`

Jump to content

sushi masa กับ miyatake สองเจ้านี้ปลาสดสุดในบ้านเราใช่ไหมครับ

8 replies to this topic

#1 one

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 21 December 2011 - 01:48 PM

ปกติถ้าไปกินร้านแบบนี้ควรสั่งชิ้นไหนมากินบ้าง

ราคาถูกสุดก็ชิ้นละ 40-50

ถ้าสั่งแบบชุดมันถูกกว่าไหมครับ

Edited by one, 22 December 2011 - 02:34 PM.

#2 Eavery

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 26 December 2011 - 04:50 PM

เคยไปกินแต่ miyatake นะครับ ซูชิสดจริง ถ้าไม่สั่งพวกปลาแพง ๆ คนละ 6-7 ร้อยน่าจะ "เอาอยู่" ครับ
ส่วน sushi masa อยู่ใกล้ๆ บ้านผมเลย แต่ไม่เคยไปกิน เห็นเค้าบอกว่าบางเมนูถูกกว่าร้านบน แต่ความอร่อยไม่ค่อยแน่นอน แล้วแต่กุ๊กครับ

#3 oshi146

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Executive Members

Posted 29 December 2011 - 03:01 PM

น่าจะสดพอกันทั้งคู่ครับ แต่ทั้งสองร้านนี้ก็ไม่ใช้ร้านที่ดีที่สุดหรือแพงที่สุดครับ แต่ผมว่าสองร้านนี้ราคากำลังดีครับ

#4 meandini

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members

Posted 03 January 2012 - 11:24 PM

อยากรู้อ่ะึครับว่าทั้งสองร้านใช้การปั้นแบบในการ์ตูนหรือเอาปลาแปะบนซูชิเฉยๆ อ่ัะครับ :r05:

#5 auhibs

อิอิ

• High Royal Executive Members

Posted 09 January 2012 - 04:10 PM

ถ้างบถึงผมแนะนำ มูเกนได ไข่หอยเม่น อร่อยมากๆๆๆ

#6 ปีกหัก

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 09 January 2012 - 04:59 PM

ไปนู่นเลยครับ มารู พี่เคยพาไปเลี้ยงตัวผมไม่กินปลาทุกชนิด แต่พี่ผมบอกให้ลองชิมโอโทโร่ดู พอลองไปเท่านั้นแหละแม่จ้าวอะไรมันจะอร่อยขนาดนั้น รสชาติเข้มข้นแต่ว่านุ่มเนียนแทบจะละลายในปาก สุดยอดด

แต่ราคาก็สุดยอดเช่นกันครับ มื้อนั้น5หลักได้ถ้าผมต้องไปกินแล้วจ่ายเองผมคงไม่มีวันไปเหยียบแน่นอน :r19:

Edited by ปีกหัก, 09 January 2012 - 06:56 PM.

#7 AL EDEN

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

• High Members

Posted 31 January 2012 - 03:23 PM

sushi masa อยู่ซอยบ้านผมเลย
ผมเห็นตั้งแต่กำลังสร้างร้าน ตอนแรกไม่คิดว่าจะรอดนะ ตรงนั้นมันที่ไม่เป็นมงคล

แต่ทุกวันนี้ต่อแถวกันกิน โอโหปิด 4 5ทุ่ม เดินผ่านเจอดาราประจำ

ขอวิจารจากประสบการณ์ไปกินมา 3 ครั้งนะครับ

ความสด คุณภาพวัตถุดิบ - ปลาสดคุณภาพดี(ในที่นี้คือแซลมอน ปลาทูน่า)ปลาแพงๆไม่ทราบนะครับ ไม่มีปัญญากิน55
แต่ข้าวไม่ผ่านครับ ข้าวเละ แฉะ เย็นเกิน ไม่เป็นเงา

ราคา - ผมว่าราคาสูงมากครับ สูงแต่อาจจะไม่เรียก "แพง" เพราะเค้าให้ปริมาณเยอะ คำนึงกัดได้ 3 ทีอะ ซึ่งผมว่ามันเยอะไปครับคำเล็กลงหน่อย ราคาลดลงหน่อยก็ดี จะได้กินหลายๆอย่าง แต่มันก็แล้วแต่คนชอบ บางคนว่าใหญ่สะใจดี

ปกติเวลากินผมกินเป็น set 250บาท ไม่เคยสั่งไอ้พวกคำละ 200+ อะไรพวกนั้นเลยครับ หอยเม่น ไรพวกนี้

ปรุกให้ง่ายๆ
- คนที่มีเงินเยอะๆ อยากกินซูชิหน้าหายาก พวก โอโทโร่ เองกาวะ หอยเม่น ไรงี้ ไปกินร้านนี้ได้เลยครับ เตรียมตังคนละ พันกว่าบาท
- แต่ใครมีงบ 400-500 กะจะกินพวก แซลม่อนพื้นๆเป็นหลัก ไป KOZOเลยครับ หรือไม่ก็ไปกินซาชิมิร้าน KIN

#8 B_BanK

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 24 May 2012 - 02:47 PM

อร่อยกว่า ร้าน Isao ไหมครับ

#9 auhibs

อิอิ

Posted 27 May 2012 - 02:11 AM

isao คนละแบบ ร้านนี้ออกแนวฟิวชั่น เน้นไปทาง รสดัดแปลง
miyatake ผมบอกตรงๆนะ กาก คุณภาพห่วยแตก ผมจะไม่ไปกินอีก ขอว่าแรงๆเลยแล้วกัน ไม่น่าเชื่อว่าราคาแพงแต่ได้ของเกรดต่ำขนาดนี้

sushimasa ยังไม่เคยบอกไม่ได้

แต่ทั้งหมด ถ้าอยากกิน ซูชิแบบ ซุชิสดๆ คุณภาพดีๆ ผมแนะนำมูเกนได