`

Jump to content

กำลังตัดสินใจซื้อ MW3 กับ BF3 เลยมีคำถามครับ

4 replies to this topic

#1 kongto

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 30 November 2011 - 06:05 PM

เกม BF3 ระบบการหาห้องเล่นมันหายากเหมือน MW3 หรือเปล่าครับ เพราะเคยเล่น MW3 อยู่พักนึง มันหาห้องยากมากต้องเจอคนไทยด้วยกันเท่านั้น และเกม BF3 ออนไลน์สนุกไหมครับ

#2 ---8---

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 30 November 2011 - 07:35 PM

kongto, on 30 November 2011 - 06:05 PM, said:

เกม BF3 ระบบการหาห้องเล่นมันหายากเหมือน MW3 หรือเปล่าครับ เพราะเคยเล่น MW3 อยู่พักนึง มันหาห้องยากมากต้องเจอคนไทยด้วยกันเท่านั้น และเกม BF3 ออนไลน์สนุกไหมครับ
BF3 หาห้องง่ายคับ กดเลือก sv.asia แทบไม่มีแลคเลย
ออนไลน์สนุกมากคับ มีไรให้ทำเยอะแยะ เบื่อเดินยิง ก็ไปขับฮอ ขับเจ็ท ชี้เป้าให้เพื่อน ฯลฯ
แนะนำโหมด rush คับ มีรุกมีรับ เร้าใจดี แต่ช่วงแรกเล่น cq เก็บยศไปก่อน ยศสูงค่อยไป rush ก็ได้คับ
ยกเว้นถ้าฝ่ายเราเล่นไม่เป็นทีมนะ อันนั้นเริ่มไม่หนุกละ อิอิ

#3 kongto

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

Posted 30 November 2011 - 07:51 PM

ขอบคุณอย่างยิ่งครับ แบบนี้ไป BF3 ดีกว่า เพราะเล่น MW3 แล้วมันเดิมๆ น่ะครับ

#4 thaiger

แชมป์โลก Bejewel

• High Royal Executive Members

Posted 30 November 2011 - 09:04 PM

BF ก็ add มาเลยนะครับ แต่ประเภท เขาไปบุกทองยึดธง แอบยิง เหงา ๆ ผมขอย้ายออกนะครับ คือเกมส์สงคราม และ คะแนนถ้าเล่นแบบนั้นจะได้น้อยมากเลย

#5 nastydog

นักเล่นเกมมือฉกาจ

Posted 05 December 2011 - 09:20 AM

BF กดปุปเจอปัปเลยครับ หรือจะเลือกเซิฟเองก็ได้นะ

MW ระบบห้องมันเป็น peer to peer ให้คนเล่นตั้งห้องเวลาจะแม็ทหาห้องกันเลยช้า เพราะปัจจัยหลายอย่าง ทั้งเน็ต ทั้งเราเตอร์ ระยะทาง มาตรฐานแตกต่างกัน

จริงๆ cod ควรจะตั้งเซิฟเวอร์ได้แล้ว เพื่อลดปัญหาแล็ค ดีเลย์ จอยยาก ทั้งที่กำไรจากการขาย MW มากมายมหาศาล แต่งกไม่ยอมเจียนเงินมาสร้าง