`

Jump to content

แมนยูตกรอบucl

33 replies to this topic

#21 devilmaydie_OK

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 09 December 2011 - 03:19 PM

เป็นแชมป์ pl เนี้ย แมนยู หรือ แมนซิ ครับ ผมว่าผ่าน แมนซิใน fa cup ก่อนดีมั้ยครับ ยังเสียวหลังแว๊บบๆ อยู่เลย 1-6 มันยังหลอน

#22 tee111

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 09 December 2011 - 03:58 PM

View Postdevilmaydie_OK, on 09 December 2011 - 03:19 PM, said:

เป็นแชมป์ pl เนี้ย แมนยู หรือ แมนซิ ครับ ผมว่าผ่าน แมนซิใน fa cup ก่อนดีมั้ยครับ ยังเสียวหลังแว๊บบๆ อยู่เลย 1-6 มันยังหลอน

ผมว่าfa ก้อไม่น่ารอดครับ ดีจะได้สำนึก 5555

#23 blue_key

one of the best in my life

• High Royal Executive Members

Posted 09 December 2011 - 04:52 PM

ฤดูกาลนี้นอกจากที่ถล่มน่อลไป8-2แล้วผมก็ไม่เห็นว่าแมนยูฯดูเด่นกว่าทีมอื่นเลยน่ะครับ ในPLชนะแบบไม่ขาดเป็นส่วนใหญ่

#24 zineryl

藍染 惣右介

• DGO Reporter

Posted 09 December 2011 - 08:09 PM

ข่าวล่าสุดเห้นว่า วิดิท ปิดเทอมยาวครับ ใครล่ะจะยืนเซ้นเตอร์แทนถ้าไม่ใช่ สุดยอดเซ้นเตอร์ของแมนยู จอนนี่ อีแว่น :afraid:

อาทิตย์นี้เจอวูฟผมว่าอาจจะถึงแพ้ได้เลย เพราะวูฟเป้นทีมที่สร้า้งปัญหาให้แมนยูทุกนัด ปีที่แล้วก้แพ้นัดแรกให้ วูฟ ไม่มีไรมากเปลี่ยน จอนนี่ อีแว่น ลงแทนใครเจ้บไม่รุ้ครึ่งแรก โดนโขกไป 2 ลูก จอนนี่ อีแว่น ได้แต่ยืนมองบอล

Edited by zineryl, 09 December 2011 - 08:14 PM.

#25 Ducati999

โสดไมต้องขอใคร

• High Royal Executive Members

Posted 09 December 2011 - 08:46 PM

เอาหมูกลับไปเป็นศูนย์หน้าดีที่สุด แล้วก็ใช้เบิฟบ้างไรบ้าง -*-

#26 tee111

Posted 10 December 2011 - 01:06 AM

View Postzineryl, on 09 December 2011 - 08:09 PM, said:

ข่าวล่าสุดเห้นว่า วิดิท ปิดเทอมยาวครับ ใครล่ะจะยืนเซ้นเตอร์แทนถ้าไม่ใช่ สุดยอดเซ้นเตอร์ของแมนยู จอนนี่ อีแว่น :afraid:

อาทิตย์นี้เจอวูฟผมว่าอาจจะถึงแพ้ได้เลย เพราะวูฟเป้นทีมที่สร้า้งปัญหาให้แมนยูทุกนัด ปีที่แล้วก้แพ้นัดแรกให้ วูฟ ไม่มีไรมากเปลี่ยน จอนนี่ อีแว่น ลงแทนใครเจ้บไม่รุ้ครึ่งแรก โดนโขกไป 2 ลูก จอนนี่ อีแว่น ได้แต่ยืนมองบอล

ใจผมอยากให้แพ้นะ แพ้ตกไปอยู่ดิวิชั่น1ยิ่งดี ผมไม่ได้ประชดนะครับ ผมคิดแบบนี้จริงๆ

ไม่งั้นป๋าแกก้อไม่รู้สึก เห็นได้บทเรียนมาหลายรอบละไม่เข็ดสักที ตกชั้นผมว่าแกคงคิดได้บ้าง

เรื่องวิดิชเจ็บทั้งฤูด กับลงได้ทั้งฤูดตอนนี้ผมว่าไม่มีประโยชน์แล้ว ได้ลงไปก้อเท่านั้น ห่วยทั้งทีม

หลายคนคงคิดว่าคงได้ลุ้นแชมป์ลีก แต่ผมว่าปีนี้คงยากครับ ขนาดuclอยู่ในกลุ่มหมูที่สุดยังตกรอบ

จะเอาอะไรกับแชมป์ลีก

#27 ngern

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 10 December 2011 - 08:05 AM

View Posttee111, on 10 December 2011 - 01:06 AM, said:

ใจผมอยากให้แพ้นะ แพ้ตกไปอยู่ดิวิชั่น1ยิ่งดี ผมไม่ได้ประชดนะครับ ผมคิดแบบนี้จริงๆ

ไม่งั้นป๋าแกก้อไม่รู้สึก เห็นได้บทเรียนมาหลายรอบละไม่เข็ดสักที ตกชั้นผมว่าแกคงคิดได้บ้าง

เรื่องวิดิชเจ็บทั้งฤูด กับลงได้ทั้งฤูดตอนนี้ผมว่าไม่มีประโยชน์แล้ว ได้ลงไปก้อเท่านั้น ห่วยทั้งทีม

หลายคนคงคิดว่าคงได้ลุ้นแชมป์ลีก แต่ผมว่าปีนี้คงยากครับ ขนาดuclอยู่ในกลุ่มหมูที่สุดยังตกรอบ

จะเอาอะไรกับแชมป์ลีก

ขนาดตกรอบ UCL คุณยังรู้สึกขนาดนี้ ถ้าตกชั้นไปแชมป์เปี้ยนชิปนี่จะขนาดไหนครับ :o_worry:

#28 luckyboy

• Interests:Game & Wacth

Posted 10 December 2011 - 07:16 PM

ป๋า คง อยากได้ถ้วย ยูฟ่า

#29 tee111

Posted 10 December 2011 - 08:44 PM

View Postngern, on 10 December 2011 - 08:05 AM, said:

ขนาดตกรอบ UCL คุณยังรู้สึกขนาดนี้ ถ้าตกชั้นไปแชมป์เปี้ยนชิปนี่จะขนาดไหนครับ :o_worry:

ผมอยากให้ตกจริงๆนะ ตกเพื่อจะได้เข็ดสักทีกับการฝืนใช้นักเตะดาดๆ

#30 blue_key

one of the best in my life

Posted 10 December 2011 - 10:11 PM

นักเตะดาดๆผมว่าแรงไปหน่อยน่ะ ระดับป๋าเค้าปั้นมากี่คนต่อกี่คนแล้ว ฤดูกาลที่แล้วก็ได้แชมป์ลีกและก็ทะลุเข้าชิงUCL นักเตะก็แทบไม่ต่างจากตอนนี้เลยไม่ใช่เหรอะครับ??
เป็นเรื่องปกติน่ะที่นักเตะจะมีฟอร์มตกกันบ้าง

#31 tee111

Posted 10 December 2011 - 10:58 PM

View Postblue_key, on 10 December 2011 - 10:11 PM, said:

นักเตะดาดๆผมว่าแรงไปหน่อยน่ะ ระดับป๋าเค้าปั้นมากี่คนต่อกี่คนแล้ว ฤดูกาลที่แล้วก็ได้แชมป์ลีกและก็ทะลุเข้าชิงUCL นักเตะก็แทบไม่ต่างจากตอนนี้เลยไม่ใช่เหรอะครับ??
เป็นเรื่องปกติน่ะที่นักเตะจะมีฟอร์มตกกันบ้าง

ดาดผมว่าไม่เเรงนะ ดีกว่าคำว่าห่วยหรือว่ากระจอก ลองเปรียบ นานี่ กับ เมซซี่ หรือลองเอา อีเเวนส์ เทียบกับปีเก้

หรือเอาชัดๆ เอาคาริก เทียบกับ อิเนียสต้า หรือ ซาบีดูครับ

ฤูดกาลที่เเล้ว ที่ว่าได้เข้าชิงucl นัดชิงโดนนักเตะที่ไม่ดาด สอนบอลเอาครับ

#32 superton20

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 11 December 2011 - 04:44 AM

นักแตะดาดๆวันนี้กลับมายิง 4-1 คงน่าพอใจใจระดับนึงนะครับ
ผมว่าทีมมันต้องมีขึ้นมีลงนะครับ ตอนตกรอบเมื่อ6ปีทีแล้ว ห่วยกว่านี้อีก
แล้วสมัยก่อนตอนมี คันโตน่า ก็เคยโดน บาร์ซ่า ถล่มเหมือนกัน
ผมว่าคนระดับ ป๋า รู้ครับว่าตอนนี้ทีมสภาพเป็นยังไง ขุมกำลังเป็นไง แต่คนคุมทีมระดับนี้มันต้องมีความมั่นใจใจตัวเองสูงครับ
อาจไม่ถูกใจกองเชียร์อย่างเราไปทุกเรื่อง แต่ก็ต้องเชื่อมือ ป๋า ครับ...

#33 Boyd

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 11 December 2011 - 09:41 AM

สวัสดีครับ เป็นแฟนก็ตามเชียร์ต่อไปครับ เอาถ้วยเล็กก็ได้ครับ ถ้วยใหญ่ปีนี้อาจจะยากไปครับ

#34 tee111

Posted 11 December 2011 - 10:53 PM

View Postsuperton20, on 11 December 2011 - 04:44 AM, said:

นักแตะดาดๆวันนี้กลับมายิง 4-1 คงน่าพอใจใจระดับนึงนะครับ
ผมว่าทีมมันต้องมีขึ้นมีลงนะครับ ตอนตกรอบเมื่อ6ปีทีแล้ว ห่วยกว่านี้อีก
แล้วสมัยก่อนตอนมี คันโตน่า ก็เคยโดน บาร์ซ่า ถล่มเหมือนกัน
ผมว่าคนระดับ ป๋า รู้ครับว่าตอนนี้ทีมสภาพเป็นยังไง ขุมกำลังเป็นไง แต่คนคุมทีมระดับนี้มันต้องมีความมั่นใจใจตัวเองสูงครับ
อาจไม่ถูกใจกองเชียร์อย่างเราไปทุกเรื่อง แต่ก็ต้องเชื่อมือ ป๋า ครับ...

ครับมีขึ้นมีลงผมเข้าใจครับ เเต่เมื่อตอนหลังนัดชิงucl เมื่อฤูดกาลที่เเล้ว ป๋าเองบอกว่าจะก๊อปทีมให้เหมือนบาซ่า

เเต่ทำไปลงเหวซะงั้น

4-1 วูฟนะครับเเหะๆ ไม่ใช่มาดริด ถ้ามาดริดผมเชื่อครับว่านักเตะไม่ดาด ขนาดมาดริดยังโดน3-1เลยฮะ

ตอนนี้เอาชนะเเมนซิได้เเค่ลูกเดียวก้อบุญแล้วครับ