`

Jump to content

### Naked Condominium ###

21 replies to this topic

#1 thaiger

แชมป์โลก Bejewel

• High Royal Executive Members

Posted 18 January 2012 - 07:24 PM

เอามั่งเน้อ เรารู้นะว่าคุณมี คอนโดมิเนียม กันหลายคน หรือกำลังจะซื้อ condo บางคนซื้อเป็นปี ยังสร้างไม่เสร็จ เรามาดูการตกแต่งของแต่ละคนกันดีกว่า เผื่อจะเกิดไอเดียการตกแต่งนะครับ ผมโชว์ของผมก่อนนะคนอื่น ก็ตามมาเด้อ อย่าให้กระทู้เหงา
1. ประตูทางเข้า มาปุ๊ป ก็เจอ เตาผิงอันอบอุ่น หลอกตากันไปเลย พร้อมรูปหวาน ๆ ของบ้าน อันนี้แน่นอน คล้าย ๆ ศาลเจ้า บูชา ภรรยานั่นแหละ ยังไงยังงั้นเลยทีเดียว

2. ห้องรับแขก สโตล์ยุโรป โบราณ ที่เรียกว่า vintage พร้อม furniture ที่จับฉลากมาได้จาก SB furniture พร้อมชุดครัว และ เก้าอี้ก็ยังออกแนว Vintage เช่นกัน
3. มุมมองอีกด้าน คราวนี้มองเข้าหาครัว ที่ bulid in เข้าชุด กันกลิ่น มีที่ดูดควันพร้อม จะได้ไม่มีกลิ่นมารบกวนการรับแขก ประตูทางเข้ามาที่เก็บรองเท้า และ ถึงเท้าสีชมพูกันไปเลย ใครแอบมองผ่านประตูจะได้รู้ว่าบ้านนี้มีลูกสาว ด้านตรงข้ามก็ build ที่เก็บรองเท้าพร้อมกระจก
4. เดินออกจากห้องนอน ก็จะเจอความหวานแบบภาพนี้ครับ ด้านบนช่องว่างเป็นสันไม้เล็ก ๆ build ปิดตัวแอร์ทั้งเครื่อง กะให้ห้องดูกลืนไม่มีแอร์โผล่มาด้วย แฟนบอกเอาให้เหมือนโรงแรม
5. ชุดห้องนอน ก็จับฉลากจาก SB เช่นกัน เฮ้อ ดวงดีช่วงน้ำท่วมเนอะ จัดความอบอุ่น และ หวานแบบชวนนอน

6. มุมมองไปที่ประตูห้องนอนครับ
7.ห้องลูกสาว ไว้ทำการบ้าน และ นอน ก็ต้องชมพูกันไปเลย พร้อม wall paper ให้ถูกใจ เวลาสาวแล้ว คงมีแต่โปสเตอร์รูป Rocker ปิดทับ แน่ ๆ เพราะ คุณเธอชอบร้องเพลงแนว Rock แต่เด็กเลย

จบ แล้ว ครับ อย่าให้กระทู้เหงา มาช่วยกัน post นะครับ ผมรู้มีคนตกแต่ง condo อยู่คอนโดกันเยอะ ไปแล้วครับ ขอบคุณที่รับชมครับ

Edited by thaiger, 20 January 2012 - 06:21 AM.

#2 BobbY_MugeN

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 19 January 2012 - 06:10 AM

สวยครับ

แต่งเก่งอ่ะ

#3 skywalker

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 19 January 2012 - 09:27 AM

ถ่ายรูปออกมาสวยครับ

#4 RONAN321

ให้มากกว่าที่ผู้อื่นคาดหวัง...และให้ด้วยความเต็มใจเสมอ

Posted 20 January 2012 - 02:48 AM

สวยมากเลยคับพี่...

อันนี้รูปจิงหรือกราฟฟิกตอนตกแต่งเนี๊ย^^

บ้านก็สวยคอนโดก็งาม...ใครได้เป็นลูกเขยดีใจเลย อิอิ

#5 auhibs

อิอิ

Posted 21 January 2012 - 01:47 PM

อันนี้กราฟฟิค นี่ครับ

#6 thaiger

Posted 21 January 2012 - 09:16 PM

- ภาพที่เห็นจะเห็นว่าเป็นกราฟฟิค หัวกระทู้ไม่ได้บอกว่าจะถ่ายรูปมาให้ดูนะ โดยเอาเฟอร์นิเจอร์จริงทุกชิ้นมาทำ แล้ววางครับ แต่หลังทำภาพคงได้ตามที่เห็นครับ คือวางไม้รอบห้องหลักกันไปเลย แทบไม่ต้องใช้ wall paper สนนราคา แบบุไม้ทั้งห้อง และ ตีบัวทั่ว ทำตู้สีขาว และ ซุ่มทางออก ก็ 3 กว่าเหยียบ 4 อ่ะครับ ทำเสร็จผมจะถ่ายรูปมาลงให้ดูครับ แต่คงต้องใช้แสงช่วยเยอะเลยถึงได้ภาพแบบนี้
- คอมโด ผมเห็นว่าถ้าได้ห้องเรียบ ๆ มา ไม่แต่งเลย ก็ได้ประมาณ ห้องเรียบ ๆ แคบ ๆ 3 ห้อง ตอนแรกเข้าไปก็รู้สึกดีนะ แต่อยู่นาน ๆ มันจะเบื่อ
- พอเสียเงิน bulid แต่งเยอะ เสียเงินเยอะก็จริง แต่ความแห้งแล้งในห้องแคบ ๆ หายไป เลยเสนอไอเดียมาอ่ะครับ
- ใครที่จะซื้อ condo มีไอเดียแต่งยังไงบ้าง ก็มาช่วยกันเสนอมานะครับ ผมก็เป็นห้องที่พยายามแต่งเป็นแบบ vintage ออกแนวทันสมัยด้วยเนื้อไม้ครับ
- อ้อ ใครจะ build อย่าลืมดูความสูงของเฟอร์นิเจอร์นะ ไม่ใช่สร้างเสร็จตู้ด้านบนเปิดไม่ได้ ต้องพอดีเป๊ะแบบนี้นะครับ
- ส่วนการอาจหาญ build ตู้ปิดช่องทางลมแอร์เลย ควร build แบบ มีถาดเหล็กรับน้ำที่แอร์จะหยดลงมาด้วยนะครับ ไม่งั้นน้ำขัง ไม้เสียหมดแน่

Edited by thaiger, 21 January 2012 - 09:19 PM.

#7 tee111

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 25 January 2012 - 07:08 PM

ห้องสวยมากเลย

#8 yongyee

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 14 March 2012 - 11:41 AM

ห้องจริงคงสวยมากๆ เลย
รอถูกรางวัลที่ 1 แล้วจะซื้อคอนโดมาแต่งมั่ง

#9 Khun Yai V.I.P

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 21 March 2012 - 10:54 PM

สวัสดีครับพี่อ้วน สวยมากๆๆครับพี่ ทีวียังอยู่กับผมน่ะครับ ดูแลไว้เป็นอย่างดีครับ

#10 thaiger

Posted 25 March 2012 - 08:23 AM

คุณใหญ่คงขอติดอีก 2 อาทิตย์ครับ ใจอยาก up ให้มันดีกว่านี้ จอใหญ่กว่านี้จัง แต่ 11 วันอันตราย แฟนดันไปด้วย เลยต้องตามใจเขา

#11 Sexboy

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

Posted 07 April 2012 - 02:54 AM

สนใจแต่งงานกับผมไหมครับ 5555 อยากมีผัวรวยๆจะได้มีที่สวยๆกะเขาอยู่บ้างหนอออ

#12 smartdog

นักเล่นเกมมือใหม่

Posted 29 April 2012 - 10:40 AM

สวยงามมากเลยครับ อยากทราบงบประมาณที่ลงไปจังเลยครับ Posted Image

#13 thaiger

Posted 07 May 2012 - 10:10 PM

ตกแต่งเกือบเสร็จแล้ว ผมจะเทียบภาพนะครับ ฝีมือ Build in แทบไม่พลาดทั้งสี การวางของและภาพเลยครับ แต่การถ่ายเองจะ Drop กว่า art นะครับ อันนี้ธรรมดา
รูปที่สอง เทียบกับ Art นะครับ ไว้ถ่ายแก้ให้เหมือนเลย เผอิญไม่ได้เปิด net ไว้ เลยไม่แน่ใจว่าถ่ายมุมไหนดี
ต่ำมานิด ตามรูป ถ่ายยากจริง ๆ
ภาพที่สามบ้างนะ
ภาพที่สี่มุมมองไปยังเตาผิง

Edited by thaiger, 08 May 2012 - 10:44 AM.

#14 thaiger

Posted 07 May 2012 - 10:16 PM

ชุดสุดท้ายเป็นห้องนอนใหญ่ และ ห้องลูกสาวนะครับ
ปล ใครจะแต่งห้อง Condo ถามได้นะครับ ค่า build in ทั้งหมด 3 แสน เกือบ สี่แสน ผมว่าโอเคนะ เพราะว่า เอาไม้วางทับผนังทั้งหมด Build ตู้ ทั้งหมด และ ฝังระบบไฟใหม่ ติดตั้งโคมไฟ ย้ายตำแหน่งไฟต่าง ๆ ก็อยู่ในงบนี้เลย เผอิญไม่ได้บ้าเครื่องเสียง เพราะถ้าจะเอาสายต่าง ๆ แอบไว้ผมว่าทาง build เขาก็ไม่ว่าอะไร งาน late น้อยมาก และ แก้งานได้ดีมากครับ

#15 RONAN321

ให้มากกว่าที่ผู้อื่นคาดหวัง...และให้ด้วยความเต็มใจเสมอ

Posted 14 May 2012 - 11:11 PM

วะว้าวว...ห้องสวยจัง ว่างๆขอไปเยี่ยมน้า ได้ข่าวว่าไปเหมาTV ร้านอิตาคุณใหญ่มาเหรอ...อิอิ :cat_dance: :cat_dance: :cat_dance:

#16 คันโมะจัง

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 15 May 2012 - 12:02 AM

สามแสนเองเหรอครับ

ราคานี้ได้ขนาดนี้คุ้มอ่ะ ... ห้องเดิม ๆ ตอนยังไม่แต่งนี่สภาพเป็นไง มีอะไรมาแล้วบ้าง

#17 auhibs

อิอิ

Posted 15 May 2012 - 04:33 PM

สามแสนได้ขนาดนี้ถือว่าถูกมากๆ

#18 thaiger

Posted 17 May 2012 - 02:07 PM

สามแสนแปดหมื่นนะ คือตอนแรก สาม แล้ว ขอเพิ่มระบบไฟให้อะลังการณ์ แล้วสงสารช่างเขาด้วย ไม่รวมโคม ไม่รวม wall paper ไม่รวม เฟอร์นิเจอร์ที่ซื้อนะครับ ผมก็ว่าถูกนะ ตอนเสนองานมานึกว่า ห้าแสนไปแล้ว ตกแต่งที่นี่ครับ เอาของผมนำทีมกันไปเลยทีเดียว http://www.prachache.../The-Crest.html

View PostRONAN321, on 14 May 2012 - 11:11 PM, said:

วะว้าวว...ห้องสวยจัง ว่างๆขอไปเยี่ยมน้า ได้ข่าวว่าไปเหมาTV ร้านอิตาคุณใหญ่มาเหรอ...อิอิ :cat_dance: :cat_dance: :cat_dance:
ก็รอท่านอยู่ ถ้ากล้ามาก็กล้าเลี้ยงไปเลยมื้อนึง ไก่เจ้กีนะ เอาถูก ๆ อร่อย ๆ ไปก่อน

View Postคันโมะจัง, on 15 May 2012 - 12:02 AM, said:

สามแสนเองเหรอครับ

ราคานี้ได้ขนาดนี้คุ้มอ่ะ ... ห้องเดิม ๆ ตอนยังไม่แต่งนี่สภาพเป็นไง มีอะไรมาแล้วบ้าง
ห้องเดิม ๆ ผมว่างานเนี๊ยบแก้แม้แต่จุดดำเล็ก ๆ ก็แก้ให้หมดจนไม่มีตำหนิเลย แก้จนแฟนบอกว่าสงสารเค้าพอเหอะ มีส่วนห้องครัวครบ ไม่ต้อง built ครับ แต่แฟนอยากเอาไม้ build ใส่ไว้หมดทั้งห้องไปเลย ได้ตู้ห้องลูกสาว ส่วน built ตู้เก็บขอบเสา และ ตู้ให้ห้องรับแขก เตาผิง ตู้รองเท้ากระจกหน้าห้องที่ขาว ๆ ทั้งหมดนั่นแหละ ระบบไฟทุกตู้ ย้ายทุก switch และ ไฟฝังต่าง ๆ รวมอยู่ในค่าใช้จ่ายนี้ครับ

View Postauhibs, on 15 May 2012 - 04:33 PM, said:

สามแสนได้ขนาดนี้ถือว่าถูกมากๆ
สามปลาย ๆ เลยนะครับ โทษที งบมันบาน เอายอมรวมตามที่ post นะครับ

ปล ใคร built ปิดช่องแอร์แบบผมระบบตัด auto ตามอุณหภูมิจะทำไม่ได้แล้วนะครับ เพราะ กลายเป็นความเย็นในตู้มันจะตัดเร็วเลย ต้องเปิดแบบกำหนดความแรงแอร์ไปเองเลย

Edited by thaiger, 18 May 2012 - 08:17 AM.

#19 Loading

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 11 July 2012 - 09:34 PM

สวยมากครับ ออกมาตามแบบเป๊ะมาก

#20 amezon

นักเล่นเกมตัวยง

• Freshy
  • Interests:soul of chogokin and video games

Posted 21 July 2012 - 06:22 PM

สวยมากครับ เดี๋ยวปรึกษา ผบทบ. ที่บ้านก่อน อยากทำใหม่เหมือนกันครับ