`

Jump to content

สอบถามเพื่อนๆ ที่เคยไปกินร้าน shabuton

29 replies to this topic

#1 sam_mong_win

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members
  • Interests:The right to be GOD!

Posted 17 December 2011 - 11:44 PM

หลังจากเพื่อนๆ เเละหลายๆ คนที่เรียนด้วยกันคุยกันมานานว่า shabuton เค้าเจ๋งมากๆ

วันนี้ผมก็ได้มีโอกาสไปลองกินซักที... :ramen:

เเต่ทว่าพอผมชิมคำแรก ผมรู้สึกว่ามันก็เเค่ราเมนธรรมดาๆ นี่ว่า น้ำซุปก็...ใช้ได้นะ ส่วนเส้นก็ทำให้นึกถึงบะหมี่เลข 8

ไม่ได้อร่อยเลิศเลอเหมือนที่เค้าว่ากันเลย...เสียดายตังค์

หรือว่าต่อมรับรสของผมมันเสีย :wall:

#2 MoDiFy

Old SuanKuLarB 122

• High Royal Executive Members

Posted 18 December 2011 - 02:28 AM

ผมว่ามันไม่ได้ดีไปกว่า ฮะจิบัง เลยด้วย ฉะนั้น ราคา 200 จึงไม่คุ้มเลย

#3 Avant-garde

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 18 December 2011 - 10:41 AM

View PostMoDiFy, on 18 December 2011 - 02:28 AM, said:

ผมว่ามันไม่ได้ดีไปกว่า ฮะจิบัง เลยด้วย ฉะนั้น ราคา 200 จึงไม่คุ้มเลย

#4 nonp

นักเล่นเกมชั้นครู

• Royal Executive Members

Posted 18 December 2011 - 06:21 PM

Bankara Ramen

คือคำตอบสุดท้ายครับ

ไปลองดูซะ

ส่วนร้านนี้
shabuton ผมว่าธรรมดามากๆ เสียดายเงินครับ

#5 lek8766

นักเล่นเกมมือฉกาจ

Posted 19 December 2011 - 12:23 PM

Shabuton เทียบไม่ได้กับบังคารา ครับ. บังคาราเทพสุดแล้วครับ

#6 ppao

PSN : pair17

• Interests:tekken,keroro,SF

Posted 19 December 2011 - 12:38 PM

ธรรมดาขอรับ... หลังจากที่ไป ยืนดูวิธีทำที่ครัวมา ก้ไม่คิดว่าจะอร่อยเลย

ลวกเส้นไม่สะเด็ดน้ำออกให้หมดก่อนใส่ชาม แล้วขอถาม... น้ำซุปที่เรากินมันก้คือ น้ำลวกเส้น ใช่บ่ ?

แล้วอย่างนั้นจะไปอร่อยได้อย่างไร...

#7 sam_mong_win

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Interests:The right to be GOD!

Posted 19 December 2011 - 01:51 PM

หุหุ ผมนึกว่าผมจะกินไม่อร่อยคนเดียวซักอีก

เด๋วโอกาสหน้าต้อง บังคารา :ramen:

ว่าแต่ถ้าทำลวกๆ อย่างงี้ เค้าจะเรียกว่าเป็นแชมป์ของทีวีแชมเปียนได้ยังไงกัน :o_shout:
หรือว่าคนไทยทำ ลวก แต่ที่ญี่ปุ่นเค้าพิถีพิถันหว่า :o_red:

#8 delpiero10

นักเล่นเกมมือฉกาจ

Posted 23 December 2011 - 09:19 PM

นึกว่าผมจะเป็นคนเดียวที่กินไม่อร่อยสะอีก พอลองชิมแล้วรสชาติแย่กว่าเลขแปดอีกครับ ราคาก็ต่างกันเกือบสองเท่า ไม่คุ้มอย่างแรง

Bankara Ramen เคยลองมาแล้ว ร้านที่การันตีครับว่าอร่อยสมราคา

Edited by delpiero10, 23 December 2011 - 09:23 PM.

#9 hamtaropipepo

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 25 December 2011 - 08:23 PM

ชาบูตัน ผมไปกินสาขาเมเจอร์รัชโย เส้นไม่เหนียวนุ่มอย่างที่คาด ออกแข็งๆด้วยซ้ำ น้ำซุป กินแบบน้ำซุปกระดูกหมู รู้สึกว่ามันไม่ค่อยเข้มข้นเลย เหมือนกินนม ตัวชาชูก็นุ่มดีแต่ไม่มีรสชาติเท่าไหร ไม่คุ้มกับราคาอย่างแรง

กินเสร็จข้องใจเลยเดินไปกินร้ายฟูจิอิจิบัง(จำชื่แถูกดหรือเปล่าไม่แน่ใจ) สั่งน้ำซุปแบบเดียวกัน อันนี้หนักเข้าไปใหญ่ เหมือนกินข้าวต้มหมูด้วยกลิ่นซี่โครงหมูที่ใช้ต้มกับหัวหอมที่ใส่มา

สุดท้ายฮาจิบัง อร่อยและคุ้มค่ากว่าสองร้านที่พูดมา เดี๋ยวต้องไปลองบังคารามั่งดีกว่า

#10 Eavery

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 26 December 2011 - 04:52 PM

แต่ผมว่าอร่อยนะ อร่อยสุดเท่าที่เคยกินมาด้วย แต่ยังไม่เคยไปลองบังคาร่าที่เค้าว่าเทพ ๆ ซักที
คงต้องไปลองหน่อยล่ะ

#11 nonp

Posted 27 December 2011 - 09:50 PM

Bankara ถ้าไม่ชอบทานเข้มๆ (ออกเค็มๆ) แนะนำให้สั่งเป็นทงคตสึซุปนะครับ

#12 Daz

นักเล่นเกมคนเดียว

Posted 06 January 2012 - 04:43 PM

bankara ถ้าไม่ชอบน้ำข้นๆมันๆหน่อย นี่ขอให้บายนะครับ ไปไทโชเคนที่ เค วิลเลจไม่ก็ ราเมนแชมเปี้ยนดีกว่า ซุปล้ำลึกครับ

#13 halala

Posted 08 January 2012 - 10:45 AM

Bankara Ramen เค็มมากครับ ไป 4 คน สั่ง 4 อย่าง เค็มหมด น้ำข้นๆมันๆ อย่างที่บอก พอดีรสชาติไม่ใช่แนวนี้คงต้องผ่าน

#14 ppao

PSN : pair17

• Interests:tekken,keroro,SF

Posted 08 January 2012 - 11:14 AM

อีกรอบ...

ห่วยอะ แค่ดู คนลวกเส้นก้รู้แล้วว่าไม่อร่อย

#15 Toi-ii2u

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 14 January 2012 - 10:30 PM

ลิ้นคนธรรมดาแบบผม ฮะจิบังเข้าท่าสุดแ้ล้วครับ ราคาน่ารักด้วย

#16 ponpong

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 16 January 2012 - 06:43 PM

Bankara นี่อยู่ที่ไหนหรอครับ?

#17 nobitakinema

• Freshy

Posted 24 January 2012 - 06:41 PM

ผมกินครั้งเดียวพอเหมือนกัน ไม่มีแรงจูงใจ

#18 snakeheads

Posted 02 February 2012 - 03:37 PM

ขอบายล่ะครับ shabuton

ถ้าผมอยากกินราเมน จะไปกินแค่ 2 ร้านครับ คือ Yamagoya Ramen กับร้าน Ramen Tei

#19 nonp

Posted 02 February 2012 - 05:30 PM

Ramen Tei ผมไม่ค่อยชอบแฮะ

น่าจะสั่งไม่ถูก พอมีเมนูแนะนำไหมครับ

#20 Rob G

Posted 06 February 2012 - 01:59 PM

ผมว่าของ เซนไดราเมน อร่อยกว่า ยามาโกย่า นะ
บังคาระก็เพิ่งไปลองมา เข้มข้นมากใช้ได้เลย ออกจะเข้มข้นไปหน่อยด้วย อาจจะกินยากนิดนึงถ้าเป็นคนที่เลี่ยนง่าย กินเสร็จต้องหาอะไรล้างปาก

ชาบูตองลองกินที่สยามสองรอบที่ T21 รอบนึง ไม่ประทับใจเลยสักครั้ง ทั้งรสชาติและบริการ มีดีตรงของหวานอร่อย แค่นั้นเลย - -"