`

Jump to content

สอบถามความคิดเห็นในการตัดสินใจซื้อ oppo 93 ครับ

5 replies to this topic

#1 BonY_ThE_Star

"I'm Bolieve"

• High Royal Executive Members

Posted 28 November 2011 - 12:11 AM

คือผมยังลังเลอยู่ว่าจะซื้อ oppo 93 มาดีหรือไม่ คือผมมีเครื่องเล่น bluray 3d sumsung อยู่แล้ว และมี popcorn a-200 อยู่แล้วด้วย แต่ช่วงนี้มาเล่น 3d บ่อยซื้อแผ่นตามเวปอยู่ราวๆแผ่นละ 300 กว่า 50gb full 3d กับโหลดในเวปบิตก็มี 3d full ให้โหลดแล้วแต่โหลดมาก็ไม่มีเครื่้องดูครับเพราะว่า popcorn เล่น full3d ไม่ได้ ก็เลยมีความคิดที่ว่าจะซื้อ oppo 93 มาใช้เพราะดูแผ่นก็ได้ 3d full iso ก้เได้ แต่ติดตรงที่เสียดายเงินที่จะเสียไปเกือบ 2 หมื่น ถ้าเป็นเพื่อนๆจะซื้อปะครับหรือยอมซื้อแผ่นตามเวปดีกว่าครับ (ปล แต่เขาบอกว่า oppo 93 ภาพสวยกว่าเครื่องเล่นปกติมากขนาดไหนครับ) ช่วยผมตัดสินใจด้วยครับ

#2 BobbY_MugeN

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 28 November 2011 - 07:21 AM

เป็นผมนะ ซื้อแผ่นดีกว่าอ่ะ ชอบลูบๆคลำๆ อิอิ

แผ่น 50G เดี๋ยวนี้มี 280 บาทแล้วนะครับ ลงเรื่อยๆเลย

Oppo ก็คนแนะนำกันเยอะ ผมเองก็เกือบโดน oppo 95 มาแล้วอ่ะ ไปลองดูภาพแล้วมันก็ไม่ได้หนีเครื่อง Blu ray ธรรมดาเท่าไหร่ครับ
ผมใช้ Pana BDT110 นะ ทีวีก็ LW6500 ถ้าปรับสีดีๆ ก็งาม งามน้อยกว่า oppo นิดเดียวอ่ะ หุหุ :like:

#3 Golgo13

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 28 November 2011 - 02:37 PM

ผมว่าเปลี่ยน HDD Player ดีกว่า เดี๋ยวนี้ 5-6พันก็ดู 3D Full ได้
OPPO มันก็ดีนะแต่ผมโชคดีเป็นประเภทตาเสียเลยแยกไม่ค่อยออก ว่ามันดีถึงขนาดที่ต้องเพิ่มเป็นหมื่นเชียวหรือ เลยประหยัดไปหลายบาทเหมือนกัน ^^

#4 catapi

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 1

Posted 04 December 2011 - 07:02 PM

oppo ดีกว่า sumsung ครับ เคยใช้ ทั้งสองตัวครับ

#5 W-Work

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Banned

Posted 05 December 2011 - 05:36 PM

OPPO95 ของดีจริง ภาพสวยจริง ** ถ้าทีวีบ้านคุณจอใหญ่กว่า 55 นิ้ว ซื้อเลยไม่ผิดหวัง**

แต่ถ้าจอเล็กกว่านั้น ภาพสวยขึ้นแต่ไม่ต่างกันขาดเท่าไร ยังไงลองไปดูกับตาตนเองด้วย จอ Projector ขนาดใหญ่ให้ที่ร้านต่อเทียบให้ดูเลย ว่าจอใหญ่ๆภาพมันต่างกันมากก กับBD ธรรมดา ตัวถูกขนาดไหน ....

#6 Thosapol_TH

เซียนเกม

Posted 06 December 2011 - 10:57 AM

หากจะเล่น 93 เล่น 95 ไปเลยดีกว่าครับ ราคาไม่หนีกันมาก ผมก็อยากได้นะ 95 ราคาก็พอจะสู้ไหว

แต่มันต่อ hdd ข้างนอกนี่ซิ ไม่ชอบเอาเสียเลย อยากได้แบบ Dune Base อ่ะ ยัดเข้าข้างในหรูกว่า