`
←  DGO CLUB : PSVITA & PSP
Logo
»

ณ ตอนนี้มีร้านไหนในสะพานเหล็กมีPSvitaขายบ้...

ได้DCมานานนม's Photo ได้DCมานานนม 22 Dec 2011

พอดีพรุ่งนี้ว่าจะเข้าไปครับ เลยอยากทราบว่าพอมีร้านไหนมีเจ้าเครื่ิองนี้ขายบ้างครับ

roger's Photo roger 22 Dec 2011

เมื่อวานเฮียตี๋มีแต่ 3G JP ขายอยู่ 12,000 ถ้วนนะ
วันนี้ไม่ได้แวะไป

ได้DCมานานนม's Photo ได้DCมานานนม 22 Dec 2011

เมื่อช่วงเที่ยงโทรไปร้านเฮียตี๋เขาบอกว่าของหมดแล้วครับ จะมาอีกทีก็ราวๆสิ้นเดือนเลยครับ

plzkillme's Photo plzkillme 22 Dec 2011

วันอาทิตย์นี้เครื่อง Asia จะเข้าไหมเนี่ยจะไปจัดซะหน่อย

GamerJr.'s Photo GamerJr. 22 Dec 2011

ว่าแต่ร้านเฮียตี๋ยังอยู่ที่เดิมรึป่าวครับ ขายเครื่อง JP แบบเพียว ๆ เลยใช่ป่าวครับไม่ใช่ value pack
ร้านหลายร้านทางเน็ตเห็นว่าเลื่อนเป็นสัปดาห์หน้านะครับ
Edited by GamerJr., 22 December 2011 - 07:37 PM.

bobo34's Photo bobo34 22 Dec 2011

DC-FOR-A-LONG-TIME, on 22 December 2011 - 06:14 PM, said:

พอดีพรุ่งนี้ว่าจะเข้าไปครับ เลยอยากทราบว่าพอมีร้านไหนมีเจ้าเครื่ิองนี้ขายบ้างครับ

ถ้าเข้าไปแล้วช่วยสืบราคา มาหน่อยนะครับ ผมว่าวันเสาร์ จะเข้าไปเช่นกัน ขอบคุณครับ

ได้เลยครับ ผมเองวัดดวงครับวันเสาร์ผมติดงานเลยกะเข้าวันศุกร์ครับ

เห็นทางร้านGameshopบอกว่าเอเชียจะมาพรุ่งนี้ครับเปนอย่างเร็วสุดครับ

GamerJr.'s Photo GamerJr. 22 Dec 2011

gameshop นี่ร้านบ๊องหรือ item ครับ
เพราะเห็นร้านบ๊องบอก reinstock 26 ธันวา อ่ะครับ

ร้านบ๊องครับโทรไปถามเขามาบอกว่าเร็วสุดวันศุกร์ครับ

แต่ไม่ได้จองไว้ร้านบ๊องนี่คงไม่ได้เครื่องสินะครับ

ครับใช่ครับ ขนาดคนที่จองเองก็ยังไม่ได้เครื่องเลยครับ...

Toushirou's Photo Toushirou 22 Dec 2011

รู้สึกโชคดีที่ได้เครื่องแล้ว ถ้าจอง Asia สงสัยได้ไปลุ้นว่าจะได้ก่อนไปเที่ยวปีใหม่รึเปล่าแหงเลย = ="

ได้เครื่องแล้วก็เศร้าใจเอาออกไปไหนไม่ได้ ไม่มี Soft Case ใส่ ของ Hori ดูกิ๊กก๊อก ไม่อยากซื้อใช้ - -"

ไม่ต้องเปนห่วงครับเดี๋ยวผมลองไปเดินดูให้ครับ ผมกะว่าถ้าพรุ่งนี้ไม่ได้เครื่องที่เหล็กก็คงเอาของคนในบอร์ดนี่แหละครับ รอเอเชียไม่ไหวเหมือนกันของร้านคุณบ้องชอบมาวันธรรมดา ผมทำงานเลยออกไปไม่ได้ พอผมได้หยุดพฤหัสกะ_ศุกร์ของเขาก็ดันหมดอีก นี่เห็นว่าของเขากำลังจะมาวันจันทร์ เหอๆวันจันทร์ผมก็ทำงานอ่ะครับ แล้วแบบนี้เมื่อไรผมจะได้เนี้ยะT_T

bobo34's Photo bobo34 22 Dec 2011

แล้วเขาไม่เก็บให้เหรอครับ เห็นจองไว้ไม่ใช่เหรอครับ

Toushirou's Photo Toushirou 22 Dec 2011

DC-FOR-A-LONG-TIME, on 22 December 2011 - 09:01 PM, said:

ไม่ต้องเปนห่วงครับเดี๋ยวผมลองไปเดินดูให้ครับ ผมกะว่าถ้าพรุ่งนี้ไม่ได้เครื่องที่เหล็กก็คงเอาของคนในบอร์ดนี่แหละครับ รอเอเชียไม่ไหวเหมือนกันของร้านคุณบ้องชอบมาวันธรรมดา ผมทำงานเลยออกไปไม่ได้ พอผมได้หยุดพฤหัสกะ_ศุกร์ของเขาก็ดันหมดอีก นี่เห็นว่าของเขากำลังจะมาวันจันทร์ เหอๆวันจันทร์ผมก็ทำงานอ่ะครับ แล้วแบบนี้เมื่อไรผมจะได้เนี้ยะT_T

ขอบคุณล่วงหน้างามๆหนึ่งทีครับ :love2:

คือคนที่จองด้วยกันมันเยอะมากๆอ่ะครับ คนที่จองถ้าwalk inเข้าไปรับเครื่องยังไงก็ได้ครับ ส่วนตัวผมจองโซนเอเชียไว้ครับ

มีอย่างนี้ด้วย ทำไมเขาไม่ให้ตามคิวอ่ะครับ

ผมว่าก็คงตามคิวแหละครับ แต่ถ้าใครมารับวันที่โทรไปไม่ได้ก็คงเปนคิวถักๆไปครับ

auns555's Photo auns555 22 Dec 2011

ร้าน Gameshop ของคุณ B'o'NK นั้น จองตามลำดับคิวครับ

ผมเองก็ซื้อรุ่น 3G+WiFi ที่ร้านบ๊องนี่ละครับ
(แม้ 3G จะไม่ได้ใช้ แต่ก็ราคาถูกกว่า รุ่น WiFi ตอนแรกน่ะ)
คือ ตอนแรกจะจองรุ่น WiFi นะครับ เพราะมาโหลดที่ออฟฟิศ เน็ตแรงอยู่แล้ว (หมายถึงอนาคตถ้าจะโหลดน่ะครับ)

ผมไปซื้อ ผมดูใน list ผมเป็นคิวที่ 7 หรือ 8 เนี่ยละ วันนั้นมีเข้ามาประมาณ 15 เครื่องได้มั้ง
พอผมบอกเบอร์มือถือผมไป เขาก็ดูที่ list เขาก็บอก โอเค พี่ได้เครื่องครับ อยู่ในคิว ผมก็ดีใจ เย้ (ในใจตอนแรกคิดว่า จองก็คือต้องได้แหะ)
ซึ่งจริง ๆ ถ้าผมโทรมาจองเป็นคิวที่ 16 ผมก็ต้องรอล็อตต่อไปอยู่ดีครับ

แต่สิ่งที่ผมเซ็งเป็ดคือ

เงินมี แต่ไม่มีตลับเกมเล่น

B'o'NK บอกว่า เกมรอโซน เอเซียครับ ถูกกว่า โซนเจแปนหลายร้อย
ส่วน mem ก็รอมาพร้อมกัน

คือ PS Vita นี่ ถ้าไม่มี เมม ก็ถ่ายรูปไม่ได้ ลงเพลงไม่ได้ ลง video ไม่ได้ เซ็งอ่ะ
ผมซื้อเครื่องมานอน ๆ ลูบ ๆ เปิดปิดเล่นมา จะสองคืนแล้วครับ T_T เอิ๊กๆๆ
กะว่าจะได้มาทำรีวิว ก็ต้องรอไปก่อนเน้อ

ผมแปะกันรอยแบบด้านน่ะ เพราะชอบแบบด้าน เวลารูดหน้าจอมันถนัดมือดี (ipad ผมก็แปะแบบด้าน)
แต่มันก็ลดทอนเรื่องความสดลงไปน่ะ แบบด้านเนี่ย
แบบด้าน จะห่อสีน้ำเงินครับ
ต้องยอมรับว่า HORI ทำออกมาได้ดีมาก ๆ ครับ แผ่นกันรอยเนี่ย ยัง Made in Japan ครับ แผ่นกันรอย HORI

และผมก็เอาซิลิโคนสีดำมาด้วย กรอบหรือเคสผมไม่เอา เพราะผมคิดว่า มันน่าจะทำให้เครื่องเป็นรอยน่ะ
เลยเอาซิลิโคน HORI มา ซึ่งจับถนัดมือมากขึ้น (เขียนอย่างกับจะรีวิว)

อ่าวเอ๋ คุณอั๋นไปรับเครื่องมาวันไหนอ่ะครับของผมวันที่ 19 ธันวา ได้เมม 32GB มานะครับ (เหมือนฟังไม่ผิดจะมีขนาดอื่นมาด้วยนะครับวันนั้นน่ะ)

พิมพ์ไม่หมดอีกและ ได้มาพร้อมกับแผ่น Uncharted >u<