`
←  DGO CLUB : XBOX ONE & XBOX360
Logo
»

แนะนำผมเล่น Skyrim ทีคับ มือใหม่มากๆ

Violet446's Photo Violet446 26 Dec 2011

เพิ่งหัดเล่นน่ะคับ ภาษาปะกิดก็ไม่แข็งแรงเท่าไรเลย อึนๆ ไปไม่เป็น

ขอถามเป็นข้อๆดังนี้นะคับ

1.เราจะขโมยของตามโต๊ะ ตู้ เตียง หีบ ชาวบ้านเขาเนี่ย มันมีผลไรมั้ยคับ แบบว่าของมันวางล่อใจมาก พอจะหยิบ ตัวแดงเชียว ว่าขโมย แต่ผมขโมยมันก็ไม่เกิดไรขึ้นอะ
แต่เมื่อวานผมไปแงะบ้านใครไม่รู้ เนื่องจากว่าหลงทางไปหากลุ่ม companion ไม่เจอ เลยไปบ้านใครไม่รู้ มันให้แงะบ้านเข้าไป เข้าไปมันก็บอกให้เราออกไป ผมเลยฆ่ายกครัวเลยอะ (โมโหหลงทางอยู่) สุดท้ายเจอยามมันบอกเราหน้าคุ้นๆ จะจ่ายตังค์ หรือเข้าคุกดี ดีนะผมยอมจ่ายตังค์ให้มัน ว่าจะบวกกับมันอีกตัวซะหน่อย 55

2.เควสย่อยๆอะคับ มัีนมีตำแหน่งแสดงมั้ยคับ เมื่อวานหลังจาก join companion ได้ เควสแรก ที่ farkas มันให้ไปต่อยพวกอวดดี ผมหาไม่เจอว่ามันอยู่ไหนอะคับ วิ่งๆจนเลิกเล่นดึกและ

3.เลเวลเนี่ยผมจะไป อัปที่ไหนดีคับ ผมเดินๆไปเจอพวกหมาป่าก็ได้ไม่เยอะ นานๆมาทีด้วย บางทีเจอ เผ่าอื่นก็เข้าไปบวกกะัมันก็ตายอีก แนะนำวิธีเก็บเลเวลแรกๆให้ทีสิคับ

ถ้าใครมีไรแนะนำสำหรับมือใหม่ๆ อย่างผมก็รบกวนเพิ่มเติมได้นะคับ เกมส์มันก็อลังการดีนะคับ กำลังจะติดและ แหะๆ

แต่ก่อนผมก็ไม่เคยเล่น skyrim อะคับ จนกระทั่ง Ezio ผมโดนธนูปักที่หัวเข่า

フェイト's Photo フェイト 26 Dec 2011

1.ไม่มีผล เหมือนโลกเเห่งความจริงล่ะครับ ขโมยได้เเต่อย่าให้ใครรู้เเค่นั้นเอง ถ้ามีคนรู้ก็เสี่ยงเข้าคุก มีความผิด เเต่ถ้ามีคนรู้ ฆ่ามันให้ทันก็พอ ปิดปากซะอย่าให้มันไปปากโป้ง เเต่ถ้าฆ่ามันเเล้วมีคนเห็นอีกอันนี้ระวังซวย ยิ่งยามเห็นละท่าน งานเ้ข้าเเน่นอน

2. มี เเต่บางทีมันบัค ต้องกดออกมาที่เเผนที่เเล้วเข้าไปใหม่มั้ง กดไปเควสอื่นมั่งเเล้วค่อยกดกลับมามั่ง ปิดเเล้วเปิดเครื่องใหม่มั่ง นานๆจะเป็นทีน่ะ

3. ลุยเควสลุยดันเดี๋ยวก็อัพ ผสมของ ผสมยา ตีอาวุธตีเกราะ สะเดาะกุญเเจ ล้วงกระเป๋า ใ่ช้เวทย์ ฯลฯ ใช้ทักษะต่างๆ ไปเดี๋ยวก็อัพ

ที่่เเนะนำไม่มีอะไรมาก อย่าหล่อเเค่นั้น เวลาเลือกทางเดินอย่าเลือกหล่อ อย่าเลือกเพราะว่ามันควรจะเลือก เเต่เลือกเพราะอยากเลือกมากกว่ามีเเค่นั้นเเหละ เเต่จากที่คุณเล่าสิ่งที่คุณเล่นที่บอกโมโหเเ้ล้วฆ่ายกครัวไปนั่นคุณทำถูกละ ทำทุกอย่างตามไใจไปอย่าหล่อ

ป.ล. อย่างผมเจอเควส hall of dead อยู่ ลังเลอยู่นานว่าจะทำอะไร ตอนนี้มี 2 ทางให้เลือก
1.ฆ่าคนดีบริสุทธิ์ เเล้วกินมันเพื่อเสพความตาย เเล้วจะได้เเหวนเทพ กับเครือข่ายผู้กินคนเสพความตาย
2. ฆ่าไอ้พวกกินคนทั้งหมดเพื่อช่วยไอ้คนดีบริสุทธ์คนนั้น (ผู้บริสุทธิ์คนนั้นมันโดนเราลวงมา เหอๆๆๆ)

ถ้าเป็นพวกคนปกติที่เล่นเกมส์ตามเเบบเเผน เเนวคิดเก่าๆ เดิมๆ ก็จะต้องเลือกข้อ 2 เเน่นอน เเบบไม่ต้องคิดอะไร

เเต่เกมส์นี้บอกเเล้วไม่มีทางที่ถูกต้อง มีเเต่ทางที่เราเลือก เลือกอะไรก็ไม่ผิดเเต่ผลกรรมจะเปลี่ยนไปตามการกระทำเรา

ลังเลอยู่ 3 วันสุดท้ายก็ได้ข้อสรุป ข้อสรุปของผมคือ ฆ่าไอ้คนบริสุทธ์คนนั้นเเล้วเเดร๊กมันซะ ลองเนื้อคนหน่อยสักครั้งในชีวิต พอได้เเหวนเทพมา จากนั้นฆ่าปิดปากไอ้พวกกินคนให้เกลี้ยง เพื่อให้ไม่มีใครรู้ว่าตูทำชั่วมา ตูก็จะยังเป็นคนดีต่อไป คนตายพูดไม่ได้ การไม่มีคนรู้ความลับของเราคือสิ่งที่ดีที่สุด
Edited by フェイト, 26 December 2011 - 08:42 AM.

Mr.HoshiMoRo's Photo Mr.HoshiMoRo 26 Dec 2011

フェイト, on 26 December 2011 - 08:34 AM, said:

1.ไม่มีผล เหมือนโลกเเห่งความจริงล่ะครับ ขโมยได้เเต่อย่าให้ใครรู้เเค่นั้นเอง ถ้ามีคนรู้ก็เสี่ยงเข้าคุก มีความผิด เเต่ถ้ามีคนรู้ ฆ่ามันให้ทันก็พอ ปิดปากซะอย่าให้มันไปปากโป้ง เเต่ถ้าฆ่ามันเเล้วมีคนเห็นอีกอันนี้ระวังซวย ยิ่งยามเห็นละท่าน งานเ้ข้าเเน่นอน

2. มี เเต่บางทีมันบัค ต้องกดออกมาที่เเผนที่เเล้วเข้าไปใหม่มั้ง กดไปเควสอื่นมั่งเเล้วค่อยกดกลับมามั่ง ปิดเเล้วเปิดเครื่องใหม่มั่ง นานๆจะเป็นทีน่ะ

3. ลุยเควสลุยดันเดี๋ยวก็อัพ ผสมของ ผสมยา ตีอาวุธตีเกราะ สะเดาะกุญเเจ ล้วงกระเป๋า ใ่ช้เวทย์ ฯลฯ ใช้ทักษะต่างๆ ไปเดี๋ยวก็อัพ

ที่่เเนะนำไม่มีอะไรมาก อย่าหล่อเเค่นั้น เวลาเลือกทางเดินอย่าเลือกหล่อ อย่าเลือกเพราะว่ามันควรจะเลือก เเต่เลือกเพราะอยากเลือกมากกว่ามีเเค่นั้นเเหละ เเต่จากที่คุณเล่าสิ่งที่คุณเล่นที่บอกโมโหเเ้ล้วฆ่ายกครัวไปนั่นคุณทำถูกละ ทำทุกอย่างตามไใจไปอย่าหล่อ

ป.ล. อย่างผมเจอเควส hall of dead อยู่ ลังเลอยู่นานว่าจะทำอะไร ตอนนี้มี 2 ทางให้เลือก
1.ฆ่าคนดีบริสุทธิ์ เเล้วกินมันเพื่อเสพความตาย เเล้วจะได้เเหวนเทพ กับเครือข่ายผู้กินคนเสพความตาย
2. ฆ่าไอ้พวกกินคนทั้งหมดเพื่อช่วยไอ้คนดีบริสุทธ์คนนั้น (ผู้บริสุทธิ์คนนั้นมันโดนเราลวงมา เหอๆๆๆ)

ถ้าเป็นพวกคนปกติที่เล่นเกมส์ตามเเบบเเผน เเนวคิดเก่าๆ เดิมๆ ก็จะต้องเลือกข้อ 2 เเน่นอน เเบบไม่ต้องคิดอะไร

เเต่เกมส์นี้บอกเเล้วไม่มีทางที่ถูกต้อง มีเเต่ทางที่เราเลือก เลือกอะไรก็ไม่ผิดเเต่ผลกรรมจะเปลี่ยนไปตามการกระทำเรา

ลังเลอยู่ 3 วันสุดท้ายก็ได้ข้อสรุป ข้อสรุปของผมคือ ฆ่าไอ้คนบริสุทธ์คนนั้นเเล้วเเดร๊กมันซะ ลองเนื้อคนหน่อยสักครั้งในชีวิต พอได้เเหวนเทพมา จากนั้นฆ่าปิดปากไอ้พวกกินคนให้เกลี้ยง เพื่อให้ไม่มีใครรู้ว่าตูทำชั่วมา ตูก็จะยังเป็นคนดีต่อไป คนตายพูดไม่ได้ การไม่มีคนรู้ความลับของเราคือสิ่งที่ดีที่สุด

เวลได้ใจจริงๆ :r25:

pokojung's Photo pokojung 26 Dec 2011

โหดลิงๆ ตาเฟท

:r27:

peXXeq's Photo peXXeq 26 Dec 2011

เก็บเลเวลมันทำได้หลายอย่าง ไม่ต้องไปสู้เลย ก็ยังขึ้น เช่นนั่งตีดาบไปเรื่อยๆ เลเวลก็เด้ง ครับ

ArtDVDs's Photo ArtDVDs 26 Dec 2011

แอบมาอาย เล่น oblivion ตั้งกะ 360 ออกใหม่ๆ ยังไม่จบเลย

bundit's Photo bundit 26 Dec 2011

ผมชอบเล่นแบบหล่อๆอะคับไม่ต้องเทพมากก้อได้ แบบว่าอินจัด :r46:

M.MAX's Photo M.MAX 26 Dec 2011

ผมยังไม่ถึงไหนเลย

Violet446's Photo Violet446 26 Dec 2011

ขอบคุณคับผมที่แนะนำมา

ชอบอะ ที่บอกว่าทำไรตามใจ อย่าไปทำเป็นคนดีนัก

ต่อไปนี้เจอไรเจ๋งๆ ฉกเข้าเป๋าโลด อิอิ

mcgredy's Photo mcgredy 27 Dec 2011

เพิ่งเริ่มเล่นเหมือนกันครับ ไม่ค่อยรู้อะไรมาก แมพมันใหญ่มากเลย วิ่งกันเหนื่อย

เวลาล้วงกระเป๋าใครเนี่ย ทำไมล้วงได้แปปเดียว มันก็รู้ตัวเลยอะครับ ต้องสู้กับมันทุกที

フェイト's Photo フェイト 27 Dec 2011

mcgredy, on 27 December 2011 - 08:04 PM, said:

เพิ่งเริ่มเล่นเหมือนกันครับ ไม่ค่อยรู้อะไรมาก แมพมันใหญ่มากเลย วิ่งกันเหนื่อย

เวลาล้วงกระเป๋าใครเนี่ย ทำไมล้วงได้แปปเดียว มันก็รู้ตัวเลยอะครับ ต้องสู้กับมันทุกที

สกิลยังต่ำครับ เวลาล้วงเห็นมั้ยมันจะมี % บอกด้วยนะครับว่าคุณมี โอกาสเท่าไหร่ที่ล้วงเเล้วมันไม่รู้ตัว ถ้าต่ำมากๆ รอย่องล้วงตอนกลางคืนที่ไม่มีเเสงจันทร์ดูครับ % จะสูงขึ้น ยิ่งบางตัวตามันไม่ดีตอนกลางคืนมันจะมองไม่เห็นเราเลย

nastydog's Photo nastydog 28 Dec 2011

เลเวลเยอะเก่งไม่ขึ้นเท่าไรนะเกมนี้ เน้นฝึกฝนตีดาบไปเรื่อยๆ อัฟ perk แล้วจะเกราะขั้นสูงเรื่อยๆ

ของดีเกมอย่างไปหวังว่าจะได้จากดันเจี้ยนเลย สร้างเองดีสุดครับ

ฝึกไปเรื่อยๆ สกิลเราอัฟ มันก็ไปเพิ่ม exp ให้เราด้วย

แต่อยากเทพก็ต้องหัดตี+ออฟชั่น ผสมยา

แต่เรามือใหม่ก็ค่อยๆ เรียนรู้ไปทีละอย่างดีกว่า