`
←  WINNING ELEVEN & FIFA
Logo
»

โหมด Ultimate Team ใน FIFA12 ตอนนี้มีปัญหา...

kongto's Photo kongto 22 Jan 2012

จะเข้าเล่นบอลทัวร์นาเม้นต์ในโหมด Ultimate Team แต่มันขึ้นข้อความนี้ครับ " we are sorry but there has been an error connecting to fifa 12 ultimate team" เป็นที่เซิร์ฟเวอร์ของ EA หรือเปล่าครับ

The Great Wall's Photo The Great Wall 23 Jan 2012

ขึ้นแบบนี้ก็น่าจะเป็นที่ EA ครับ
ผมเคยเป็น ลองเข้าดูใหม่ส่วนมากก็จะเข้าได้ แต่บ้างครั้งก็ต้องรอนานเลย

kongto's Photo kongto 23 Jan 2012

ผมรอมาสี่วันแล้วครับ ยังไม่หายเลย เซ็งมาก

The Great Wall's Photo The Great Wall 23 Jan 2012

สี่วันนี่เล่นไม่ได้เลยเหรอ ถ้าอย่างนี้ไม่ใช่แล้วครับ
ผมยังเล่นได้ปกติเลย จะมีหลุดบ้างเป็นครั้งคราว แต่ก็เชื่อมต่อได้ตลอดเลยครับ
ไม่ทราบว่าต่อ Server EAได้ไหม หรือว่าเล่น Head to Head ได้อยู่ไหมครับ

kongto's Photo kongto 24 Jan 2012

Head to Head เล่นได้ เชื่อมต่อได้ปกติ แต่พอผมเข้าเล่น Tournament ใน Ultimate พอกดเข้าไปมันก็ขึ้นมาว่า " We are sorry but there has been an error connecting to fifa 12 ultimate team. You will be returned tocthe fifa 12 main menu " เป็นเหมือนคุณพี่ฝรั่งในคลิปนี้ครับ
แต่ผมก็ยังเล่นแบบ Single Play แบบเลือกทีมเองได้อยู่ แต่เล่น Tournament ไม่ได้เลย โมเด็มเปิดพอร์ตแล้ว เทส Live ปกติทุกอย่าง ก่อนหน้านี้ยังเล่น Tournament ถ้วย the best ได้อยู่เลย แต่พอหมดแคมเปญถ้วยนี้ไปก็เล่นไม่ได้เลยครับ เซ็งมาก