`
←  RPG Corner
Logo
»

ช่วยทีคับ Dark Soul ยิงหางมังกร ชั่วโมงนึ...

burabird's Photo burabird 07 Jan 2012

ผมเล่นเป็น Khight คับ ต้องอัฟ staus ไรเพิ่มไหมคับ อยากได้ดาบหางมังกรช่วยทีคับผม

TonytonyChopper9's Photo TonytonyChopper9 07 Jan 2012

ถ้าใช้ Short bow อัพ Dexterity ให้ได้ 12 ก็น่าจะยิงได้แล้วนะครับ

burabird's Photo burabird 07 Jan 2012

อัฟ dex 12 แล้วก้อยิงเป้นขั่วโมงคับ ยัง ไม่ได้เลย ทำไงดีคับต้องทำไรอีกไหม คับ งง เห็นยิงกัน 3ที ก้อได้กันแล้ว

axins's Photo axins 07 Jan 2012

โอ้....ผมยังไปไม่ถึงมังกรเลยครับ ตายอยู่ตรงวัวบนหอคอยอยู่เลยครับ ตายมาเป็นสิบๆรอบแระ 555+
ปล.มีเวลาเล่นวันล่ะไม่กี่ชั่วโมง แต่ยังไม่ผ่านซะที T_T

เล่นตัวไรคับ

TonytonyChopper9's Photo TonytonyChopper9 07 Jan 2012

ลองดูคลิปแล้วกันครับ เห็นเขายิงไม่กี่ทีเอง

ขอบคุณคับ ได้ละคับ

Kanyne360's Photo Kanyne360 09 Jan 2012

คลิปข้างบนมันตัดนะครับ... ตอนเริ่มยิงมีลูกธนู 100 ดอก พอตอนได้ดาบนั่นเหลือแค่สามสิบกว่าดอกแล้ว

axins's Photo axins 10 Jan 2012

ตอนนี้ได้ไปหามังกรซะที แหะๆ แต่ผมยิงหางมันประมาณไม่เกิน20ดอก ก็ขาดแล้วนะครับ
ช่วงนี้เดินร่อนไปทั่วเลยครับ >_<"

swatcat's Photo swatcat 06 Feb 2012

ตอนนี้เพิ่งฆ่าบอสที่เป็นแมงมุมได้ครับ ไปสั่นระฆังที่ 2 แล้วประตูใหญ่ๆก้เปิดออก ข้างในมีนักดาบหัวงู กะจอมเวทย์หัวงู โหดมาก
ลองลงไปข้างใต้ดินที่เป็นลาวา เจอบอสไฟ โดนไฟ 2 ทีตาย ไม่รู้จะไปไหนต่อดีครับ

alonzo's Photo alonzo 06 Feb 2012

View Postswatcat, on 06 February 2012 - 09:02 PM, said:

ตอนนี้เพิ่งฆ่าบอสที่เป็นแมงมุมได้ครับ ไปสั่นระฆังที่ 2 แล้วประตูใหญ่ๆก้เปิดออก ข้างในมีนักดาบหัวงู กะจอมเวทย์หัวงู โหดมาก
ลองลงไปข้างใต้ดินที่เป็นลาวา เจอบอสไฟ โดนไฟ 2 ทีตาย ไม่รู้จะไปไหนต่อดีครับ

ต้องไปทางนี้ละครับถูกแล้ว ฉาก Sen's Fortress ส่วนตัวผมว่าโหดสุดในเกมแล้ว เพราะตกตายบ่อยมากๆ และ bonfire อยู่ไกลลิบ
ด่านนี้อย่าลืมไปคุยกับอัศวินหัวหอมนะครับ จะได้ทำ event ต่อได้และต้องช่วย logan ด้วย

แนะนำเอาธนูไปยิงตอดไกลๆครับช่วยได้เยอะ แต่บอสด่านนี้ง่ายครับ เราสามารถเรียก Tarkus มาช่วยได้ซึ่งเก่งเทพมากให้มันไปสู้คนเดียวเราเดินๆหลบๆพอชนะสบายๆครับ