`

Jump to content

ข่าวดีสำหรับคนใจเย็นๆนะครับ psvita จากร้านดังย่านเสาวรี

33 replies to this topic

#1 longinuse

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 28 December 2011 - 08:02 PM

วันนี้ได้มีโอกาสไปเดินเเถวอนุเสาวรี เลยไปคุยกับร้านดังย่านดังกล่าว ได้ข่าวดีหลังปีใหม่ มาครับเกี่ยวกับเครื่อง 0 ไทยไงครับ ราคาจะไม่เกิน 14000 สำหรับ 3g/wifi + 2 เกมอุปกรณ์ครบ เเถมประกัน 15 เดือน รอได้รอนะครับ ส่วนตัวจองไว้กับ ร้าน game shop ก็เฉยๆ กับการได้เครื่องนะครับ ส่ววนตัวสนใจเเค่ราคาเท่านั้นครับ อยากให้มันสมเหตุสมผล ก็พอได้ช้า ได้เร็วไม่มีปัญหา

#2 lengga

You'll Never Walk Alone

• Junior Moderator

Posted 28 December 2011 - 08:06 PM

มัน value pack หรือ ตัวธรรมดาครับ

ศูนย์ไทยเหรอ งานนี้น่าสนใจแบบไม่ธรรมดา

#3 poad

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 28 December 2011 - 08:09 PM

ผมไม่เคยเจอเครื่องเกมโซนี่เปิดตัวไนไทยเร็วอย่างนี้เลยนะครับ

แถมราคาก็ถูกเกินกว่าจะเป็นเครื่องศูนย์ที่ปกติจะ+ภาษีหลายขั้นเหมือนกัน

แต่ถ้าจริงก็ดีเลยครับ

#4 mos177

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 28 December 2011 - 08:15 PM

รอได้ก็รอครับ ยังไงก็ถุกกว่าตอนนี้แน่ แต่อย่าเพิ่งไปมั่นใจราคาครับ เด๋วเป็นดาบสองคม

#5 auns555

นักเล่นเกมชั้นครู

• High Royal Executive Members

Posted 28 December 2011 - 08:19 PM

ถ้าเป็นเช่นนั้นจริง ก็มหัศจรรย์แท้เลยครับ ไม่เคยเกิดขึ้นมาก่อนในรอบ 10 ปี
ที่ทางศูนย์ไทยจะวางจำหน่ายเครื่องถัดจาก ญี่ปุ่น หรือ วางจำหน่ายใกล้ๆ เอเซีย(ฮ่องกง) ในระยะ 1 - 2 เดือน

แต่ถ้าเป็นเช่นนั้นจริง ๆ ก็ถือเป็นข่าวดีครับ ขอให้มีละกัน

เพราะถ้าเครื่อง Vita มีปัญหาก็เข้าศูนย์ให้ซ่อมได้ แต่แค่ไม่มีประกันเท่านั้น
(เสียค่าซ่อมตามจริง แน่นอนซ่อมแพง แต่ชัวร์เรื่องอะไหล่แท้)

#6 gt41

เซียนเกม

Posted 28 December 2011 - 08:21 PM

ไม่แน่นะครับ อาจจะเป็นอย่างนั้นจริงก็ได้

คงไม่ใช่ปล่อยข่าวเพื่อเหตุผลบางอย่างนะครับ ..

มีเครื่อง 0 ไทยก็ดีครับ

#7 bobo34

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

• High Members

Posted 28 December 2011 - 08:22 PM

ผมว่าประกันกับ sicom. แน่เลย

#8 lengga

Posted 28 December 2011 - 08:24 PM

ผมสงสัยมากเลยว่า ถ้าศูนย์ไทยนำเข้ามาก็จะเป็นเครื่องโซน3

แล้วเกมโซน3ในvita ทำไมมันมีแต่ภาษาญี่ปุ่นแบบนี้คนเอเชียรู้ภาษาญี่ปุ่นก็ไม่ได้เยอะขนาดนั้น

ตอน ps3 โซน3 ยังเน้นอังกฤษกับจีนเลย

หรือว่า ทำไม่ทันก็เลยออกญ๊่ปุ่นมาก่อน แล้วค่อยวางขายโซน3ภาษาอังกฤษอีกที

#9 longinuse

Posted 28 December 2011 - 08:41 PM

View Postpoad, on 28 December 2011 - 08:09 PM, said:

ผมไม่เคยเจอเครื่องเกมโซนี่เปิดตัวไนไทยเร็วอย่างนี้เลยนะครับ

แถมราคาก็ถูกเกินกว่าจะเป็นเครื่องศูนย์ที่ปกติจะ+ภาษีหลายขั้นเหมือนกัน

แต่ถ้าจริงก็ดีเลยครับ

ผมให้ข้อสังเกตุ อย่างเพล 3 เครื่อง 0 ไทย ไม่ได้ขายราคาเท่าที่ขายที่ 0 sony นะครับ

#10 aosarawut

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 28 December 2011 - 08:42 PM

View Postbobo34, on 28 December 2011 - 08:22 PM, said:

ผมว่าประกันกับ sicom. แน่เลย
ผมก็คิดงั้นเหมือนกัน คงจะเป็นประกันของ sicom :r55:

#11 longinuse

Posted 28 December 2011 - 08:46 PM

View Postgt41, on 28 December 2011 - 08:21 PM, said:

ไม่แน่นะครับ อาจจะเป็นอย่างนั้นจริงก็ได้

คงไม่ใช่ปล่อยข่าวเพื่อเหตุผลบางอย่างนะครับ ..

มีเครื่อง 0 ไทยก็ดีครับ

ผมเป็นนักเล่นเกมคนนึงเท่านั้นเองครับ ได้ฟังมาจากร้านครับ ไม่ได้ต้องการโปรโมทกับทางร้านหรืออย่างใด ทราบมาก็มาบอก เพื่่อเป็นทางเลือกสำหรับผู้ที่รอครับ อีกอย่างผมจองกับทาง gameshop ไว้นะครับ เเล้วก็ไม่ได้คิดจะถอนจองมาจองกับทางนี้ ถ้าเห็นว่าไม่เหมาะสมเป็นการปล่อยข่าวก็ ขอโทษนะครับ จะได้จำไว้กับตัวเองด้วยฮะ ว่ารู้อะไรเเล้วไม่ต้องมาบอกน่ะครับ

#12 krt

Posted 28 December 2011 - 08:48 PM

ผมว่าเป็นไปได้ เพราะอาจจะเปิดตัว asia ให้หมดก่อน เพราะอย่างน้อย เราก็มี psn ไทย (up พร้อมๆ กันยิ่งดี)

ที่ผมว่าเป็นไปได้เพราะราคาไม่ได้ถูกเท่าไหร่นัก ถ้าเทียบกะราคาเปิดของ US แต่มันถูกว่าราคาที่เราเห็นๆ ตอนนี้เท่านั้น พอรับได้ครับ :r19:

#13 jokeza

ILLSLICK

• Interests:All Console Football

Posted 28 December 2011 - 08:51 PM

รอดีกว่า ไปอ่านมาเห็นว่าfifa vita ออก17ธันวาคม เฮ้อเซ็ง

#14 lengga

Posted 28 December 2011 - 08:54 PM

View Postlonginuse, on 28 December 2011 - 08:46 PM, said:

ผมเป็นนักเล่นเกมคนนึงเท่านั้นเองครับ ได้ฟังมาจากร้านครับ ไม่ได้ต้องการโปรโมทกับทางร้านหรืออย่างใด ทราบมาก็มาบอก เพื่่อเป็นทางเลือกสำหรับผู้ที่รอครับ อีกอย่างผมจองกับทาง gameshop ไว้นะครับ เเล้วก็ไม่ได้คิดจะถอนจองมาจองกับทางนี้ ถ้าเห็นว่าไม่เหมาะสมเป็นการปล่อยข่าวก็ ขอโทษนะครับ จะได้จำไว้กับตัวเองด้วยฮะ ว่ารู้อะไรเเล้วไม่ต้องมาบอกน่ะครับ

คนในเว็บก็เป็นนักเล่นเกมเหมือนกันครับ ผมว่าไม่จำเป็นต้องขอโทษอะไรเลยนะครับ
มีอะไรก็มาบอกๆกันดีแล้วนะครับ

#15 teeplus

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 28 December 2011 - 09:06 PM

หวังว่าจะเป็นจริงครับ

วันนี้โทร.ไปถามร้าน Nadz เพราะจองเครื่อง 3G Asia ชุด uncharted ไว้ แต่เห็นว่าของหมด กว่าจะเข้ามาอีกที คงหลังปีใหม่

เลยอดเล่นช่วงวันหยุดเลย T_T

#16 nobitakinema

• Freshy

Posted 28 December 2011 - 09:35 PM

ถ้าประกัน sicom

ไม่ซื้อ :r52:

#17 seed-destiny

นักดองเกมระดับตำนาน

Posted 28 December 2011 - 10:07 PM

View Postlengga, on 28 December 2011 - 08:54 PM, said:

คนในเว็บก็เป็นนักเล่นเกมเหมือนกันครับ ผมว่าไม่จำเป็นต้องขอโทษอะไรเลยนะครับ
มีอะไรก็มาบอกๆกันดีแล้วนะครับ

ก็ตามที่ท่านว่ามีอะไรดีๆ ก็บอกต่อๆกันนะ :r05:

#18 drv

นักเล่นเกย์ มือฉกาจ

Posted 28 December 2011 - 10:09 PM

หลังปีใหม่นี่ เครื่องศูนย์ไทยอาจจะเข้าวันที่ 31 ธ.ค. 2555 ก็ได้นะครับ เพราะมันก็หลังปีใหม่เหมือนกัน

#19 sarunyu_a

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 28 December 2011 - 10:26 PM

ถ้าจริงก็แจ่มเลยครับ เพราะตอนนี้ก็ยังลังเลอยู่เหมือนกัน กลัวว่าเครื่องล็อตแรกๆ (ตั้งใจจะรอล็อตสอง) ที่นำเข้ามากันจะมีปัญหา
แต่ถ้าเครื่อง 0 ไทย ก็สบายใจที่จะหวดหน่อย.....อยากเล่นใจจะขาดแล้ว :r55:

#20 arnon_ara

Posted 28 December 2011 - 10:46 PM

SICOM ห่วยไงคับ งง ถ้าราคาถูกกว่าไม่มีประกัน มันก้อเหมือนซื้อร้านทั่วไปแล้วหิ้วมา ประกันร้าน ต่างกันตรงไหน งง????