`

Jump to content

Uncharted Golden Abyss พูดคุย แลกเปลี่ยน ความคิดเห็น

149 replies to this topic

#101 tapakitchan

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 21 January 2012 - 05:48 PM

#102 plzkillme

นักเล่นเกมชั้นครู

• Royal Executive Members

Posted 22 January 2012 - 09:06 PM

Platinum ด้วยคนกว่าจะได้

#103 tapakitchan

Posted 23 January 2012 - 01:49 PM

ยินดีด้วยครับ ^^

#104 tsigalko

Posted 23 January 2012 - 02:26 PM

เหลือแต่เก็บ Bounty คับ ขาดอีก 3 ถ้วยเอง :r16:

กะลังนั่งปั๊มอยุ่ ยากฉิบ มันเล่นสุ่มให้ซะด้วย :r52:

#105 BirdEvil

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

• High Members

Posted 26 January 2012 - 03:47 AM

สอบถามหน่อยครับตอนเข้าเกมมันฟ้องว่า the network functions have been disabled. ครับ ทั้งที่ออน ps ID แล้ว
แบบนี้ต้องแก้อย่างไรครับ

#106 JusanKikan

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• Interests:PS3

Posted 26 January 2012 - 05:28 PM

มันแค่ปิด feature Network เพื่อไม่ให้เปลืองแบตเวลาเล่นเกมส์เฉยๆ ครับ

มันแค่ปิด feature Network เพื่อไม่ให้เปลืองแบตเวลาเล่นเกมส์เฉยๆ ครับ

หา Rubbling chapter 22 ไม่เจออะครับ มี 3 อัน = =

#107 BirdEvil

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

Posted 26 January 2012 - 11:13 PM

ขอบคุณมากครับ

#108 Setsuna F Seiei

• Interests:PS3,PSV,Gundam,SRW

Posted 30 January 2012 - 12:05 AM

ติดถ้วยที่ต้อง ต่อยทีเดียวตาย 10 คนติด มีเคล็ดลับอะไรบ้างไหม
สงสัยอยู่ 2 อย่างด้วยคือ
1.ถ้ายิงไปแล้ว ต่อยอีกทีเดียวตาย แต่มันไม่ใช่ท่าต่อยหน้า มันเป็นต่อยไข่ โดดถีบ แต่ทีเดียวตายนี่ มันนับไหม หรือต้องท่าต่อยหน้าเท่านั้น เพราะมันออกยากมากเลย หรือต้องกดยังไง
2.ถ้าต่อยไป 3 คน แล้วดันตาย หรือกด Re Checkpoint มันจะนับใหม่ใช่ไหม หรือนับต่อ

แนะนำหน่อยสิว่าเก็บกันด่านไหน

#109 plzkillme

นักเล่นเกมชั้นครู

• Royal Executive Members

Posted 30 January 2012 - 03:45 PM

View PostSetsuna F Seiei, on 30 January 2012 - 12:05 AM, said:

ติดถ้วยที่ต้อง ต่อยทีเดียวตาย 10 คนติด มีเคล็ดลับอะไรบ้างไหม
สงสัยอยู่ 2 อย่างด้วยคือ
1.ถ้ายิงไปแล้ว ต่อยอีกทีเดียวตาย แต่มันไม่ใช่ท่าต่อยหน้า มันเป็นต่อยไข่ โดดถีบ แต่ทีเดียวตายนี่ มันนับไหม หรือต้องท่าต่อยหน้าเท่านั้น เพราะมันออกยากมากเลย หรือต้องกดยังไง
2.ถ้าต่อยไป 3 คน แล้วดันตาย หรือกด Re Checkpoint มันจะนับใหม่ใช่ไหม หรือนับต่อ

แนะนำหน่อยสิว่าเก็บกันด่านไหน

1. นับหมดครับยกเว้นแต่ ไปจับล็อคคอด้านหลัง มันจะเป็นลอบฆ่า ต้องเริ่มใหม่หมด
2. ไม่ทราบครับ

tip: ผมทำด่าน 24 ทหารตอนเริ่มเยอะดีเล่นโหมด easy จะได้ง่ายหน่อย

#110 Setsuna F Seiei

• Interests:PS3,PSV,Gundam,SRW

Posted 31 January 2012 - 01:06 PM

View Postplzkillme, on 30 January 2012 - 03:45 PM, said:

1. นับหมดครับยกเว้นแต่ ไปจับล็อคคอด้านหลัง มันจะเป็นลอบฆ่า ต้องเริ่มใหม่หมด
2. ไม่ทราบครับ

tip: ผมทำด่าน 24 ทหารตอนเริ่มเยอะดีเล่นโหมด easy จะได้ง่ายหน่อย
ขอบคุณจ้า ทำได้ละ ต้องต่อเนื่องแบบห้ามรีเชคพ้อยหรือตายด้วย

#111 pspman

นักเล่นเกมตัวยง

Posted 31 January 2012 - 09:59 PM

#112 pspman

Posted 02 February 2012 - 07:34 PM

กำลังจะ plat อีกรอบกับ psn ใหม่ ครับ งวดนี้เล่นไปทำบทสรุปไปด้วยไว้เสร็จแล้วจะเอามาแบ่งปันน๊ะครับแต่คงนานหน่อยเพราะว่า ต้องทำหลังเลิกงานครับ จะให้เสร็จทันวันที่ 15 เพราะจะเล่นเกมใหม่แล้ววันนั้น 5555 :r38:

#113 GamerJr.

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 04 February 2012 - 01:37 PM

รอบทสรุปครับ เผื่อย้าย psn เหมือนกัน

#114 pspman

Posted 05 February 2012 - 12:54 PM

ผมทำได้ 2 chapter แล้วยังงัยก็ลองดูน๊ะครับ ดูผ่านโปรแกรม OneNote ใครมีจะสะดวกมากเลยครับ แต่ถ้าไม่มีก็ดูออนไลน์ไปก็ได้ครับ แต่จะกดใช้ Link ในหน้า Tips ไม่ได้ ตาม link นี้ไปเลย ครับ https://skydrive.liv...ALBwUfjSPt42DpM

ปล.1ใครอยากได้ไฟล์ OneNote บอกล่ะกันน๊ะครับผมใช้เวอร์ชั่น 2010 เดี๋ยวเมล์ให้ แลกกลับ Add friend PSN PSVMAN_US มาที่ผมก่อนด้วยครับ และทิ้งเมล์ไว้ให้ด้วยครับ จะส่งให้ครับ update ดูได้ว่า ทำถึง Chapter ไหนแล้วที่ link ด้านบน ทำเสร็จมันอัพเองเลย โปรแกรม OneNote มันก็ใช้สะดวกดีน๊ะ
แต่ยังไม่สมบูรณ์ทำได้ 2 Chapter เอง จะเร่งทำให้เสร็จครับ ผมมีทำ เป็น PDF ด้วย ลองเลือกดูละกันครับ

ปล.2 ไฟล์ PDF ก่อน Chapter 2 มันอาจจะดูโดดๆ บรรทัด เพราะทำแรกๆ ยังไม่เคยใช้โปรแกรม OneNote เลยลองผิดลองถูก กว่าจะจับจุดได้ก็ Chapter 2 แล้วใช้ Ctrl + F เพื่อพิมพ์ชื่อของ ที่หาอยู่ได้ด้วยครับ ทำให้ใช้งานสะดวก

ปล.3 ผมใช้เวลาว่างในการทำ อดนอน ใครจะเอาไปแจกหรือเผยแพร่ ต่อรบกวน ให้เครดิตผมด้วยครับ หวังว่าเพื่อนๆคงเข้าใจ

#115 GamerJr.

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 05 February 2012 - 04:07 PM

Emblem of naltanauhico <<< ใน ch23 มันอยู่ตรงไหนอ่ะครับเนี่ย หาแทบตายแล้ววิ่งแทบหมดทุกซอกแล้วก็ยังไม่เจอเลย

View Postpspman, on 05 February 2012 - 12:54 PM, said:

ผมทำได้ 2 chapter แล้วยังงัยก็ลองดูน๊ะครับ ดูผ่านโปรแกรม OneNote ใครมีจะสะดวกมากเลยครับ แต่ถ้าไม่มีก็ดูออนไลน์ไปก็ได้ครับ แต่จะกดใช้ Link ในหน้า Tips ไม่ได้ ตาม link นี้ไปเลย ครับ https://skydrive.liv...ALBwUfjSPt42DpM

ปล.1ใครอยากได้ไฟล์ OneNote บอกล่ะกันน๊ะครับผมใช้เวอร์ชั่น 2010 เดี๋ยวเมล์ให้ แลกกลับ Add friend PSN PSVMAN_US มาที่ผมก่อนด้วยครับ และทิ้งเมล์ไว้ให้ด้วยครับ จะส่งให้ครับ update ดูได้ว่า ทำถึง Chapter ไหนแล้วที่ link ด้านบน ทำเสร็จมันอัพเองเลย โปรแกรม OneNote มันก็ใช้สะดวกดีน๊ะ
แต่ยังไม่สมบูรณ์ทำได้ 2 Chapter เอง จะเร่งทำให้เสร็จครับ ผมมีทำ เป็น PDF ด้วย ลองเลือกดูละกันครับ

ปล.2 ไฟล์ PDF ก่อน Chapter 2 มันอาจจะดูโดดๆ บรรทัด เพราะทำแรกๆ ยังไม่เคยใช้โปรแกรม OneNote เลยลองผิดลองถูก กว่าจะจับจุดได้ก็ Chapter 2 แล้วใช้ Ctrl + F เพื่อพิมพ์ชื่อของ ที่หาอยู่ได้ด้วยครับ ทำให้ใช้งานสะดวก

ปล.3 ผมใช้เวลาว่างในการทำ อดนอน ใครจะเอาไปแจกหรือเผยแพร่ ต่อรบกวน ให้เครดิตผมด้วยครับ หวังว่าเพื่อนๆคงเข้าใจ

Onenote มันเปิดบนเวปได้เลยครับ ผมใช้ firefox เปิดได้นะ

#116 pspman

Posted 05 February 2012 - 04:13 PM

ใช่ครับ เปิด บนเว็ปได้ครับ แต่ ผมทำ Tips ของแต่ละ chapterไว้ แล้ว link กลับไปที่หน้า Chapter มันกดlink กลับไปหน้า Chapter จริง แต่มันไม่ตรงกับที่ผมกำหนดLink ไว้ นี่กำลังหาทางแก้อยู่ว่าต้อง อ้างLink ยังไง ให้มัน ตรงกับ จุดที่ผมกำหนด link ไว้ ใครพอทราบ รบกวนแนะนำหน่อยครับ

#117 pspman

Posted 05 February 2012 - 04:58 PM

View PostGamerJr., on 05 February 2012 - 04:07 PM, said:

Emblem of naltanauhico <<< ใน ch23 มันอยู่ตรงไหนอ่ะครับเนี่ย หาแทบตายแล้ววิ่งแทบหมดทุกซอกแล้วก็ยังไม่เจอเลย

เริ่มต้น จากจุดนี้ปีนลงไปทางขวาล่างครับจะมีถ้ำให้เข้าไปเก็บ

#118 GamerJr.

เซียนเกม

Posted 05 February 2012 - 07:58 PM

View Postpspman, on 05 February 2012 - 04:58 PM, said:

เริ่มต้น จากจุดนี้ปีนลงไปทางขวาล่างครับจะมีถ้ำให้เข้าไปเก็บ

ขอบคุณมากครับ

#119 GamerJr.

เซียนเกม

Posted 05 February 2012 - 09:52 PM

ตอนนี้งง ๆ กับ statuette of xitzmitalicayo ฉาก 29 <<< ได้แระ

เก็บของหมดแล้วเหลือชนะ hard กับอีกระดับ กับถ้วยปืน gau

Edited by GamerJr., 07 February 2012 - 03:03 PM.

#120 pspman

Posted 07 February 2012 - 11:42 PM

ตอนนี้ผมทำบทสรุปถึง Chapter 5 แล้วครับ ตอนนี้มี Stock รูปอยู่ถึงChapter 6 ศุกร์นี้ น่าจะได้ถึงChapter 10 ถ้างานไม่เข้าเยอะจนเกินไป ผมทำเป็นไฟล์ PDF แล้วทำเป็น Tips ของแต่ละ Chapter อยู่หน้าแรกๆ สามารถ Click ชื่อรายการของใน แต่ละ Tips มันจะโดดไปหน้า Chapter ที่ของนั้นๆ อยู่เลย น่าจะสะดวกกับคนที่หาของครับ ถ้าใครเริ่มเล่นใหม่ก็โดดข้ามไปดู ที่ Chapter นั้นๆเลยก็ได้ครับ ตาม Link นี้ไปเลยครับ Click