`

Jump to content

มินิรีวิว Fifa Soccer vitaหลังลองไป1ชม.

37 replies to this topic

#1 nuttty

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 15 February 2012 - 03:39 PM

จัดไปสั้นๆเลยละกันนะ

สิ่งที่ชอบ
-กราฟฟิกใช้ได้ครับ แสงเงาโอเค แต่จะให้เทียบกะconsoleคงยังไม่ใช่ครับ ฉะนั้นเสพย์ติดกราฟฟิกคงต้องไปเล่นconsoleจร้า
-โหมดเกมต่างๆถือว่าแทบจะยกมาจากconsole ไม่ใช่เครื่องลูกเมียน้อยพกพาแบบรุ่นพ่อของมันอย่างpsp หรือ เพื่อนร่วมเจนอย่าง3ds
-การควบคุมถือว่าทำได้ใกล้เคัคยงconsoleมากๆๆ
-โมชั่นนักเตะยกมาจากconsoleเป๊ะ
-ระบบจิ้ม(หน้าจอ)แล้วจ่ายบอล เด็ดมากๆจร้า ตัดปัญหาจ่ายบอลม่ายด้ายดั่งใจทิ้งไปได้เลย ถ้าใช้คล่องๆ รับรองกองหลังฝั่งตรงข้ามมีหลังเดาะ
-รู้สึกเกมสมดุลย์ขึ้นนะ คอมไม่โหดเหมือนในconsoleแฮะ(จริงๆรู้สึกว่ามันง่ายยังไงชอบกลก็ไม่รู้ ไม่เชื่อลองเดะ)

สิ่งที่ไม่ปลื้ม
-โอ้ว ม่ายย ทำไมเฟรมเรตมันแปลกว้า รู้สึกได้เลยว่าเฟรมเรตมันต่ำๆชอบกล มันไม่เนียนอ่ะ เป็นจุดที่น่าผิดหวังที่สวดเลย
-การยิงโดยใช้touchpadด้านหลัง คือว่า เล่นไปได้2นาทีตัดสินใจปิดทิ้งเลย เพราะนิ้วไปโดยไม่ได้เลยจร้า โดนเป็นยิง ขนาดผมมือเล็กโคดๆแล้วนะ ใครรักจะใช้ฟังชั่นนี้คงต้องเล่นแบบจีบๆมือหน่อย(ระวังเครื่องหลุดมือน้า)
-ไอ่จุดที่ไม่ควรแลคดันแลคอย่างหน้าteam managementที่เลือกจัดตัวผู้เล่น แลคเฉย งงอยู่ว่าตรงนั้นมันมีไรให้เมิงโหลดว้า(แต่ตอนเปลี่ยนตัวในเกมไม่แลคนะ)

อื่นๆ
-จริงๆเล่นแล้วรู้สึกว่าเหมือนใช้เอนจิ้นfifa11ซะมากกว่า ไม่ว่าจะเป็นaiความเก่งของคอม ระบบการป้องกันที่ใช้แบบเดิม

ใครสอยแล้วลองแอดมาลองออนไลน์ได้นะครับ
Hari2310USกะBomb2310(อันหลังเป็นHk)

#2 ohor

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 15 February 2012 - 03:49 PM

:r19: อิจฉาจริง ๆ ได้แต่ทนเอา เรามันคนรอตลับ :r31:

#3 davedave

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 15 February 2012 - 03:51 PM

ตลับเห็นGcornersเอาขึ้นเว็บแล้วนะ

#4 indydeput

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Interests:Game Movie Gadget Toy Figures

Posted 15 February 2012 - 03:51 PM

เฟรมเรตมันชวนหงุดหงิดอย่างที่ท่านว่าจริงๆคับ aiคอมก็เช่นกันแต่ดีสำหรับมือใหม่มากๆคับไม่โดนยำอยู่ข้างเดียวเหมือนในconsole
แต่ผมกลับชอบ touchpad ด้านหลังน่ะเล็งยิงง่ายดีคับ

useronline : rukterpug

#5 GamerJr.

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 15 February 2012 - 04:04 PM

งั้นตัดสินใจรอซื้อแผ่น marvel vs capcom us version

#6 judah

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 15 February 2012 - 04:53 PM

ขอบคุณครับ

#7 lengga

You'll Never Walk Alone

• Junior Moderator

Posted 15 February 2012 - 04:57 PM

เยี่ยมครับ

#8 tsigalko

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

Posted 15 February 2012 - 05:12 PM

อ่านแล้วอยากกลับไปซื้อเครื่องกลับมาโดยทัน แต่ต้องรอสิ้นเดือนก่อน คาดว่าสิ้เดือน คงมีแบบแผ่นออกมาแล้ว รอสอยพร้อมเครื่องไปเล้ย

แล้วมาแอดเล่นกันนะคับ

ออ .... อยากให้รีวิวเรื่อง ออนไลน์ หน่อยอะคับ ว่าเป็นยังไง เหมือนคอนโซลมั้ย แลครึป่าวคับ

#9 xkalima

Posted 15 February 2012 - 05:20 PM

View Posttsigalko, on 15 February 2012 - 05:12 PM, said:

อ่านแล้วอยากกลับไปซื้อเครื่องกลับมาโดยทัน แต่ต้องรอสิ้นเดือนก่อน คาดว่าสิ้เดือน คงมีแบบแผ่นออกมาแล้ว รอสอยพร้อมเครื่องไปเล้ย

แล้วมาแอดเล่นกันนะคับ

ออ .... อยากให้รีวิวเรื่อง ออนไลน์ หน่อยอะคับ ว่าเป็นยังไง เหมือนคอนโซลมั้ย แลครึป่าวคับ

แผ่นมีขายแล้วครับ ^^มาไวมากราคาย่อมเยาด้วยครับ

#10 overtune

Lord ดูดน้ำ

• High Royal Executive Members

Posted 15 February 2012 - 05:23 PM

ผมลองออนไลน์ละ มีปัญหาเรื่องเฟรมเรทตลอดเลย เล่นไม่มัน หวังว่าคงมี patch แก้นะ EA

#11 xkalima

Posted 15 February 2012 - 05:28 PM

View Postovertune, on 15 February 2012 - 05:23 PM, said:

ผมลองออนไลน์ละ มีปัญหาเรื่องเฟรมเรทตลอดเลย เล่นไม่มัน หวังว่าคงมี patch แก้นะ EA

สั่งแผ่นไปแล้วด้วยT_T

#12 peXXeq

เซียนเกม

Posted 15 February 2012 - 06:20 PM

ผมตัดสินใจ ผ่านไปก่อนดีกว่า

ฟีฟ่า เล่นจอใหญ่ มันส์กว่า

ยังมีคิวเสียตังค์อีกหลายเกมส์

#13 bird036

ถ้ามัวแต่กลัว แล้วเมื่อไหร่จะกล้า

Posted 15 February 2012 - 06:26 PM

เฟรมเรตไม่ไหวจิงๆๆคับ

#14 xkalima

Posted 15 February 2012 - 06:28 PM

View Postbird036, on 15 February 2012 - 06:26 PM, said:

เฟรมเรตไม่ไหวจิงๆๆคับ

เง้อ ไม่น่ารีบสั่งแผ่นเลย T_T

#15 bird036

ถ้ามัวแต่กลัว แล้วเมื่อไหร่จะกล้า

Posted 15 February 2012 - 06:58 PM

แต่ก็ไม่น่าเกลียดคับ พอรับได้.
แต่ผมทำไมลองออนไลท์ไม่ได้หว่ามันให้ใส่พาส ก็ใส่นัแต่ เข้าเซฟเว่อไม่ได้ตลอด้ลยคับ

#16 xkalima

Posted 15 February 2012 - 07:00 PM

View Postbird036, on 15 February 2012 - 06:58 PM, said:

แต่ก็ไม่น่าเกลียดคับ พอรับได้.
แต่ผมทำไมลองออนไลท์ไม่ได้หว่ามันให้ใส่พาส ก็ใส่นัแต่ เข้าเซฟเว่อไม่ได้ตลอด้ลยคับ

สงสัยคนเล่นเยอะครับและสภาพของเน็ตบ้านเราด้วย เหอะๆ :r18:

#17 w ! z

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

• High Members

Posted 15 February 2012 - 07:41 PM

แผ่นร้านไหนมาแล้วมั่งครับ

อยากจัดฟีฟ่า กับไวพเอ้า อิอิ

#18 jaku

นักเล่นเกมมือฉกาจ

Posted 15 February 2012 - 08:05 PM

ออนไลน์แยกต่างโซนเล่นด้วยกันได้ไหมครับ :o_wow:

#19 RONAN321

ให้มากกว่าที่ผู้อื่นคาดหวัง...และให้ด้วยความเต็มใจเสมอ

Posted 15 February 2012 - 09:53 PM

พรุ่งนี้น่าจะได้แผ่นอ่ะ^^

#20 bird036

Posted 15 February 2012 - 09:56 PM

ร้าน พี่อังอะคับมาแล้วคับ ถ้าสนใจ ติดต่อขอเบอผม ใน pm ก้ได้คับ