`
←  DGO CLUB : PSVITA & PSP
Logo
»

ณ ตอนนี้มีร้านไหนในสะพานเหล็กมีPSvitaขายบ้...

Toushirou's Photo Toushirou 23 Dec 2011

DC-FOR-A-LONG-TIME, on 23 December 2011 - 03:13 PM, said:

Ultimate marvel vs capcom3 ไม่ต้องใช้เมมใช่ไหมครับ
ใช้ครับ

แว่วๆมาว่าเกมช็อปเมมมาแล้วโทรไปจองดูครับ

ได้DCมานานนม's Photo ได้DCมานานนม 23 Dec 2011

ผมเพิ่งกลับจากgameshopมาเองครับกลับมาได่สักพักแล้วเมมยังไม่เห็นมีมาเลยครับ

กรรมเลยสรุปว่าultimate marvel ต้องใช้เมมหรือครับผมไปนัดรับของเขาแล้วT_T

Toushirou's Photo Toushirou 23 Dec 2011

DC-FOR-A-LONG-TIME, on 23 December 2011 - 04:16 PM, said:

ผมเพิ่งกลับจากgameshopมาเองครับกลับมาได่สักพักแล้วเมมยังไม่เห็นมีมาเลยครับ

กรรมเลยสรุปว่าultimate marvel ต้องใช้เมมหรือครับผมไปนัดรับของเขาแล้วT_T

ปกเวอชั่น US เขียนว่าต้องใช้เมมอ่ะครับ แต่ไม่แน่ใจว่าเหมือน Uncharted มั้ยที่ไม่มีเมมแล้วไอคอนเกมไม่ขึ้นเลย

bobo34's Photo bobo34 23 Dec 2011

shinobi ไม่ใช่เมมไม่ใช่เหรอครับ

ได้DCมานานนม's Photo ได้DCมานานนม 23 Dec 2011

ตกลงเกมไหนในตอนนี้ที่ไม่require memบางครับ ไอ้ตอนแรกผมก็นึกว่ามันrequireเมมเฉพาะบางเกมที่ต้องinstallก่อนเขาเกมเช่นunchart ซะอีกไปๆมาๆมันต้องinstallก่อนเล่นทุกเกมเลยหรือครับ

DC-FOR-A-LONG-TIME, on 23 December 2011 - 05:30 PM, said:

ตกลงเกมไหนในตอนนี้ที่ไม่require memบางครับ ไอ้ตอนแรกผมก็นึกว่ามันrequireเมมเฉพาะบางเกมที่ต้องinstallก่อนเขาเกมเช่นunchart ซะอีกไปๆมาๆมันต้องinstallก่อนเล่นทุกเกมเลยหรือครับ

อย่าง UMVC มันน่าจะเปิดเล่นได้ แต่ถ้าไม่มีเมมน่าจะเซฟไม่ได้เพราะต้องใช้เมมในการเซฟเกมส์

ข้อมูลส่วนนี้ผมไม่ยืนยันนะครับว่ามันจะเปิดเล่นได้ เพราะเจอ Uncharted อย่างที่ว่าไปน่ะครับ ไม่เสียบเมมเกมส์ไม่ขึ้น icon ให้กดเลยน่ะครับ

ผมเสี่ยงซื้อมาจากคนในบอร์ดเปืดเล่นได้ครับ^_^ ขอบคุณมากๆๆๆครับสำหรับข้อมูลต่างๆๆ

kumagift's Photo kumagift 23 Dec 2011

เกมแบบการ์ดที่เซฟในเมม(ไม่มีเมมเปิดไม่ได้) ในตอนนี้มี
Monster Radar
Uncharted: Golden Abyss
Everybody’s Golf 6
Ridge RacerDream Club Zero Portable
Disgaea 3: Absence of Detention

แล้วของวันที่1/19จะมี
tales of innocence
wipeout

ขอบคุณมากๆครับสำหรับข้อมูลครับ

dkny22th's Photo dkny22th 24 Dec 2011

ดีจังครับ ได้เครื่องกันถ้วนหน้าแล้ววววววว แล้วผมหละะะะะ

tum_ps3's Photo tum_ps3 24 Dec 2011

ผมก็ยังไม่ได้เครื่อง T_T

ได้DCมานานนม's Photo ได้DCมานานนม 24 Dec 2011

ผมได้เครื่องแต่ไม่มีสายusb ชาร์ต โคตระฮาอ่ะ T_T

mos177's Photo mos177 25 Dec 2011

อยากรู้ว่าชุด แวรุ่แพค จะมีครบไหมเนี่ย

ihatekim's Photo ihatekim 27 Dec 2011

เห้ออออ ชักจะเฉยๆแล้วครับ เจอโรคเลื่อนออกไปวันที่ 29 อีกแล้ว
ตอนนนี้เริ่มไม่อยากได้แล้วสิ รอจนเซ็งแล้ว

plzkillme's Photo plzkillme 27 Dec 2011

สรุปว่าตอนนี้ก็ยังไม่มีร้านไหนของเข้ามาเลยหรอครับ