`

Jump to content

vita ราคามันจะลดมันครับ กลัวเจ็บหนัก

35 replies to this topic

#21 nuttty

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 07 January 2012 - 07:25 PM

ถ้ารอนิ่งจริงๆ รอusออกโลด ช่วงนี้มันช่วงโปรโมชั่นแพงกว่าปกติ

#22 huntersai

นักขี้เกียจเล่นเกมส์ขั้นเทพ

• High Royal Executive Members

Posted 07 January 2012 - 08:14 PM

ไม่รีบร้อนเล่นตามกระแส ก็ได้ราคาถูกแน่นอนครับ พวกเครื่องเทคโนโลยีราคาตกอยู่แล้วครับ

#23 krt

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 07 January 2012 - 08:18 PM

รอเครื่องเปล่า บางอย่างที่พ่วงมา ยังไม่อยากได้ :r25:

#24 gt41

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 07 January 2012 - 09:00 PM

ซื้อก่อนเล่นก่อน ให้มีความสุขครับ ก็ตามกำลังทรัพย์ของแต่ละคนกันไปนะครับ
ผมเก็บเงินไว้ซื้อเครื่องนี้พร้อมการวางตลาด เมื่อมันวานตลาดก็เอาเงินที่เก็บไว้มาซื้อ

ส่วนคนที่ยังไม่พร้อมหรือเสียดายส่วนต่างตรงนี้ก็รอไปครับ มันลดแน่นอน

ดูจาก psp สิครับ ยังไงมันก็ลดอยู่แล้ว ..

#25 arnon_ara

Posted 07 January 2012 - 09:08 PM

เชื่อผม รอ PSvita 2 ออก เด่วตัวปัจจุบันก้อเล่นก๊อปได้ แถมราคาคงไม่เกิน 5000 แน่ ๆ อดทนอีกนิ๊ดดดดดด

#26 shinosuke

นักเล่นเกมมือฉมัง

• Executive Members

Posted 07 January 2012 - 10:05 PM

ถ้ายอดขายยังเป็นแบบนี้ มีลุ้นลดราคาครับ ไม่ก็ขายแบบแถมเกมส์อ่ะ

#27 Boyd

Posted 07 January 2012 - 11:21 PM

สวัสดีครับ ถ้าอยากเล่นมีกำลังพอก็ซื้อได้ครับ แต่ถ้าไม่รีบร้อนรออีกสักพักราคาน่าจะลงกว่านี้ครับ เมื่อวานผมพึ่งได้มาเครื่อง jap 3G+wifi 13000 ครับ

#28 Evageline

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 08 January 2012 - 02:19 AM

ตกลงตัวไหนถึงใช้ 3G ไทยได้อ่ะครับ

#29 thirdman

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

• High Members

Posted 08 January 2012 - 02:31 AM

View PostEvageline, on 08 January 2012 - 02:19 AM, said:

ตกลงตัวไหนถึงใช้ 3G ไทยได้อ่ะครับ

Asia อย่างเดียวครับ

#30 auns555

Posted 08 January 2012 - 10:42 AM

เพิ่งได้อ่านหัวข้อกระทู้ ผมเลยอยากมาตอบ

ตอบเลยครับว่า

ลดอีกแน่นอนครับ

ยกตัวอย่าง psp ละกันนะ
เมื่อ 6 ปีก่อน psp อ้วน ตัวละ 15000 บาทได้
เมม 1GB ราคา 5350 บาท ได้
ตัวเลขพวกนี้ของจริง เพราะผมเป็นคนซื้อเอง ฮ่าๆๆ

ผ่านมา 6 ปี ณ ปัจจุบัน
psp รุ่น 3000 จอสวยสด เครื่องบางน้ำหนักเบา ปุ่มกดแจ่ม ราคา 5000 ก็เอาอยุ่
เมม 8 GB ราคา 1000 บาท ก็เอาอยู่

แค่คิดเรื่องเมม นี่คงเครียดเลยละครับ จริงม่ะ

อย่างผมซื้อ iPad รุ่น 1 มา สองหมื่นกว่า ๆ ณ ปัจจุบัน iPad สองออกแล้วอีกต่างหาก รู้สึกจะปรับราคาลงอีกแล้ว อย่างนี้ก็คงเรียก เจ็บ

คือ ถ้ากลัวเจ็บ ในความคิด ว่า ราคาสินค้าต้องถูกลง อันนี้ได้เจ็บแน่นอน

ยกตัวอย่างใกล้ ๆ นี้เลย ถ้าจะเจ็บ ก็เจ็บกันถ้วนหน้าสำหรับคนซื้อช่วงแรก
ก็คือ Nintendo 3DS นั่นเองซื้อวันแรกเป็นหมื่น ที่ผมรีวิวในห้อง wii/nds อ่ะนะ
มาตอนนี้ ไม่เกิน 6500 บาทละ ไม่ถึง 5 เดือนด้วยซ้ำ อันนี้เป็นการปรับลดจากผู้ผลิตด้วยนะ

ดังนั้น อยากสรุปให้ฟังเรื่องเจ็บ ไม่เจ็บ

ถ้า ณ ตอนนี้ PS vita มีเกมที่คุณอยากเล่น เช่น คุณเป็นแฟนเกม Uncharted
อยากซื้อมาเล่นเกมนี้ ผมรับรองเลยว่า เท่าไหร่ก็คุ้มค่า ไม่มีวันเจ็บ เพราะซื้อความสุข ความอยาก
แต่ถ้า ซื้อมา เพราะกระแส แล้วไม่มีเกมเล่น แบบนี้ ต่อให้เหลือ 9000 บาท แล้วไม่มีเกมที่อยากเล่น ยังไงก็เจ็บ

เรื่องพวกนี้มันเป็นอารมณ์และความรู้สึก
เหมือนคนไปกินเหล้าน่ะ รู้ทั้งรู้ว่าไม่มีอะไรดี ทำลายตับ กินแล้วเมาอาจจะมีเรื่องทะเลาะวิวาท
แต่ก็ไปเสียเงินกินกันหมดหลายตังค์ อันนี้เจ็บแบบข้ามคืนเลย หมดหลายพัน
ยิ่งถ้าไปคาราโอเกะ ยิ่งหมดเยอะขึ้นไปอีก แต่ทำไมถึงไปหมดกัน เพราะ ซื้อความสุข ความอยาก ซื้ออารมณ์กันทั้งสิ้น

อย่างผม เป็นคนชอบเกม Winning , Fifa , Call of duty, GTA
ถ้าเกมใดเกมนึงออกในวันแรกที่เครื่องวางจำหน่าย ต่อให้ 20000 ผมก็ซื้อ ไม่ใช่เพราะผมมีเงิน แต่ผมอยากซื้อความอยากให้ตัวเอง
เอามาเล่นซะให้หายอยาก เพราะ ผมเป็นคนชอบเครื่องเกมพกพาฝังลึกในสายเลือดเลย ไม่เลือกค่าย

แถมอีกเรื่อง
ผมมีคนรู้จัก คุยกันว่าเขาจะถอย TV LED 42" เพื่อมาดูหนังระดับ HD
เขาบ่นอยากได้มานานละ ไม่ซื้อซักที (เป็นคนมีตังค์มีฐานะด้วยนะ)
ณ ปัจจุบัน เสียชีวิตไปละ จากอุบัติเหตุทางรถยนต์ ส่วน TV ก็ไม่ได้ซื้อ
ถ้าเขาซื้อ ณ วันที่อยากได้ อย่างน้อย เขาก็ได้ดู ได้หายอยากซัก เดือนนึงก่อนเสียชีวิต
เนี่ย เพราะเรื่องของคนรู้จักผมคนนี้ มันติดในใจผมมาตลอด เวลาผมอยากได้อะไร ผมจัดเลย เพราะผมไม่รู้อนาคต
ว่าขับรถอยู่ดี ๆ รถจะมาชนเราตายคารถเมื่อไหร่ก็ไม่รู้ หรือ เดินบนถนนอยู่ดี ๆ รถจะมาเกยทับเราเมื่อไหร่ก็ไม่รู้

มันก็ไม่ได้เกี่ยวกับเรื่อง เจ็บ หรือ ไม่เจ็บ จากที่เจ้าของกระทู้ถามน่ะครับ แต่ก็เก็บมาฝาก เผื่อว่าจะได้แง่คิดอะไรเล็ก ๆ น้อย ๆ
ไม่จำเป็นต้องใช้กับ PS Vita นะ นำไปใช้กับการจีบหญิงก็ได้นะ
มองเป็นเดือน ไม่เข้าไปจีบ ไม่เข้าไปคุย ไม่บอกความในใจ เผลอแว้บเดียว มีคนจีบตัดหน้าไปแล้ว

#31 Boku_no_natsuyasumi

ถึงแม้จะชอบเกม แต่ก็ไม่ลืม ดูแล คนที่เรารักและรักเราไปตลอดชีวิต

Posted 08 January 2012 - 11:38 AM

น้าอั๋นมาเต็มเลยวุ้ย

ผมรอครับ ยังไม่มี GT กับสีขาวยังไม่สนเท่าไหรครับ 3DS ผมยังไม่ได้ซื้อเลย ซื้อตลับมา รอ 3 ตลับหละ ฮ่าๆๆรอ 3DSLite

#32 pugga

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 08 January 2012 - 12:00 PM

คุณอั๋น ยกตัวอย่างได้ดีมากครับ ผมเห็นภาพเลย

#33 savaged

นักเล่นเกมมือใหม่

Posted 08 January 2012 - 01:24 PM

ไอ้ความอยากนี่แหละตัวดีเลยครับท่าน ไม่งั้นป่านนี้สบายไปและ 555

#34 welovegame

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 08 January 2012 - 01:49 PM

ซื้อของแล้วกังวลว่าเจ็บหนัก ผมแนะนำว่าให้รอ PSP รุ่นสามออกครับแล้วค่อยซื้อ

#35 bigpao21

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 08 January 2012 - 02:23 PM

ขอบคุณ คุณ auns 555 มากครับ เป็นเรื่องที่ให้ข้อคิดที่ดีมากครับ โดนใจจริงๆ ครับ

#36 teeplus

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 08 January 2012 - 09:16 PM

สินค้าพวกเทคโนโลยี electronics เป็นธรรมดานะ ผมว่า...

ไม่ต่างกับพวก tv etc. ออกมาตอนแรก ๆ แพงเชียว แล้วก็มีรุ่นใหม่ ๆ ออกมาเรื่อย ๆ

เห็นด้วยกับความเห็นบน ๆ นะ ซื้อมาเล่นแล้วสนุกกับมัน เรื่องเจ็บ เป็นปกตินะ เพราะสินค้าพวกนี้ไม่ใช่ทอง ที่เก็บไว้แล้วราคาจะขึ้น

:) สนุกกับเกมส์ดีกว่าครับ ส่วนตัวผม ตัดสินใจว่าคงรอ us เดือนหน้าดีกว่า โบนัสออก แถมเกมส์ fifa มา คงได้สอยไปทีเดียว