`

Jump to content

ซื้อ GT5 Spec2 2012 มีคำถามครับ

4 replies to this topic

#1 MOSTWANT

นักเล่นเกมมือใหม่

Posted 13 February 2012 - 03:26 PM

เครื่องผมตอนแรกเล่น GT5 แผ่นที่แถมหนังสือ เล่นไปได้เยอะแล้ว คราวนี้มันมีตัว spec2 2012 ออกมาซึ่งผมอยากได้รถใหม่ๆในเกมส์ก็เลยไปซื้อแผ่นนี้มาอีก แต่ผมลงเกมส์เสร็จไม่เห็นมีรถมาเพิ่มทั้งหมดเลย มีแค่บางคันเช่น NASCAR,GTR แต่ที่อยากได้คือ RX7 คันสีแดง,
EVO-X ตัวแต่ง ไม่รู้ผมลงผิดหรือต้องลบFile GT5 ตัวเก่าก่อนลง หรือต้องเริ่มเล่นใหม่เพราะรถพวกนั้นเป็นรางวัลจากการแข่งชนะ
ช่วยไขข้อข้องใจหน่อยครับ
ปล. บ้านไม่มีเน็ตเลยอัพเกมส์ไม่ได้

#2 ap2523

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

• High Members
  • Interests:We..ARe>> FiFa12

Posted 15 February 2012 - 04:04 PM

ตัวเกมมันก็เหมือนกับ gt5 ตัวเดิมที่ท่านมีนะคับ
spac2 มันแค่แถว dlc 1-2 (ตัวที่ 3 ยังไม่มีเพราะแผ่นออกก่อนตัวที่ 3 จะออก)มาให้เราโหลดเอาทาง Ps Stone แค่นั้นเองคับท่าน
จริงๆ แล้วท่าน ไปโหลดแค่ dlc ทั้ง 3 อัน มาเล่นกับแผ่นเดิมของท่านก็ได้รถใหม่ๆแล้วคับ

#3 wat2011

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members
  • Interests:3ds vita xbox 360 ps3

Posted 18 February 2012 - 09:24 PM

เสียดายเงินนะครับ ถ้ามีของเดิมอยู่แล้ว

#4 Nero's

นักเล่นเกมชั้นครู

• Interests:Final Fantasy

Posted 09 April 2012 - 12:58 PM

รบกวนถามเพื่อน ๆ ในนี้เลยแล้วกันนะครับ ผมก็พึ่งซื้อ GT5 Spec II 2012 มาเล่น โซน 3 อยากทราบว่า

1. ถ้าเข้าไปโหลด DLC โซน 3 แล้วมาเล่นเกมในโซน 2 เราจะได้รถที่โหลดจากโซน 3 มาเล่นไหมคับ

2. โหมด B-Spec เราจะต้องสั่งให้นักขับเกจ (อะไรก็ไม่รู้) เลี้ยงไว้ให้เต็มตลอดเลยหรือเปล่า เพราะสังเกตเห็นว่าถ้าเกจมันลดลงอยู่ด้านซ้ายสุด มันจะขับรถช้าลง จำเป็นไหมที่เราจะต้องสั่งให้มันขับเร็ว ๆ ตลอดเวลา

ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ ^ ^

#5 Nero's

นักเล่นเกมชั้นครู

• Interests:Final Fantasy

Posted 09 April 2012 - 01:01 PM

View Postwat2011, on 18 February 2012 - 09:24 PM, said:

เสียดายเงินนะครับ ถ้ามีของเดิมอยู่แล้ว

อ่ะ... อยู่แถวพระโขนงหรอคับ มาเล่นเกมกัน ๆ ผมพึ่งย้ายมาพักอยู่แถวนี้ไม่มีเพื่อนเลย ^ ^