`
←  DGO SOUL CLUB - แหล่งกินแหล่งท่องเที่ยวสำหรับทุกคน
Logo
»

ลูกชิ้นปลา: เล็กต้มยำ เจริญนคร 17 คลองสาน...

komson's Photo komson 29 Nov 2011

ตรงถนนเจริญนคร บริเวณเชิงสะพานตากสิน เป็นย่านที่มีร้านอาหารอร่อยๆ มีชื่อเสียงอยู่หลายร้าน ทั้งตอนกลางวัน และ กลางคืน
และ มีร้านลูกชิ้นปลา ที่มีชื่อเสียงอยู่ 3 ร้าน

เล็กต้มยำ ก็เป็นร้าน ก๋วยเตี๋ยวลูกชิ้นปลา ที่มีชื่อเสียง 1 ใน 3 ร้านประจำย่านนี้

thaihelp's Photo thaihelp 29 Nov 2011

แล้วร้านไหนอร่อยสุดครับ เห็นแล้วหิวอยากกิน

komson's Photo komson 29 Nov 2011

เล็กต้มยำ

หนุ่มรถไฟมือใหม่แมน's Photo หนุ่มรถไฟมือใหม่แมน 01 Dec 2011

ร้านนี้แพงครับ เดินตรงมาอีกหน่อยจะแหล่มกว่า อยู่ติดกับร้านขนมปังนมสด ราคาถูกกว่าและรสชาติแจ่ม แต่ผมจำชื่อร้านไม่ได้
Edited by หนุ่มรถไฟมือใหม่แมน, 01 December 2011 - 02:49 PM.

komson's Photo komson 01 Dec 2011

เดี้ยวไปลอง ครับร้านข้างๆนะ ชื่อไรหว่า มีหลายร้านด้วย พรเจริญไหมนะ

Boyd's Photo Boyd 06 Dec 2011

สวัสดีครับ ร้านนี้ไปทานต้องบอกเค้าหน่อยครับ เพราะใส่ผงชูรสเยอะมากครับ สั่งเสร็จต้องบอกครับไม่งั้นกลับบ้านคอแห้งทุกทีครับ

auhibs's Photo auhibs 08 Dec 2011

ร้านนี้เดี่ยวนี้ไม่ค่อยอร่อยแล้ว ผมแนะนำให้เดินมาอีกนิด มีร้าน สุกี้อยู่ (สุกี้น้ำสุกี้แห้ง)

สุดยอดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดในสามโลก
แล้วคุณจะลืมเล็กต้มยำไปเลย
Edited by auhibs, 08 December 2011 - 02:47 PM.

Frank's Photo Frank 03 Feb 2012

View Postauhibs, on 08 December 2011 - 02:47 PM, said:

ร้านนี้เดี่ยวนี้ไม่ค่อยอร่อยแล้ว ผมแนะนำให้เดินมาอีกนิด มีร้าน สุกี้อยู่ (สุกี้น้ำสุกี้แห้ง)

สุดยอดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดในสามโลก
แล้วคุณจะลืมเล็กต้มยำไปเลย
+100 ผมจำชื่อร้านไม่ได้ แต่ข้างร้านเจ้าของชอบแปะรูปนักเทนนิสเอาไว้เยอะๆ

bungy's Photo bungy 29 Mar 2012

สุกี้แห้งอร่อยมากกกก ติดๆกันเ)้นร้านเกาหลาเครื่องในหมูก็อร่อยเช่นกัน

ballxx's Photo ballxx 18 Aug 2012

ก๋วยเตี๋ยวต้มยำ ต้องปากซอยเจริญนคร 20 ครับ อร่อยมากๆๆ

neokung's Photo neokung 19 Aug 2012

จากรูป เห็นปริมาณถ้าเทียบกับราคาแล้ว โคตรแพง=="