ :r15:

คิดเหมือนกันเลย ..ถ้าเกมไม่หลักๆไม่เกิน 700บ. สงสัยเลิกซื้อตลับ :o_smoke:

#27 pednoy

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

Posted 22 February 2012 - 08:51 PM

กรรม พึ่งสมัคร psn plus ของ us ไป

ถ้าเอาเกม ps3 ที่โหลดจาก us มาลง ps vita hk นี่จะได้ปะครับ

#28 pednoy

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

Posted 22 February 2012 - 08:59 PM

ดูราคาแล้ว พวกเกมใหญ่ๆอย่างrayman gaiden ซื้อตลับดีกว่า แพงกว่าหน่อย
อีกหน่อยเบื่อก็ขายได้

ซื้อonline เอาไว้ตอนมันลดราคา

#29 jug

Posted 22 February 2012 - 09:06 PM

เฮ้อ...เมื่อไร PSN Thai ของ Vita จะมาล่ะเนี่ย

กลัวใช้ของ HK ไปแล้ววันดีคืนดีมันไม่รับบัตรเครดิตไทยเหมือน PS3 อีก

#30 birdkun

นักเล่นเกมมือใหม่

Posted 22 February 2012 - 09:42 PM

View Postjug, on 22 February 2012 - 09:06 PM, said:

เฮ้อ...เมื่อไร PSN Thai ของ Vita จะมาล่ะเนี่ย

กลัวใช้ของ HK ไปแล้ววันดีคืนดีมันไม่รับบัตรเครดิตไทยเหมือน PS3 อีก
ตอนนี้ไม่อยากให้vitaของไทยมาแล้วล่ะครับ
มาเมื่อไรHKบัตรไทยใช้ไม่ได้แน่ โซนี่คงบล๊อกให้ไปอุดหนุนของชาติตัวเอง

ปล.ดีจังย้ายมาเล่น HKคุ้มสุดมีเกมครบทุกโซนเลย ถูกด้วย ขอบคุณมากครับคุณ Xkalima :r18:

#31 Carch

นักเล่นเกมมือฉมัง

Posted 22 February 2012 - 09:46 PM

กรรมมาก เล่นมาตอนจะสิ้นเดือน ตังหมด

#32 boungyxxx

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 23 February 2012 - 12:16 AM

ผมสายอิงเท่านั้น เพราะรู้ตัวเองชอบเล่นแบบอ่านรู้เรื่องมากกว่า เกมส์ญี่ปุ่นก็แค่ลองเล่นดู แต่เอาคุ้มค่าคือ อิงครับ ไม่เปลี่ยนใจ โซน US

#33 birdkun

Posted 23 February 2012 - 12:41 AM

เมื่อกี้ผมไปเทียบราคามาแล้ว
สรุปจะซื้อเกม ยังไงซื้อHKก็ถูกสุดครับ
ตัวอย่าง Fifa us 39.99 * 31 =1240 นี่คือเรทที่ไม่โดนชาร์ทนะครับ ซึ่งรู้ๆกันว่าหายากมาก นอกจากมีบัตรอเมริกัน
Fifa HK 320 * 4.05 = 1296 ดูเหมือนว่าแพงกว่าหน่อย แต่นี่คือเรทที่โซนี่คิดเลยนะครับ ผมเพิ่งลองแลกมาเมื่อกี้ 40เหรียญฮ่องกง = 162.39บาท
บางเกมถูกกว่าเยอะเลยก็มีเช่น virtual tennis
virtual tennis US 39.99 * 31 =1240
virtual tennis HK 244 * 4.05= 988

Escape plan 14.99*31= 464.69
HK 117*4 = 473

Gaiden 34.99*31= 1084
281*4.05= 1138.05

ส่วนใหญ่เฉลี่ยแล้วตามเรทจริงเกมHKส่วนใหญ่จะแพงกว่านิดนึง แต่ถ้าไม่มีบัตรที่ซื้อโซนอเมริกาได้ มาซือHKดีกว่าเยอะครับ เกมน้อยกว่ากันไม่กี่เกมเอง

#34 birdkun

Posted 23 February 2012 - 12:48 AM

View Postboungyxxx, on 23 February 2012 - 12:16 AM, said:

ผมสายอิงเท่านั้น เพราะรู้ตัวเองชอบเล่นแบบอ่านรู้เรื่องมากกว่า เกมส์ญี่ปุ่นก็แค่ลองเล่นดู แต่เอาคุ้มค่าคือ อิงครับ ไม่เปลี่ยนใจ โซน US
โซนฮ่องกงมีเกมภาษาอังกฤษเพียบเลยนะครับ ตอนนี้
เขาขายคู่2โซนพร้อมกันเลยครับ อย่างไกเดนขาย2ver พร้อมกันเลย

#35 Hutch_PSP

นักเล่นเกมมือฉมัง

• Interests:Zelda Fan

Posted 23 February 2012 - 07:31 AM

View Postbirdkun, on 23 February 2012 - 12:48 AM, said:

โซนฮ่องกงมีเกมภาษาอังกฤษเพียบเลยนะครับ ตอนนี้
เขาขายคู่2โซนพร้อมกันเลยครับ อย่างไกเดนขาย2ver พร้อมกันเลย

อันนี้จุดขายของโซน HK เลยล่ะครับ ถึงจะมาช้า แต่มีสองสัญชาติ

เห็นกังวลเรื่อง id กันเยอะ ผมว่าแล้วแต่ความชอบครับ เพราะ ราคาก็พอๆ กัน ยกเว้นอย่างที่ท่าน birdkung ว่า ถ้าไปซื้อร้านที่ชาร์จเยอะ ฝั่ง us อาจแพงกว่าหน่อย ... ต้องดูกันยาวๆ ครับ ของ ps3 ใครเล่นแท้คงรู้ดี สับเปลี่ยน id เป็นว่าเล่น แต่มันดีที่ xmb ทำให้เลือก id เล่นได้ ทำให้ไม่มีข้อจำกัดเรื่องพวกนี้

และมันขึ้นกับวิธีการจัดสรร content ของ ps vita ด้วยครับ ถ้ามันเหมือน ps3 เกมฝั่ง psn us และ dlc จะมีให้มากกว่าและเร็วกว่าโซนอื่นแน่นอน
ฝั่ง jp ก็แน่แหล่ะต้อง psn jp ส่วน ส่วน hk จะเป็นลูกครึ่งที่คัดสรรเกมส่วนใหญ่จากทั้ง2 ฟากเข้ามา คราวนี้ก็ขึ้นกับความชอบเราล่ะว่าเอาแบบไหน ยกตัวอย่าง demo tales of บน ps3 ที่มีใน jp ไม่มีใน us และ hk

ยังไงอย่าไปซีเรียสว่าเลือก id ผิดถูกครับ account มันอยู่กับเรา ถึวจะดูไม่สะดวกแต่ จะเปลี่ยนเมื่อไรก็ได้ ยุค cloud gaming แบบนี้ ของที่ซื้อมันไม่หายไปไหน ส่วนตัวผมมี psn id ทุกโซน บน ps3 เพราะข้อดีข้อเสีย และ content แต่ล่ะโซนต่างกันจริงๆ แม้กระทั่ง europe ทางเลือกมากมายครับ จะมีเมมไว้อีกอัน ตลับแท้ก็ยังมี หรือจะbackup ก็ยังได้ .. ของไทยทีี่เป็นจำลอง ของ hk ก็ยังไม่มานะ (psn เงา) .. ไม่ว่าจะ id ไหนมันมีจุดดีของมันครับ ผมกลัวสุดท้าย darkside เอาไปกิน 55

#36 nonbindil

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 23 February 2012 - 03:08 PM

View PostHutch_PSP, on 23 February 2012 - 07:31 AM, said:

อันนี้จุดขายของโซน HK เลยล่ะครับ ถึงจะมาช้า แต่มีสองสัญชาติ

เห็นกังวลเรื่อง id กันเยอะ ผมว่าแล้วแต่ความชอบครับ เพราะ ราคาก็พอๆ กัน ยกเว้นอย่างที่ท่าน birdkung ว่า ถ้าไปซื้อร้านที่ชาร์จเยอะ ฝั่ง us อาจแพงกว่าหน่อย ... ต้องดูกันยาวๆ ครับ ของ ps3 ใครเล่นแท้คงรู้ดี สับเปลี่ยน id เป็นว่าเล่น แต่มันดีที่ xmb ทำให้เลือก id เล่นได้ ทำให้ไม่มีข้อจำกัดเรื่องพวกนี้

และมันขึ้นกับวิธีการจัดสรร content ของ ps vita ด้วยครับ ถ้ามันเหมือน ps3 เกมฝั่ง psn us และ dlc จะมีให้มากกว่าและเร็วกว่าโซนอื่นแน่นอน
ฝั่ง jp ก็แน่แหล่ะต้อง psn jp ส่วน ส่วน hk จะเป็นลูกครึ่งที่คัดสรรเกมส่วนใหญ่จากทั้ง2 ฟากเข้ามา คราวนี้ก็ขึ้นกับความชอบเราล่ะว่าเอาแบบไหน ยกตัวอย่าง demo tales of บน ps3 ที่มีใน jp ไม่มีใน us และ hk

ยังไงอย่าไปซีเรียสว่าเลือก id ผิดถูกครับ account มันอยู่กับเรา ถึวจะดูไม่สะดวกแต่ จะเปลี่ยนเมื่อไรก็ได้ ยุค cloud gaming แบบนี้ ของที่ซื้อมันไม่หายไปไหน ส่วนตัวผมมี psn id ทุกโซน บน ps3 เพราะข้อดีข้อเสีย และ content แต่ล่ะโซนต่างกันจริงๆ แม้กระทั่ง europe ทางเลือกมากมายครับ จะมีเมมไว้อีกอัน ตลับแท้ก็ยังมี หรือจะbackup ก็ยังได้ .. ของไทยทีี่เป็นจำลอง ของ hk ก็ยังไม่มานะ (psn เงา) .. ไม่ว่าจะ id ไหนมันมีจุดดีของมันครับ ผมกลัวสุดท้าย darkside เอาไปกิน 55

สุดยอด

#37 NeAx

• DGO Reporter

Posted 24 February 2012 - 10:47 AM

View PostHutch_PSP, on 23 February 2012 - 07:31 AM, said:

กด like ให้เลยตามนี้ครับ

#38 arkantos

นักเล่นเกมตัวยง

• Freshy

Posted 25 September 2012 - 12:14 PM

ขอบคุณครับ