`

Jump to content

รบกวนช่วยตอบหน่อยครับ apple id เดียวกัน ใช้งานใน i phone พร้อมกัน 2เครื่องได้มั้ยครับ

5 replies to this topic

#1 A-No?

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 12 December 2011 - 06:17 AM

พอดีผมกำลังจะซื้อ i phone แล้วจะเอา apple id ของพี่ชาย มาใช้งานเพื่อโหลด app ต่างๆ จะทำได้มั้ยครับ
มีปัญหาอะไรมั้ย
ที่กลัวคือว่า เค้าจะไม่ให้ sign in เข้าใช้งานพร้อมกัน 2เครื่อง อาจจะยอมให้เข้าทีละเครื่องรึเปล่า(เหมือนps3)

ถามเผื่ออีกข้อว่า ถ้าเอามาใช้ได้ ผมเข้าใจว่า สามารถโหลดเอา appที่พี่ชาย เสียเงินโหลดแล้ว
มาโหลดลงเครื่องผมได้อีก โดยไม่ต้องเสียเงินซ้ำ
อยากถามว่า มันมีการจำกัดจำนวนเครื่องที่จะโหลดมั้ยครับ
พอดีว่าพี่ชายเค้ามีโหลดลง i phone 2เครื่องแล้ว กับ ipad อีก 2 เครื่อง

ขอบคุณมากครับ

#2 matichon

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 12 December 2011 - 06:53 AM

ได้ครับลงกี่เครื่องก็ได้ครับ แต่มีข้อจำกัดอยู่ดังนี้
1.ไอดีนึงลงคอมได้แค่5เครื่อง ดังนั้นสามารถsign inพร้อมกันได้ แต่จำกัดที่5เครื่องนะครับ
2.ใช้icloud ในไอดีเดียวกันดังนั้นรูป เพลง ทุกอย่างที่คุณback upมันจะปนกับของพี่คุณทั้งหมด

ที่ผมนึกออกมีเท่านี้นะ เพราะร้านมือถือเค้าก็โหลดลงให้ลูกค้าเหมือนกันเป็นร้อยเครื่องด้วยซ้ำครับ

#3 Methawut

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 12 December 2011 - 08:41 AM

ให้ใช่ apple id เดียวกันสำหรับ load app ได้ครับ จะตามเงื่อนไขข้อ 1 rep บน

ส่วน icloud แนะนำให้ใช้คนละ apple id เพราะที่ content ของคุณ และ พี่ชายจะไม่ปนกัน ผมก็ทำแบบนี้ครับดังนั้น

สรุปคือ

พี่ชายคุณ มี apple id 1 ใช้ apple id 1 ในการ load app และ icloud
ส่วนคุณมี apple id 2 แต่ใช้ apple id 1 ในการ load app และ ใช้ apple id 2 ใน icloud

#4 A-No?

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 12 December 2011 - 08:47 AM

ขอบคุณมากครับ

#5 sivavutp

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 13 December 2011 - 06:32 AM

ได้ความรู้มกมาย

#6 paon

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 19 December 2011 - 12:17 PM

บนคอมได้ 5 เครื่องพร้อมกันแต่ถ้าบน โทรศัพย์กี่เครื่องก็ได้ครับ