`

Jump to content

แนะนำร้าน: ก๋วยเตี๋ยวเนื้อ(แถวตลาดปีระกา)

• You cannot reply to this topic
4 replies to this topic

#1 Uncle EiEi

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

• High Members

Posted 09 February 2007 - 03:43 PM

ไม่ต้องพูดพล่ามมากมาย ว่ะ5555 :555
เซี้ย ไร้เทียมทานตั้งอยู่ในตลาดปีระกา เปิดขายมานานกว่า 60 ปี แล้ว
ถือได้ว่าเป็นร้านก๋วยเตี๋ยวเนื้อที่เก่าแก่มาก ร้านนี้เด่นที่เนื้อเปื่อย เนื้อสด เครื่องในต่างๆ
ที่เด่นที่สุดจะเป็นเนื้อเปื่อยโกเบ เป็นเนื้อเปื่อยไม่ติดมันแต่นุ่ม รสอร่อยมาก
ขาประจำทั้งหลายจะต้องโทรมาจองไว้ก่อน ไม่งั้น หลัง 10 โมงเช้า หมดอดกิน :jark
1.เกาเหลาเนื้อโกเบ (บางคนสั่งชาม100-200ก็ยังมี) ไม่แปลกที่10โมง11โมงก็หมดแล้ว :cry2
2.ภาพเนื้อเปื่อยโกเบชิ้นใหญ่ เวลาสั่งเถ้าแก่ก็จะหยิบเนื้อเปื่อยไปหั่นใส่ชามตามลูกค้าสั่ง
3.เนื้อเปื่อยส่วนอื่น ๆ สามารถที่จะเลือกสั่งได้ ร้านก๋วยเตี๋ยวเนื้อที่ดีจริงต้องสั่งเนื้อส่วนต่างๆ ได้
เนื้อสด เครื่องใน ทางร้านได้คัดเนื้อที่มีคุณภาพ นิ่ม ไม่เหนียว และไม่ได้หมัก
ร้านเซี้ยปิดวันอาทิตย์ ถ้าต้องการทานเนื้อโกเบ
อย่าลืมโทรไปจองก่อนนะ 02 622 4765 :explain

ถ้าเอารถมาก็ไปจอดที่เดิมที่จอดรถคลองถมใหม่ แล้วเดินมานิดเดียว ไม่ไกลอย่างที่คิด :her
ล่าล่ะจ้ะ :bye

#2 หุหุหึหึ...

นักเล่นเกม และ นักชิมตัวยง

• Royal Executive Members

Posted 13 February 2007 - 09:30 PM

จริงๆแล้วผมชอบร้านนี้สุดเลยน่ะครับ หุหุ... แต่ติดอยู่ที่เจ๊น้ำส้ม(คนละคนกับเจ๊น้ำส้มสะพานเหล็กนะ)แกคงไม่ถูกชะตากับผมเท่าไหร
่นักครับ ผมเลยไม่ได้ไปกินนานแล้ว

***ขอบคุณสำหรับโพสดีๆครับ หุหุ... เพราะถ้ามีโพสดีๆแบบนี้เรื่อยๆผมว่าบอร์ดนี้คงคึกคักไม่แพ้บอร์ดอื่นแน่นอน5555

#3 Melodic

นักเล่นเกมตัวยง

Posted 13 February 2007 - 09:46 PM

ชื่อร้านพี่แกได้ใจจังครับ

เกาเหลาเนื้อไร้เทียมทาน

#4 the red

face of troll

• Moderator?

Posted 14 February 2007 - 03:45 PM

ไปกินมาอาทิตย์ก่อน ผมกลับไม่ค่อยประัทับใจนะ

ลักษณะร้าน ผมรู้สึกดูแย่กว่าร้านเจ๊ผอม แถมยังเห็นมีแมลงสาปตามกำแพงด้วย
ยอมรับว่าน้ำซุปหวานกว่า เนื้อนุ่ม แต่กลับรู้สึกเหนียว เคี้ยวยาก ย่อยยากกว่าอ่ะ
และที่สำคัญที่สุด ร้านนี้ไม่มีลูกชิ้นเนื้อด้วย ปกติผมจะชอบสั่ง ชิ้น-สด-ริ้ว เป็นประจำ

และก็นะ รำคาญเวลาเจ๊น้ำส้มแกแย่งลูกค้าขายน้ำเปล่าของที่ร้านด้วย
แถมหน้าตาบึ้งตึงแบบนั้น เห็นแล้วไม่สบอารมณ์เท่าไหร่เลย

#5 Alfie

นักเล่นเกมมือใหม่

Posted 22 June 2010 - 04:04 PM

เธ‚เธญเธšเธ„เธธเธ“เธ„เธฃเธฑเธš