`

Jump to content

ขอแนะนำร้าน ข้าวเหนียวมะม่วง เจ๊แอ๊ว ชลบุรี สูตรดั้งเดิม

12 replies to this topic

#1 GoB

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

• High Members

Posted 30 November 2011 - 05:06 PM

ขอรบกวนพื้นที่ นิดนึงครับ เจ้าของร้าน ฝากมาแนะนำ ของว่าง หน้าร้อน ที่กำลัง จะมาถึงนี้

ใครมีโอกาส แวะไปเที่ยว ชลบุรี บางแสน อย่าลืม แวะไปลองชิม ลองทาน ข้าวเหนียวมะม่วงคับ

บอกว่ามาจากเวป DGO ได้เลยครับ

Reviews (คัดลอกมาจากเวป) เครดิต ด้านล่างครับ

พูดถึงในหน้าร้อน หลายคนก็ต้องนึกถึง ข้าวเหนียวมะม่วง ซึ่งเป็นของหวานคู่กับคนไทยมาอย่างยาวนาน และด้วยรสชาติแสนอร่อย ทำให้หลายๆคน ถึงกับตั้งตารอเพื่อให้ถึงเวลาแห่งความหอมหวานนี้

โดยทั่วไป ข้าวเหนียวมะม่วงจะเป็นข้าวเหนียวมูลแห้งทานคู่กับมะม่วงสุก แต่ที่ร้านเจ๊แอ๊ว มีเมนูข้าวเหนียวมะม่วงที่ไม่เหมือนใคร และเป็นสูตรโบราณต้นตำรับ ซึ่งหาทานที่ไหนไม่ได้เป็นเอกลักษณ์เฉพาะตัวของจังหวัดชลบุรี นั่นก็คือ ข้าวเหนียวมะม่วงน้ำกะทิสด ซึ่งความอร่อยอยู่ที่ตัวข้าวเหนียวและน้ำกะทิที่เป็นสูตรลับเฉพาะ ที่ทั้งนิ่มและหอมมันแล้ว ยังมีรสหวานของมะม่วงคัดพิเศษ ที่ไม่ใช่แค่ลูกใหญ่แต่ยังเปี่ยมไปได้คุณภาพ

ชมภาพ บรรยากาศได้จาก

หรือติดตาม ข้อมูลได้จาก

http://www.akaneshop...๊ว-61616-1.html

หรือทาง

http://www.facebook....241673795853806

http://www.facebook.com/pages/Sticky-Rice-with-Mango-Chonburi/241673795853806

ผมไปลองมาแล้ว ก็แปลก น่าสนใจ ทานง่าย หอมอร่อย เหมาะสำหรับ พาญาติ ผู้ใหญ่ไปครับ เพราะท่านจะรู้จัก

ทำให้รำลึกถึงความหลังกันได้ และ มีข้าวเหนียวกะทิ สด ที่ไม่เคยเห็นจากที่ไหนมาก่อน เอกลักษณ์ ของชลบุรี

สนใจ สอบถามเส้นทาง หรือ รายละเอียด โดยตรงกับทางร้านเอง ได้ที่ 081-863 0275 038-285482

ขอบพระคุณท่าน ที่ติดตาม ครับ

ปล. ผมไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ ครับ แค่แวะมาแนะนำ แล้วแต่ท่านพิจารณาครับ

พอดี พาคุณย่าไปแล้ว ท่านชอบมากๆ ซื้อเหมือนแจก และร้านก็บริการดี เลยบอกว่า จะมาแนะนำเพื่อนๆในบอร์ดให้

#2 phatt23

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 30 November 2011 - 05:16 PM

ถึงกะน้ำลายไหลเลย!!!!

#3 thaihelp

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 30 November 2011 - 05:52 PM

มีบริการส่งไหมครับ เห็นแล้วอยากกิน 555+

#4 Ducati999

โสดไมต้องขอใคร

• High Royal Executive Members

Posted 30 November 2011 - 05:59 PM

หาที่จอดรถยากมครัฟ จากใจชลบุรี ต้องมาสองคน คนนึงซื้อ อีกคนขับรถวนมารับ ฮาๆๆๆ

ปอลิง.จากใจคนชล

#5 studioinu

นักเล่นเกมตัวยง

Posted 30 November 2011 - 06:03 PM

ส่ง EMS ไหม :o_smoke:

#6 GoB

Posted 30 November 2011 - 06:25 PM

thaihelp studioinu -------->เรื่องส่ง ไม่แน่ใจคับ ลองสอบถามเองจะดีกว่า น่าจะมีนะ

Ducati999-----> เรื่องจอดรถ ต้องยอมเดิน นิดนึงละคับ อิอิ แสดงว่าท่านเคยทานแล้ว

phatt23 ------> ผมโพสไป เช็ดปากไปเลยทีเดียว 555 หอม มาก คับ ได้รสชาด ของข้าว และ น้ำกะทิ ทั้งที่ผมไม่ชอบกินของหวาน จิงๆ เหมือนไม่ใช่ของหวาน นะ

ดีใจ ที่ชอบ และ สนใจกันคับ

#7 archy

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 30 November 2011 - 06:46 PM

ข้าวเหนียวนุ่มหอม
มะม่วงคัดลูกอวบใหญ่หวานเจี๊ยบ
คอนเฟิร์มครับ
:love:

#8 thaihelp

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 30 November 2011 - 08:47 PM

ปกติ ถ้าอยากมากๆ ต้องไปซื้อที่ห้วยขวาง เพราะมันมีขายทั้งปีทั้งชาติ (ไม่อร่อยและแพงแต่ก็ดีกว่าไม่มีกิน)

ถ้าที่นี่มีส่งมากรุงเทพฯ แบบทาง ปณ. เหมือนหลายๆเจ้าก็ดีเลย :)

#9 pondpai

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 30 November 2011 - 10:24 PM

ส่งปณ. ไม่วายกะทิบูดแน่นอนครับ

ผมว่าถ้าทางรถตู้แล้วไปรับที่เสาวรีย์ยังพอลุ้นกว่าทาง ปณ. อีก

#10 tee111

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 06 December 2011 - 07:18 PM

ร้านนี้อร่อยจริงครับ คอนเฟิรม

#11 GoB

Posted 13 April 2012 - 09:38 AM

สงกรานต์นี้ แวะไปกันได้นะคับ บอกจากเวป เค้าจะลดให้ด้วย

#12 GoB

Posted 17 April 2012 - 12:22 PM

เปิด ตี5 ถึง 5 โมงเย็นคับ

#13 GoB

Posted 26 November 2013 - 08:00 PM

แวะมาดู