`

Jump to content

Soul Calibur 5 กด ปัดอาวุธศัตรู กดไงครับ

2 replies to this topic

#1 tkv9999

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members
  • Interests:Violence Who I am

Posted 04 February 2012 - 11:43 PM

1. ถ้าเป็น SC4 กด หน้า+G กด หลัง+G ปัดศัตรูล้ม แล้วภาค 5 นี่กดไงครับ ผมลองกดแบบภาคที่แล้วไม่เห็นผล
หรือต้องอาศัยเกจเขียวในแต่ละช่องหรือต้องดูจังหวะหลอดพลังของเราหรือกดดันหน้าแบบ Pairry ใน ST3 ป่าวครับ

2. อืมตอนนี้ผมขาดอีก 2 ตัวละครตรงแถวก่อนสุดท้ายแนวตั้ง 1 ตัวกับแถวล่าง

ผมจบ Mode Story 1670 A.D. ไปแล้วได้ตัวละครมาเพิ่มก็ขาดอย่างที่ว่า แล้วก็ได้ Style Devil Jin มา (ไม่แน่ใจมีตั้งแต่ต้นรึป่าว)

ปลด Lock Mode Legend มาเล่นแล้วยากจังครับ ตัวแรกแค่เกือบผ่าน

ตอบมาทีละข้อก็ได้ครับ

#2 nekopom

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 08 February 2012 - 03:00 AM

ปัดอาวุธภาคนี้รู้สึกจะเป็นท่าครับ ที่มันเป็นแสงสีเขียวๆเวลาใช้ ไม่แน่ใจว่าเข้าใจถูกมั้ย

Dampierre เป็น DLC ครับ ผมซื้อชุด limited มันแถมมาให้ น่าจะมีให้ซื้อในอนาคต
Kili เล่น arcade mode เลือก asia route สู้ไปเรื่อยๆเดี๋ยวก็เจอครับ ระดับความยากอะไรก็ได้ หรือ level 11 ก็จะปลดให้เองอัตโนมัติ

#3 WinZero

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

• Royal Executive Members

Posted 16 February 2012 - 08:41 PM

ภาคนี้ปัดเสียเกจพลังครึ่งหลอดครับ กดหลัง และ a+b+g ...