`

Jump to content

มาขอโทษคุณ perkun360 ครับจากใจจริง ตามสัญญาของลูกผู้ชายที่ทำผิดก็ต้องยอมรับผิดโดยไม่มีข้อแม้ใดๆทั้งสิ้น

61 replies to this topic

#1 lovexbox360

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 13 February 2007 - 01:43 AM

ผมไปสัญญากับคุณเป้อไว้ว่าถ้าเรื่องทั้งหมดที่ผมเข้าใจผิดแล้วด่าคุณเป้อไปมันเป็นเร
ื่องที่ผมเข้าใจผิดเอง
ผมจะมาโพสกระทู้ในเวปนี้ขอโทษคุณเป้อเค้าอย่างเป็นทางการโดยไม่มีข้อแม้อะไรทั้งสิ้น
(ผมก็เป็นลูกผู้ชายพอทำผิดก็ยอมรับผิดบอกว่าจะมาโพสขอโทษในเวปผมก็ทำให้แล้วนะครับ)

เรื่องเกิดจากผมหูฝาดไปเองเป็นความซวยของผมเองที่ไปได้ยินคุณเป้อเค้าพูดว่าเยาะเย้ย
ผมในเกมส์ GOW เ
มื่อวานนี้ผมยิงเป้อตายในเกมส์GOWผมยังจำได้ด้วยว่าผมยิงเค้าด้วยปืนกลเลื่อยหน้าอุโ
มงค์เก็บปืนใหญ่หน้าบ้านฝั่งผมเค้าออกมารอ
ที่รายชื่อรอเพื่อนๆที่ยังเล่นกันอยู่ในเกมส์จากนั้นผมก็โดนยิงด้วยปืนลูกซองหน้าซาก
รถตรงใกล้ๆกับเสาไฟ
หน้าอุโมงค์เก็บปืนใหญ่จนตัวแตกก็ออกมารอที่รายชื่อรอเพื่อนๆพอผมตายออกมาผมก็ได้ยิน
เสียงเป้อพูดว่า
(ซิ่งทำเป็นซิ่ง)เสียงพูดแบบเยาะเย้ยอย่างเห็นได้ชัด คำพูดนั้นประมาณว่าพูดว่าเยาะเย้ยผมที่ผมโดนยิงตายไม่รอดจนจบเกมส์สมน้ำหน้าประมาณนั
้น
เสียงส่อไปทางเยาะเย้ยอย่างเห็นได้ชัด และผมก็เงียบไม่พูดอะไรรอดูว่าคุณเป้อเค้าจะพูดอะไรต่ออีกป่าวทั้งๆที่
ผมตอนนั้นเริ่มโมโหแล้วที่โดนพูดเยาะเย้ยแบบนั้น(ผมอะเป็นคนเล่นเกมส์ไม่ซีเรียสโดนย
ิงตายก็คือโดนมันก็แค่
เกมส์แพ้ชนะมันไม่ใช่เรื่องสำคัญอะไรเล่นเพื่อความสนุกแล้วได้พูดคุยกับเพื่อนๆอย่าง
กันเองก็พอแล้วไม่ใช่ถือว่าตัวเอง
เล่นเก่งที่สุดไม่มีใครมาฆ่าเราได้ในเกมส์พอโดนฆ่าหน่อยก็หงุดหงิดผมไม่ทำกริยาอย่าง
นั้นกับเพื่อนๆแน่นอนเพราะ
ผมบอกแล้วว่ามันเป็นแค่เกมส์เท่านั้นเล่นเพื่อความสนุกเท่านั้นไม่ซีเรียสโกรธแค้นใค
รที่ยิงผมตายในเกมส์)
จากนั้นคุณเป้อก็ไม่ได้พูดอะไรอีกเลยปิดไมค์ไป ความจริงผมก็อยากจะออกจากห้องนั้นตั้งแต่ที่ได้ยินคุณเป้อพูด
แต่ผมอยากเล่นต่อไปอีกสักพักดูดิว่าคุณเป้อเค้าจะพูดเยาะเย้ยสมน้ำหน้าอะไรผมอีก เค้าก็ยังปิดไมค์ไม่พูดอะไรจนด่าน
สุดท้ายที่เล่นกันคือด่านที่มีฝนตกคุณเป้อก็บอกว่าด่านนี้เป็นด่านสุดท้ายแล้วนะครับ
จบด่านนี้แล้วต้องขอตัวไปนอนก่อน
ผมก็เล่นยันจบ พอจบเกมส์ผมก็ออกจากห้องนั้นและก็เลิกเล่นปิดเครื่องขึ้นไปนอน เสร็จแล้วพออีกวันคุณเป้อชวนผมเข้าไปออน m
คุยกันเคลียร์เรื่องที่ผมไปหาว่าเค้ามาด่าว่าเยาะเย้ยผมผมก็พูดเคลียร์กันผมก็บอกว่า
เป้อพูดว่าเยาะเย้ยผมจริงๆเมื่อคืนในเกมส์
คุณเป้อเค้าก็บอกว่าเค้าไม่ได้พูดสักพักผมก็ห้ามอารมณ์ตัวเองไม่อยู่เลยใช้ถ้อยคำไม่
สุดภาพพูดกับคุณเป้อไปตอนที่คุยกัน
ในห้องมีเพื่อนๆใน GOW อยู่ฟังด้วยประมาณ 4 คน ผมก็เคลียร์กับคุณเป้อต่อผมใช้คำพูดรุนแรงไม่สุภาพตลอด
เพราะตอนนั้นผมห้ามอารมณ์ผมไม่อยู่จริงๆ ผมด่าว่าคุณเป้อเค้าเสียๆหายๆ (ผมต้องขอโทษด้วยแล้วกันผมห้ามอารมณ์ตัวเองไม่อยู่จริงๆ)แล้วจากนั้นคุณเป้อเค้าก็บอ
กว่าเดี๋ยวผมจะไปถามคนในห้อง
ที่เล่นด้วยกันเมื่อวานดูว่าผมด่าคุณชูตอนไหนผมไม่ได้พูดอะไรเลยผมปิดไมค์อยู่ ผมก็บอกว่าผมจำได้ที่คุณเป้อว่าเยาะเย้ยผม
เรื่องมันเพิ่งเมื่อคืนนี้เองผมจะมาโกหกทำไม ผมไม่เคยหาเรื่องใครก่อน ผมใช้คำพูดไม่สุภาพทุกคำนะครับจากคำพูดทั้งหมด
เพราะว่าผมห้ามอารมณ์ตัวเองไม่อยู่จริงๆ ต้องขอโทษเพื่อนๆที่อยู่ในห้องที่ผมคุณกับคุณเป้อด้วยที่ผมใช้คำพูดไม่สุภาพ ขอโทษจริงๆครับ
จากนั้นก็จบกันที่ว่าให้ไปลองถามทุกคนที่เล่นด้วยกันทั้งหมดในห้องดูก่อนว่ามีคนได้ย
ินคำพูดนี้หรือจำคำพูดนี้ได้รึป่าว(ซิ่งทำเป็นซิ่ง)โอเคผมก็ตกลงว่าให้คุณเปอไปถามทุ

คนที่เล่นกับพวกเราในห้องเมื่อคืนดูก่อนว่ามีใครจำได้หรือว่าได้ยินคำพูดนั่นไหม แต่คุณเป้อกลับบอกผมว่าเค้าไม่ใช่เบ๊ผม ทำไมต้องไปถามให้ด้วย ไร้สาระ ปัญญาอ่อน ว่าผมทั้งๆที่ตอนแรกคุณเป้อบอกเองว่าจะไปถามคนที่เล่นด้วยกันเมื่อคืนเอง ok ไม่เป็นไรผมก็เลยมา chat ถามเพื่อนๆเองไม่เป็นไรเพราะว่าผมเป็นคนกล่าวหาคุณเป้อ ok
จากนั้นตอนกลางคืนผมก็ Chat ไปคุยกับทุกคนที่เล่นกับผมคืนนั้นในห้อง GOW ที่คุณเป้อเป็น Host อยู่
ผมก็สอบถามทุกคนปรากฏว่าทุกคนบอกว่าจำไม่ได้เลยไม่ได้ยินคำพูดนี้เลยสักคนครับมันเป็
นความซวยของผมเองที่ไม่มีใครจำคำพูดนั้นได้
(ตอนที่คุณเป้อว่าเยอะเย้ยผมนั้นมีคนที่ตายออกมารอกี่คนผมจำไม่ได้แต่ยังมีคนที่ยังไ
ม่ตายเล่นอยู่ในเกมส์แน่นอนเพราะว่าตอนนั้นผมรู้สึก
โมโหมากที่ได้ยินคำพูดเยาะเย้ยนั้นเลยจำไม่ได้ว่ามีใครที่อยู่ตอนคุณเป้อว่าผมมั่ง)แ
ละผมบอกเลยว่าในความเป็นจริงคงไม่มีใครมานั่งฟังคำพูดหรอก
เวลาเล่นเกมส์ GOW อยู่เพราะกำลังสนุกสนานอยู่กับเกมส์เลยอาจจะไม่ได้ฟังคำพูดที่คนในห้องพูดกัน แต่ผมฟังเพราะว่าคำพูดนั้นมันเป็นคำพูด
ที่เค้าพูดเยาะเย้ยผม เป็นใคร ใครก็ต้องโมโหที่มีคนมาเยาะเย้ยเราในเกมส์ มันก็แค่เกมส์ทำไมต้องมาเยาะเย้ยกันด้วยจริงไหมครับเพื่อนๆ คุณเล่นเก่ง
ก็เรื่องของคุณผมก็เล่นของผมแบบนี้มีแพัมีชนะบ้างเป็นเรื่องปกติเพราะผมไม่ใช่เทพเกม
ส์ GOW สุดท้ายผมก็ขอกล่าวขอโทษคุณเป้อจากใจจริงด้วยนะครับ
ที่ผมเข้าใจผิดไปหูฝาดไปเองได้ยินอะไรผิดๆไปเอง ทั้งๆที่คุณเป้อไม่ได้พูดอะไรเลย ผมเป็นเด็กเลี้ยงแกะแต่งเรื่องขึ้นมาเอง กล่าวหาคุณเป้อว่ามาพูดเยาะเย้ยผม ต่างๆนาๆ
ยังไงผมก็ต้องขอโทษคุณเป้อจากใจจริงด้วยนะครับ ขอโทษครับ :kanoiyom หวังว่าแค่นี้คุณเป้อคงจะพอใจแล้วนะครับผมก็ไม่รู้ว่าจะพูดอะไรได้มากกว่านี้แล้ว
(เพื่อนๆจะว่าผมตรอกย้ำผมก็ตามสบายนะครับเพราะว่าผมรับผิดทุกอย่างผมเป็นฝ่ายผิดเองท
ั้งหมด ขอโทษจริงๆครับคุณเป้อและก็เพื่อนๆที่อยู่ในห้องที่ผมคุยกับคุณเป้อด้วยนะครับ :kanoiyom )

Edited by lovexbox360, 13 February 2007 - 01:56 AM.

#2 joojubjib

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 13 February 2007 - 02:09 AM

ผมว่าการเยาะเย้ยกันสำหรับผมมันเรื่องขำๆนะ ผมยังทำบ่อยเลย โดนเองก็บ่อย

เอานะ แล้วแต่คน แต่เคลียร์กันดีๆนา

ส่วนใครที่ไม่พอใจผมว่าชอบเยาะเย้ยก็บอกกันได้นะครับ ผมพร้อมที่จะขอโทษและไม่ทำอีกทีได้เสมอ

ปล. อ่านหัวข้อแล้วนึกว่าเรื่องน้อง.......

#3 Kbeehuk

until the day I die.

• High Royal Executive Members

Posted 13 February 2007 - 02:11 AM

การให้อภัย และ การรักษามิตรภาพ ทั้งสองอย่างเป็นสิ่งที่ดี และควรกระทำ ขอแค่นี้แหละจ้า

#4 Genocide

นักเล่นเกมมือใหม่

• Royal Executive Members

Posted 13 February 2007 - 02:26 AM

ถ้าเล่าแต่เรื่องโกหกแนะนำว่าอย่าเล่าดีกว่านะครับ ความจริงเป็นยังไงคนที่เล่นในห้องผมย่อมรู้ดีเพราะผมเป็นHostเล่นกันมาตั้งแต่หัวค่ำ คุณพึ่งมาjoinตอน5ทุ่มเกือบเที่ยงคืนนะครับ หรือจะให้คนทีมผมมายืนยันอีกครับ ผมไม่อยากจะมีเรื่องวุ่นๆไร้สาระอะไรให้มันมากมาย แต่ผมบอกแล้วไง ว่าอย่าแต่งเรื่องแบบนี้ มันไม่ดี

#5 ohnaka

นักเล่นเกมมือฉกาจ

Posted 13 February 2007 - 02:28 AM

ผมก็ได้ยินเรื่องนี้มาเหมือนกันครับ ตอนเล่น live gow ว่ามีเพื่อนๆ ที่เล่น gow ทะเลาะกันอยู่ ส่วนตัวผมไม่ได้ไส่ใจอะไร ในใจคิดว่า โอยแค่เกมส์ทำไมต้องเอามาเป็นอารมณ์กันด้วย แค่สังคมล็กๆ เรายังมานั้งทะเลาะกันเลย แต่เรื่องนี้ก็ทำไห้ได้เห็นข้อคิด 1อย่างคับ

"อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังคำพูด"

หากคุณเป้อ พูดคำเยอะเย้ยนั้นออกมาจริงๆ ผมเห็นว่ามันก็ไม่ถูกต้องครับ แต่ คุณ ชูก็ควรไปถามคุณเป้อดีๆ แทนที่จะไปว่ากล่าว หรือพูดคำไม่สุภาพออกไป อันนี้ก็ไม่ถูกต้องอีกเช่นกัน

สรุปแล้วมีฝ่ายหนึ่งฝ่ายไดออกมา ขอโทษ แล้ว ผมก็คิดว่าเลิกแล้วต่อกันเถอะครับ

#6 Genocide

Posted 13 February 2007 - 02:32 AM

หากคุณเป้อ พูดคำเยอะเย้ยนั้นออกมาจริงๆ ผมเห็นว่ามันก็ไม่ถูกต้องครับ

อันนี้ถูกครับ ถ้าผมพูดจริง จะมาด่าผมผมก้อไม่ว่าซักคำ แต่อยากจะบอกว่า ผมปิดไมค์ตลอดครับ ผมก้อให้คุณชูไปถามทีมผมแล้วคำตอบเป็นไงครับ อันนี้ช่วยตอบเพื่อนๆด้วยนะ yanasawa2 ohmikona 2คนนี้ทีมผม แล้วมีคนในห้องอีก ถ้าจำไม่ผิดน่าจะเป็นพี่โต้งEffervescent ลองไปถามดูว่ามันมีไอเรื่องแบบนั้นที่คุณกุขึ้นมารึป่าว

มาต่อเรื่องการโกหก ถามว่าทำไมถึงรู้ เค้าบอกว่าผมไปกวนเค้า ก้อเลยลบออกจากlist แต่จริงๆแล้วเค้าลบผมออกจากlistตั้งหลายวันก่อนแล้วครับ เพราะเรื่องที่ใครๆในGOWก้อน่าจะรู้นะครับ (แต่อย่าไปพูดถึง มันไม่ดีครับ) ไม่ใช่วันที่เค้าอุปโลกน์เรื่องขึ้นมาแต่อย่างใด ส่วนจะเชื่อผมรึไม่ ผมมีพยานครับ ไม่ได้อยู่ดีๆมากล่าวหาใครลอยๆแน่นอน

Edited by Genocide, 13 February 2007 - 11:04 AM.

#7 ohnut7

FIFA ADDICT !!GOW3&FIFA14!!

• Moderator?

Posted 13 February 2007 - 02:38 AM

ให้มันจบๆไปเถอะก๊าบ น้องเอ๋ย เล่นๆกันก็เพื่อนกัน มีเยาะเย้ยกันบ้าง

ถ้าวันหลังเล่นแล้วเป้นแบบนี้ก็ไม่ต้องเล่นกันดีกว่า ใจเย้นๆอะไรผ่านไปได้ก็ผ่านไปเถอะน้า ขอร้องละ :kanoiyom

#8 joojubjib

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 13 February 2007 - 02:41 AM

:kanoiyom :kanoiyom :kanoiyom :kanoiyom ขอร้องด้วยคน

#9 ohnaka

นักเล่นเกมมือฉกาจ

Posted 13 February 2007 - 02:42 AM

ูู^
^
^
^
อ่านะ- - :mad

#10 Genocide

Posted 13 February 2007 - 02:46 AM

View Postohnut7, on Feb 13 2007, 02:38 AM, said:

ให้มันจบๆไปเถอะก๊าบ น้องเอ๋ย เล่นๆกันก็เพื่อนกัน มีเยาะเย้ยกันบ้าง

ถ้าวันหลังเล่นแล้วเป้นแบบนี้ก็ไม่ต้องเล่นกันดีกว่า ใจเย้นๆอะไรผ่านไปได้ก็ผ่านไปเถอะน้า ขอร้องละ :kanoiyom

จริงครับพี่นัท ถ้าผมทำนะ แต่เรื่องที่ไม่ได้ทำ แล้วโดนหาว่าทำนี่ ผมคงยอมรับไม่ได้จริงๆ คนเล่นอื่นๆห้องผม6คน ไม่มีใครได้ยินซักคน แล้วผมเคยบอกไปแล้วไง ว่าผมรู้จักผู้หลักผู้ใหญ่ แล้วคุณสนิทกับผมมากหรอ? ถึงขนาดที่ผมต้องไปล้อเล่นเยาะเย้ยกะคุณ? ผมบอกเลยคนที่สนิทกับผมจริงๆเท่านั้นผมถึงจะคุยด้วย ขนาดทีมผมผมยังไม่คุย จนมีคนถามว่า จะไม่สั่งแผนหน่อยหรอครับ ผมก้อบอกเลย เล่นตามสบายครับ ขำๆ ไม่ซีเรียส ยังไงลองดูคนอื่นๆที่เล่นห้องผมซะบ้างนะครับ คุณชู ว่าเค้ามีปัญหาอย่างที่คุณว่ามารึป่าว?

#11 PingKo

' ปิงโกะ '

• High Royal Executive Members

Posted 13 February 2007 - 02:56 AM

อย่าไม่เข้าใจหรือโกรธกันเลยครับ ถือว่า ปิงโก้ขอร้อง :kanoiyom :kanoiyom :kanoiyom

ปล. เด๊วส่งEMS ไก่ทอด เดชาหาดใหญ่ไปให้ :sabai

#12 royviter

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 13 February 2007 - 03:09 AM

- เล่นก็เล่นกันอยู่เกือบจะทุกวัน
จะมาหมางใจกันเพราะเรื่องเล็กๆน้อยๆ มันจาเล่นเกมส์ไม่สนุกเอานาครับ
ถ้าไม่ชอบใจกันก็ไม่ต้องเล่นด้วยกันไปดีกว่าจะมานั่งด่ากันไหม

- เมื่อวานผมก็รู้สึกจะเล่นห้องเดียวกันนะ ก็ไม่ได้ยิินเปอร์พูดหรอกนะครับ
แต่ถ้าเปอร์ว่าตัวเองไม่ได้พูดจริงๆ ก็จบๆไป ไม่ต้องโพสต์คำพูดของคุณชู มันจะดูดีกว่าไหมครับ

ลองคิดๆดูนะ

ขอร้องด้วยอีกคนละกันนะ มาเล่นเกมส์ให้สนุกดีกว่าเน่อ วันนึงๆก็เครียดพออยู่แล้วน่านะ :kanoiyom

#13 Genocide

Posted 13 February 2007 - 03:12 AM

View Postroyviter, on Feb 13 2007, 03:09 AM, said:

- เล่นก็เล่นกันอยู่เกือบจะทุกวัน
จะมาหมางใจกันเพราะเรื่องเล็กๆน้อยๆ มันจาเล่นเกมส์ไม่สนุกเอานาครับ
ถ้าไม่ชอบใจกันก็ไม่ต้องเล่นด้วยกันไปดีกว่าจะมานั่งด่ากันไหม

- เมื่อวานผมก็รู้สึกจะเล่นห้องเดียวกันนะ ก็ไม่ได้ยิินเปอร์พูดหรอกนะครับ
แต่ถ้าเปอร์ว่าตัวเองไม่ได้พูดจริงๆ ก็จบๆไป ไม่ต้องโพสต์คำพูดของคุณชู มันจะดูดีกว่าไหมครับ

ลองคิดๆดูนะ

ขอร้องด้วยอีกคนละกันนะ มาเล่นเกมส์ให้สนุกดีกว่าเน่อ วันนึงๆก็เครียดพออยู่แล้วน่านะ :kanoiyom

โอเคครับ ถ้าคุณวิทมาช่วยนอนยัน ผมก้อไม่จำเป็นต้องเอาเทปบันทึกการสนทนาลับมาเปิดเผยอีก ขอบคุณคุณวิทที่แนะนำครับ :kanoiyom

#14 luzifer

ลูกสุด love ของบิลเกตต์

Posted 13 February 2007 - 04:53 AM

อย่าทะเลาะกันเลยคับมาเล่น doa กะผมดีก่า :aha:

#15 thaiger

แชมป์โลก Bejewel

Posted 13 February 2007 - 07:17 AM

- ผมว่าไม่มีใครถูก ใครผิด เอาเป็นว่าเท่าที่ผมอ่าน ผมว่าถ้าคุณชูไม่รู้สึกอย่างนั้นคงไม่โกรธขนาดนี้หรอก
- ผมว่าถ้าเราไม่รู้เรื่องจริงไม่ควรวิจารณ์
- ในหมู่เพื่อนผม เกิดทะเลาะกัน ถ้าขอโทษกันถือว่าจบครับ ไม่ต้องไล่เหตุผลกันแล้วว่าเป็นไง เพราะเรียนรู้การกระทำของตัวเองได้ รู้ตัวเองว่าทำอะไรไป ไม่ต้องพูดเรื่องเดิมอีกให้โกรธกันใหม่

- โดยผมขอร้องดังนี้นะครับ
1. ชนะ หรือ ฆ่าได้ห้ามเยาะเย้ยกัน แม้เพื่อนสนิทก็เหอะ ขอร้องนะครับ
- อาจอนุญาต เราก็เยาะเย้ย แต่ควรเยาะเย้ยทีมเดียวกันขำ ๆ ดีกว่าเยาะเย้ยฝั่งตรงข้าม เพราะ ขนาดผมอารมณ์เย็น ๆ ยังมีงอนเลย
- และเช่นเดียวกัน ผมก็จะไม่ยินดีเวลามีคนชม ไม่ใช่เพราะ โห กูแน่ แบบ อองรี ยิงประตูได้ ดูมันเฉย ๆ แต่ผม เห็นใจคนที่ผมฆ่าไปอ่ะครับ ดีใจไป เขาก็เสียใจเท่านั้น
2. การหัวเราะ หรือ โห่ หลังอีกฝ่ายโดน sniper หัวหลุด หรือ ธนูปักตูด ก็อั้นไว้หน่อยก็ดี เห็นมีโห่หิ้ว แบบว่าคงดีใจ แต่คนที่โดนเขาเงียบไปเลย เห็นใจเขาครับ
3. อย่าไปจริงจังกะเกมส์มากครับ เกมส์ก็คือเกมส์หน้าที่หลักเราคือเรียนกับทำงานครับ เราเก่งตรงนี้ที่สุดมากกว่าในเกมส์ครับ ผมคิดอย่างเนี้ยะ

#16 Galith

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 13 February 2007 - 08:17 AM

ใจเย็นๆครับอย่าซีเรียสนะครับ ผมนับถือคุณชูนะที่ทำผิดแล้วกล้าออกมาขอโทษอ่ะ

#17 SiR

A+

Posted 13 February 2007 - 08:21 AM

บางทีผมเล่นก็มีโห่ฮิ้วบ้าง

อย่างงี้จะเล่นด้วยความระมัดระวังแล้วฮะ

อย่างไงเป็นลูกผู้ชาย กล่าวคำว่าขอโทษแล้ว น่าจะให้อภัยกันได้นะฮะ

:kanoiyom

#18 koch

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

Posted 13 February 2007 - 08:57 AM

ในสังคมของผมถ้ากล้าขอโทษ มันก็จบ โลกนี้ไม่ได้มีแค่เกมส์
ขอร้องผู้ยิ่งใหญ่ทั้งสอง ช่วยกรุณาดีดีกันเร็วๆ คนเรามีผิดมีพลาดกันได้
จะต้อนกันให้มันติดกำแพงมันก็ตายปล่าวๆ ต้องถึงขนาดนั้นเลยหรอ
ชีวิตจริงนะโว้ยไม่ใช่ด่านกริดล้อก แล้วคนเพื่อนเยอะก็เลยใช้เพื่อนเปลืองได้หรอ
ไม่ใช่อะไรๆก็เลิกยุ่งเลิกคบ กูเพื่อนเยอะว้อยไม่ง้อ โถ แต่ละคนเกิดมา
20กว่าปี30กว่าปี มันก็เพื่อนเยอะทุกคนแหละ แต่ในเพื่อนเยอะๆน่ะ
ถูกนายเลิกคบไปกี่คนแล้ว อ้าวก็มันนิสัยไม่ดี มันงี่เง่ามัน บลา บลา บลา
ขอร้องครับใช้ความคิดให้มากกว่าอารมณ์ ใช้เหตุผลมากกว่าความสะใจ
ลองคิดดูนะเหตุการเป็นกันแบบนี้ เอ็งไม่สงสารน้องเค้ารึไงฟะ เอ็งจะทะเราะกัน
ด้วยเหตุผลอะไรก็ตามเหอะ แต่น้องมันจะวางตัวยังไง
มันจะเล่นเกมส์ได้อย่างสนุกสนานเหมือนเดิมหรอ
ตัวผมเองก็ไม่รู้ว่าซี้เป้อกะชูมากพอแค่ไหนแต่ก็พูดกูมึงกะสองคนนี้ตลอดเวลา
ทั้งที่ทั้งสองไม่เคยกูมึงกะผมเลยแต่ไม่เคยคิดว่าเปอกะชูจะโกรธผมป่าว
ทำไปเพราะคิดว่าซี้กะพวกคุณแล้ว ถ้าผมเข้าใจผิดหรือ
ถ้าไม่ชอบก็บอกด้วยจะได้ใช้คำพูดให้สุภาพขึ้นนะคร้าบ

หากผู้ยิ่งใหญ่ทั้ง2ท่านดีกันได้ค่าเสื้อเกียร์ออพวอร์ดีจีโอ เอ็ง2คนไม่ต้องจ่ายกรูให้ฟรี
หรือยังไม่พอให้เสี่ยหนึ่งพาไปเลี้ยงที่โพเซดอนก็ได้เอาผมไปด้วยนะเสี่ยนะ
ขอให้บะหมี่ป้อกป้อกเป็นพยาน

ถ้าผมพูดพิดพลาดไปประการใดก็ไม่ต้องลบชื่อผมนะการพูดของผมก็สไตค์นี้อยู่แล้ว

รักทุกคน แต่ตุ้ดไม่เอานะจ๊ะ

Edited by koch, 13 February 2007 - 09:13 AM.

#19 Interstella555

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 13 February 2007 - 09:10 AM

แค่เรื่องไม่เข้าใจผิดเล็กน้อย อย่าให้มาทำลายมิตรภาพ ที่เคยมีให้กันมาดีกว่าครับ :numairu:

ใกล้ วาเลนไทน์แล้ว รักๆกันน่ะครับ :kanoiyom

ปล.ไม่อยากให้โกรธกันครับ :cry

#20 TONBO

Quit.

Posted 13 February 2007 - 09:29 AM

ให้มันแล้วๆไปกันเถอะครับ ยิงกันในเกมให้ตายกันไปข้าง แต่จบเกมแล้วก็เป็นเพื่อนกันดีกว่าครับ :bye