`

Jump to content

ถามเรื่องการต่อเซฟเล่น WKC2 [Jp]

1 reply to this topic

#1 PEPORONI

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 04 January 2012 - 10:52 AM

เพิ่งฟอเมตเครื่องใหม่ เซฟหายหมด

ประจวบกับเพิ่งได้แผ่น WKC 2 [JP] (ในแผ่นมี ภาค 1 และ 2มาให้)

พอจะเล่นปรากฏว่าเริ่มเล่นภาค 2เลยไม่ได้ ต้องเริ่มเล่นภาค 1ใหม่

แต่ตอนนี้ก็ยังมีแผ่น WKC 1 [JP] เก็บไว้อยู่
เลยอยากทราบว่า ถ้าใช้เซฟของภาค 1ที่ยังไม่จบเกมส์มาเล่นต่อภาค 2ได้ไหมครับ

ถ้าไม่ได้จาได้ไม่ต้องเสียเวลา Install แผ่นภาค 1

#2 Felys

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 04 January 2012 - 01:54 PM

ก็คือเล่นแผ่นภาค 2เลยครับ ถ้า มีเซฟภาค 1ก็เล่นต่อได้เลย แต่ถ้ายังไม่จบก็ต้องเล่นภาค 1ให้จบก่อน อะครับ แต่เล่นในแผ่นภาค2ได้ มันต่อกัน สรุปแล้ว จะเล่นภาค2ยังไงก็ต้องเล่นภาค 1ให้จบก่อนครับผม