`
←  DGO CLUB : XBOX ONE & XBOX360
Logo
»

ทำRGHที่ไหน ราคาเท่าไหร่ครับ

godkap's Photo godkap 29 Dec 2011

อยากทราบราคานะครับว่าอยู่ที่เท่าไหร่ เห็นว่ามีชิฟแบบใหม่กับแบบเก่าด้วยใบ่ไหมครับ

แล้วต่างกันอย่างไรครับ ร ต

piadd's Photo piadd 29 Dec 2011

godkap, on 29 December 2011 - 01:57 PM, said:

อยากทราบราคานะครับว่าอยู่ที่เท่าไหร่ เห็นว่ามีชิฟแบบใหม่กับแบบเก่าด้วยใบ่ไหมครับ

แล้วต่างกันอย่างไรครับ ร ต
ไม่เกิน2500ครับ ถ้าสะดวกมาบุญครอง

http://www.dvdgameon...howtopic=284152
ชิฟแบบใหม่กับแบบเก่า
ไม่น่าจะแตกต่างกันมากครับ

ArtDVDs's Photo ArtDVDs 29 Dec 2011

ผม PM ไปหาแล้วครับ เรื่องชิพทุกบอร์ดใช้ชิพ Xlinx บนบอร์ด CPLD เหมือนกันหมดอะคับ ต่างกันแค่ฟีเจอร์ในการติดตั้งเท่านั้นเองเช่นบางบอร์ดมีสวิตซ์เลือกชนิดเครื่องว่าอ้วนหรือสลิมแต่าอีกชิพอาจจะแค่บัดกรีแพดแทน การใช้งานไม่แตกต่างครับ

doraemon's Photo doraemon 29 Dec 2011

ถ้าเครื่อง PAL ทำ RGH หรือ Jtag แท้ แล้ว เกมส์ที่ write (เครื่อง PAL) เก็บไว้ จะเล่นได้ไหมครับ
ราคาแปลง RGH เท่าไร
ราคาแปลง Jtag แท้ ( มีเครื่องเก่าที่ทำได้)

OHM's Photo OHM 29 Dec 2011

doraemon, on 29 December 2011 - 06:40 PM, said:

ถ้าเครื่อง PAL ทำ RGH หรือ Jtag แท้ แล้ว เกมส์ที่ write (เครื่อง PAL) เก็บไว้ จะเล่นได้ไหมครับ
ราคาแปลง RGH เท่าไร
ราคาแปลง Jtag แท้ ( มีเครื่องเก่าที่ทำได้)
JTAG มันไม่สนโซนอยู่แล้วครับ จะ PAL หรือ NTSC เล่นได้หมด ยกเว้นว่าแผ่นจะเสียเท่านั้นเอง
RGH ตอนนี้เพดานอยู่ที่ 2,500 ครับ ส่วน JTAG ปกตินี่ 1,000 นึง
คุณสมบัติเหมือนกัน แต่ RGH มันเปลี่ยนประตูเข้าหลังบ้านของเครื่อง Xbox360 ( เข้าลำบากกว่า )
เพราะ E-Fuse ที่เป็นประตูของ JTAG ปกติถูกระเบิดทิ้งไปแล้ว และต้องติด Chip เพิ่มในการนี้ด้วย

godkap's Photo godkap 29 Dec 2011

อยู่ชลบุรีครับ ร้านไหนทำเร็วสุดครับพอดีถ้าเข้ากรุงเทพต้องเช้าเย็นกลับนะครับหรือส่ง

iyo's Photo iyo 29 Dec 2011

ท่าน overtune ครับ อยู่ที่ตึกคอมพัทยาใต้

hisoka481's Photo hisoka481 29 Dec 2011

คุณติ อ่ะครับ พัทยาใต้

TONBO's Photo TONBO 29 Dec 2011

แนะนำอีกที่ครับ ที่ร้าน Jokergame ปากซอยนวมินทร์ 167 เยื้องๆ รพ.ศรีสยาม
รับแปลง RGH ราคา 2,000 บาท
ถ้าแปลงที่นี่มีบริการอัพเดทแดชบอร์ดสำหรับ RGH ให้ฟรีครับ(เหมาะสำหรับคนที่ไม่กล้าหรือไม่สามารถทำเองได้)

อีกทั้งมีทุกเกมให้เลือกลง HDD ครับ คิดเกมละ 50 บาท
ซึ่งที่พิเศษคือ เค้าคิดไตเติ้ลละ 50 ไม่เกี่ยวกับจำนวนแผ่น
ถ้าใครที่เลือกลงเกมที่มีหลายแผ่น(ขี้เกียจโหลดเอง)ผมว่าก็คุ้มอยู่นะ

StarLord's Photo StarLord 30 Dec 2011

ผมแนะนำร้านคุณช่างที่สะพานเหล็กราคาไม่แพงผมแนะนำเพื่อนไปทำหลายคนแล้วราคาก็ไม่แพง ส่วนไอซีทางพี่แกบอกว่าเหมือนกันทุกตัวคับเพราะแกทำเองได้คับเห็นแกบอกว่ามา

Zx-III's Photo Zx-III 30 Dec 2011

ขอถามต่อหน่อยครับ RGH เวลาลงเกมในext.hdd แค่โหลดมาใส่ก็ได้เลย หรือว่าต้องpatchเกมอะไรด้วยมั๊ยนะครับ

fcaon's Photo fcaon 30 Dec 2011

Zx-III, on 30 December 2011 - 08:07 AM, said:

ขอถามต่อหน่อยครับ RGH เวลาลงเกมในext.hdd แค่โหลดมาใส่ก็ได้เลย หรือว่าต้องpatchเกมอะไรด้วยมั๊ยนะครับ

ถ้าเป็น iso ต้องแตกไฟล์
http://www.dvdgameon...howtopic=283635

copy ไฟล์ที่แตกออกมา ลง ext.hdd
ถ้าจะเล่น ก็ run file default.xex ใน folder ของเกมนนั้น โดยผ่าน โปรแกรม xexmenu , free style dashboard ฯลฯ

Zx-III's Photo Zx-III 30 Dec 2011

ขอบคุณครับ

lcat's Photo lcat 05 Jan 2012

ตามไม่ทันจริงๆครับ