`

Jump to content

แนะนำ ร้านสเต็คอร่อยๆ ครับไม่แพง

19 replies to this topic

#1 ballxx

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members

Posted 14 February 2007 - 04:06 PM

ร้านนี้อยู่ที่ สี่แยกบ้านแขก ครับ ชื่อร้าน นายสะอาด มีหลายอย่างไม่แพงและอร่อยด้วย เช่น สเต็คต่างๆ40บาท ข้าวผัดอเมริกัน40บาท ก๋วยเตี๋ยว 12 บาท ปีกไก่เหล้าแดง30 บาท แฮมมะนาว 30 บาทเอง และอื่นอีกมากมาย ร้านนี้เปิด2เวลาครับ ช่วงเช้าถึงเที่ยง และเย็นถึงหัวค่ำ

ปล. ถ้ามาจากสะพานพุทธข้ามสะพานมาถึงแยกก็เลี้ยวซ้ายมา100ม. :explain

#2 หุหุหึหึ...

นักเล่นเกม และ นักชิมตัวยง

• Royal Executive Members

Posted 14 February 2007 - 11:18 PM

ร้านนี้แม่ผมพาไปกินตั้งแต่เด็กๆเลยครับ หุหุ... ก๋วยเตี๋ยวน้ำใส(ชามละ8บาท) ลูกชิ้นหรือปีกไก่เหล้าแดง ข้าวผัดอเมริกัน สเต๊ค ฯลฯ ที่สำคัญร้านนี้คิดตังเร็วมาก จานกองเต็มโต๊ะคิดแป๊บเดียวไม่ต้องใช้กระดาษทดเลข เซียนจริงๆ หุหุ...

#3 ballxx

นักเล่นเกมมือฉมัง

Posted 15 February 2007 - 11:00 AM

ใช่ครับร้านนี้คิดเงินไวมากๆผมฟังแล้วยัง อึ้งเลย :blur

#4 Melodic

นักเล่นเกมตัวยง

Posted 15 February 2007 - 09:54 PM

พี่ หุหุหึหึ... เคยไปกินหลายที่จังครับ อิจฉาๆ โฮะๆ

#5 Uncle EiEi

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

Posted 16 February 2007 - 04:58 PM

:ah ไม่ได้ไปมาแสนนาน ลืมไปแล้วนะเนี่ย :her ต้องแวะไปเสียแล้ว :aha:

#6 warrior

นักเล่น H เกมส์มือฉมัง

• Interests:xxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxx

Posted 16 February 2007 - 10:57 PM

เออ....ถ้าไม่รบกวนจนเกินไปนักขอลายแทงของร้านแบบละเอียดกว่านี้หน่อยได้เปล่าครับ ไม่ค่อยเชี่ยวชาญฝั่งธนอ่ะ

#7 kirtchanok

=..= ตัวเปื่อยแล้ว อิอิ

Posted 16 February 2007 - 11:37 PM

ร้าน นี้ ผม กินตั้ง แต่เด็ก ตอนนี้ 19 ก็ ยังกินอยู่ ครับ ^^ เฮียเค้า คิดเงินได้ เหมือนกับเครื่อง คิดเลข เลย อิอิอิ เมนู แนะนำ ลูกชิ้นเหล้าแดง ครับ

#8 Lonc

WAS HERE

• Interests:Music Gamerz

Posted 17 February 2007 - 09:46 AM

ร้านนี้อยู่นานมากๆ จนลืมไปแล้วนะเนี่ย
เคยไปกินครั้งสุดท้ายก็เมื่อเกือบๆ 10 ปีได้แล้วอะ

จำได้แม่นเลยถึงความไม่ประทับใจ
ไปกินกับครองครัวครับ
ซอสมะเขือเทศ เอาไปผสมน้ำ จนกลายเป็นน้ำล้างขวด ใสแจ๋ว
เวลาเทซอสไม่ต้องบีบขวดเลย มันไหลออกมาเอง คิดเอา
สเต็กเนื้อที่กินตอนนั้น ก็เหนียว แบบเหนียวมากๆ กินไม่ได้เลย
ผักเคียงก็เหม็น เหมือนไม่ได้ล้าง

ตั้งแต่วันนั้นเป็นต้นมา ผมก็ไม่คิดจะเข้าไปเหยียบร้านนั้นอีกเลยครับ

ปล. แต่จะว่าไป เวลาเปลี่ยนไปขนาดนี้แล้ว น่าจะหาเวลากลับไปลองเหมือนกันแฮะ ดูว่าจะยังเป็นเหมือนเดิมหรือเปล่า

Edited by Lonc, 17 February 2007 - 09:48 AM.

#9 jear

Posted 19 February 2007 - 03:26 PM

ไปร้านนี้ทีไร จะสั่ง เต็กไก่ สอง

ลูกชิ้นเหล้าแดง

เกาเหลาไก่

ช้อคโกแลตซันเดย์ สอง ( อร่อยมากๆ เพราะว่าเจ็แกจะราดซอสช้อคแล้วมันจะแข็ง เวลาตักกินอร่อยมาก )

ทีเด็ดร้านนี้อยู่ที่ซอสแหละครับ ซอสแกอร่อยมาก ซอสพริก กับ ซอสมะเขือแจ๋ว

ข้าวเกรียบก็อร่อย หน้าไก่ ก็ดี ปีกไก่ก็เยี่ยม แถมเบียร์เย็นเจี้ยบเลย

10 20 20 20 40 40 40 80 80 120 120 200 200 :aha:

แนะนำให้ทานอย่างแรง :numairu:

#10 kim

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

Posted 20 February 2007 - 11:57 AM

เจ้านี้คุ้นๆนะ เหมือนกับเอาสเต็กมาต้มแล้วเสริฟลูกค้า เห็นมากะตา
จำชื่อร้านไม่ออกแล้ว แต่มีหลายสาขานิ ในย่านฝั่งธน

#11 jear

Posted 21 February 2007 - 12:58 AM

ถ้าจำไม่ผิดร้านนี้มี สอง สาขาครับ

สาขาที่แยกบ้านแขก

อีกที่หนึ่งอยู่ใกล้กัน แถวลาดหญ้า ตรงยิมครับ

ร้านนี้อร่อยดีครับ คุ้มตังค์ เวลาเทียบ นำราคามาเทียบด้วยครับ

ราคาพอๆกัน ผมยังไม่เจอร้านไหนสู้ได้ และหลากหลายเท่าครับ :explain

#12 luzifer

ลูกสุด love ของบิลเกตต์

• High Royal Executive Members

Posted 21 February 2007 - 11:51 AM

อยากกินค้าบบบ ขอแผนที่แบบละเอียดได้มั้ยค้าบบบบ หรือว่าถ้าจะไป บอกแท๊กซี่เค้าจะไปถูกมั้ยคับ

#13 jear

Posted 21 February 2007 - 10:00 PM

บอกแท็กซี่ว่าจะไป สี่แยกบ้านแขก ครับ

ไปใกล้ตรงนั้นแล้วถามคนแถวนั้นอีกทีครับ

เพราะไม่รู้ว่าคุณมาจากทางไหนครับ :bye

#14 koki

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 26 February 2007 - 08:04 PM

ถ้ากินเนื้อกับข้าวเกรียบกุ้งแล้วจินตนาการว่าเป็นสเต็คได้ ก็น่าไปลองดูนะครับ
สำหรับผมว่าไม่อร่อย อยู่ฝั่งธนฯ ขับผ่านทุกวันเห็นคนมากินแล้วไม่เข้าใจ...

ขออณุญาติแก้ไขข้อความนิดนาครับ หุหุ... เพื่อความสมานฉันท์ตามกระแส (แต่คงความหมายใกล้เคียงครับ อิอิ...)

Edited by หุหุหึหึ..., 01 March 2007 - 04:34 PM.

#15 katikung555

นิยมเกมเก่า

• High Royal Executive Members

Posted 28 February 2007 - 11:54 AM

โอ พุทโธ!!!

ขออณุญาติแก้ไขข้อความนิดนาครับ หุหุ... เพื่อความสมานฉันท์ตามกระแส อิอิ...

Edited by หุหุหึหึ..., 01 March 2007 - 04:13 PM.

#16 koki

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 01 March 2007 - 03:22 PM

กิกิ๊ว.... ดา ดิ ด๊า.... ปั๊บ ปา ปิ ดู วับ...

ขออณุญาติแก้ไขข้อความนิดนาครับ หุหุ... เพื่อความสมานฉันท์ตามกระแส อิอิ... (เป็นModนี่เหนื่อยเน๊อะ... เฮ่อ...)
โพสต์นี้ได้รับการแก้ไขโดย หุหุหึหึ... วันนี้, 04:13 PM

Edited by หุหุหึหึ..., 01 March 2007 - 04:17 PM.

#17 หุหุหึหึ...

นักเล่นเกม และ นักชิมตัวยง

Posted 01 March 2007 - 04:27 PM

อาหาร.... ถึงจะเป็นจานเดียวกัน แต่ถ้าเข้าคนละปากรสชาติมันต้องต่างกันเป็นธรรมดาน่ะครับ อันนี้ต้องทำใจเป็นกลางน่ะครับ หุหุ...

คำพูด..... ก็เช่นกันครับถึงออกจากปากเดียวกัน เข้าหูเรา แต่อาจไม่เข้าหูเค้าก็ได้ ก็ต้องทำใจเป็นกลางอีกเหมือนกัน หุหุ...

ส่วนของที่แจกๆกันข้างบน ไปหาใคร ก็คงไม่ชอบกันทั้งนั้น เพราะฉนั้นอย่าแจกกันเลยครับ สงสาร Mod เถอะ... ช่วงนี้งานเยอะครับ หุหุ...

ขอบคุณค้าบบบ...

Edited by หุหุหึหึ..., 01 March 2007 - 04:36 PM.

#18 zungzung

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

Posted 03 April 2007 - 04:41 PM

ไปไม่ยากค่ะ หาสะพานพระปกเกล้าให้เจอ หรือสะพานพุทธก็ได้ค่ะ

ขึ้นสะพานข้ามไปฝั่งธนฯแล้ว ก็ตรงไปเรื่อยๆ จะเจอแยกแรก

(รถติด สังเกตุง่าย) เป็นสี่แยกใหญ่ๆเลยค่ะ มีแสงสีจากร้านอาหาร

มากมาย ให้เลี้ยวซ้าย แล้วตรงเข้าไปไม่เกินห้าร้อยเมตรค่ะ ร้านจะอยู่

ด้านซ้ายมือ ริมถนนเลยค่ะ ชื่อป้ายร้านก็ใหญ่โตด้วย

#19 darkThor

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

Posted 14 August 2008 - 02:27 AM

13 เหรียญไงครับ เสต๊กอร่อยๆก็มีแต่บางอย่างแพงไปนิดนึง แต่ก็อร่อยจริงตามราคา

#20 Alfie

นักเล่นเกมมือใหม่

Posted 22 June 2010 - 04:08 PM

เธ‚เธญเธšเธ„เธธเธ“เธ„เธฃเธฑเธš