`

Jump to content

เล่น MW3 ปรับ sensitivity กันเ่ท่าไหร่คับ

34 replies to this topic

#1 hotyet

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members
  • Interests:Call Of Duty
    BattleField
    FIFA2013
    Forza
    Counter Strike Global Offensive

Posted 25 November 2011 - 02:45 PM

หวัดดีคับ

อยากทราบว่าแต่ละท่านที่เล่น MW3 ปรับ sensitivity ในการเล่นเท่าไหร่กันครับ
ถนัดกันแบบ ช้าหรือเร็ว แล้วความแม่นยำมันต่างกันยังไง

ช่วยแชร์หน่อยครับ
ผมมือใหม่เพิ่มหัดเล่น ยัง lock เป้า ไม่ค่อยได้ หลุดเป้าซะเยอะ เล่นแล้ว เหมือนขาดทั้งฝีมือและหลายๆอย่าง

ใครที่เห็นผมเล่น ก็คงว่าอ่อน ก็อ่อนจิงๆอ่าครับ เพิ่งหัดเล่น ยังไงก็ขออภัย team ที่อยู่ด้วยกันนะครับ

Gamertag : i K u n G E M z

#2 TeEZu

Posted 25 November 2011 - 03:13 PM

ผมปรับแค่ high สูงกว่า default นิดหน่อย เอาไว้หมุนโล่ Riot shield หลบกระสุนแล้วไล่ทุบหัวคน ครับ :punch: ถ้าเป็นปืนผมว่าแล้วแต่คนนะครับ

#3 RONAN321

ให้มากกว่าที่ผู้อื่นคาดหวัง...และให้ด้วยความเต็มใจเสมอ

• High Royal Executive Members

Posted 25 November 2011 - 05:03 PM

เล่นเดิมๆมาตลอดอ่ะคับ (ลืมปรับ)--"

เดี๋ยวลองปรับเร็วขึ้นอีกนิดแล้วลองเล่นดู...

ถ้าเล่นแล้วล๊อคเป้าไม่แม่น ไม่นิ่งอย่างเพิ่งปรับเร็วคับ

ถ้านิ่งแล้วรู้สึกว่าเคลื่อนที่ตามเป้าไม่ค่อยทันค่อยปรับเร็วขึ้น.

คุณเจมส์ก็เล่นใช้ได้นะคับ อาจจะยังจำแมพไม่ได้ไม่ชิน

เดี๋ยวชินคงยิงเยอะกว่านี้ มะวานยังยิงผมตายไปหลายรอบ^^

#4 aQua

ผมชอบสีขาว

• Royal Executive Members

Posted 25 November 2011 - 05:26 PM

ส่วนตัวปรับไว้ที่ 6 เพราะเวลาวิ่งยิงมันต้องเคลื่อนตัวตามเป้าไม่งั้นเดี๋ยวไม่ทันกินตายซะก่อน

#5 hotyet

BattleField
    FIFA2013
    Forza
    Counter Strike Global Offensive

Posted 25 November 2011 - 05:29 PM

View PostRONAN321, on 25 November 2011 - 05:03 PM, said:

เล่นเดิมๆมาตลอดอ่ะคับ (ลืมปรับ)--"

เดี๋ยวลองปรับเร็วขึ้นอีกนิดแล้วลองเล่นดู...

ถ้าเล่นแล้วล๊อคเป้าไม่แม่น ไม่นิ่งอย่างเพิ่งปรับเร็วคับ

ถ้านิ่งแล้วรู้สึกว่าเคลื่อนที่ตามเป้าไม่ค่อยทันค่อยปรับเร็วขึ้น.

คุณเจมส์ก็เล่นใช้ได้นะคับ อาจจะยังจำแมพไม่ได้ไม่ชิน

เดี๋ยวชินคงยิงเยอะกว่านี้ มะวานยังยิงผมตายไปหลายรอบ^^

ตอนนี้ผมเล่น sens = 1 เลยอ่าครับ พอปรับไป 2 - 3 ก็เริ่มโยกหลุดไปใหญ่ ที่ยิงได้คือโชคมากกว่าอ่าครับ ผมยิงจากด้านหลัง ถ้าเจอหน้าต่อหน้า ผมโดนตลอด haha แต่ไม่ซีเรียสอยู่แล้วครับ เล่นเกมชิวๆ ยังไงก็ได้เจอกันเรื่อยๆอ่าคับ ผมให้ยิงต่อเนื่อง

#6 armidtaputoz

Utada Addict !

• Interests:Games - Manga - Anime

Posted 25 November 2011 - 09:00 PM

ผมล่อไป 10 เลย :sorry:
ปรับต่ำๆ แล้วหมุนกล้องช้าผมนี่จะอ้วก หมุนไวๆนี่สบายตา ( แปลกคนนะตู )

#7 hotyet

BattleField
    FIFA2013
    Forza

Posted 25 November 2011 - 09:32 PM

View Postarmidtaputoz, on 25 November 2011 - 09:00 PM, said:

ผมล่อไป 10 เลย :sorry:
ปรับต่ำๆ แล้วหมุนกล้องช้าผมนี่จะอ้วก หมุนไวๆนี่สบายตา ( แปลกคนนะตู )

สงสัยผมคงต้องเริ่มปรับให้เร็วขึ้นหน่อยละ ฮ่าๆ ยากเหะ

#8 KunJOBz

Team PTFO

• High Royal Executive Members
  • Interests:BLACKPINK
    Dream Theater
    AESPA

Posted 26 November 2011 - 04:27 AM

ใช้ 10(Insane) เช่นกันครับ
จะเล่น sniper ต้องไวไว้ก่อนครับ ไม่งั้นไม่ทัน
ค่อยๆฝึกไปครับคุณเจม มันจะค่อยๆดีขึ้นเอง ช่วงนี้ลำบากหน่อย สู้ๆครับ
MK14 ปืนโปรดพีแช้ปโกงอะฮั้ฟฟฟฟ T T
Type 95 ก็โกง T T
เอ้ะ!!!!!! หรือว่าผมเกลือเอง

#9 striker

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 26 November 2011 - 10:09 AM

จริงๆต้องด่า ทีมงานอะนะ ทำปืนมาให้ไม่สมดุลเอง ต่างจาก Blackops
ปืนมันเวอร์ๆเกือบทุกกระบอก โทษอะไรไม่ได้
ปล. sensivity มันอยู่ที่คนผมเล่น 2 เองก็ยิงได้

#10 hotyet

BattleField
    FIFA2013
    Forza

Posted 26 November 2011 - 10:49 AM

View PostKunJOBz, on 26 November 2011 - 04:27 AM, said:

จะเล่น sniper ต้องไวไว้ก่อนครับ ไม่งั้นไม่ทัน
ค่อยๆฝึกไปครับคุณเจม มันจะค่อยๆดีขึ้นเอง ช่วงนี้ลำบากหน่อย สู้ๆครับ
MK14 ปืนโปรดพีแช้ปโกงอะฮั้ฟฟฟฟ T T

ครับ อันนี้เห็นด้วยครับ
Type95 กะ MK14 เป็นปืนที่โกงสุดๆ
อย่าง MK14 นัดเดียวตาย มันยิ่งกว่า sniper ที่ต้อง zoom อีกอ่านะครับ แถม MK14 มันยิงทีละนัดก็จิงแต่เคาะรัวได้ นิ่งมากๆไม่ recoil เลย ถ้าคนเล่นเล็งแม่นมากๆ เป็นปืนที่โคตรโกง เลย

ส่วนการปรับ sensitivity ผมต้องปรับตัวอีกเยอะ คงต้องเล่นเป็นเดือนเป็นปีเหมือนหลายๆคน ผมยังไงๆก็สู้ไม่ได้หรอกครับ แต่ก็คงต้องอาศัย ปสก ให้ได้ดีขึ้น เพิ่งหัดเล่น T_T

ถ้า TYPE14 โกง แล้ว M16 โกงด้วยไหมครับ ทีละสามนัด ก็แม่นเหมือนกัน :eiei:

#11 chappy

I " ll Be Back

• Interests:FPS shooting games / AV / man u

Posted 26 November 2011 - 12:18 PM

View PostKunJOBz, on 26 November 2011 - 04:27 AM, said:

>>>>> จ๊อบไม่เกลือหรอกฮาฟฟฟ แหมเอา sniper มาแลก :angry: ถ้าผมเจอปืน assault หรือ sub machine นี่ก้อไปไม่เป็นเหมือนกันนะฮาฟฟฟ :sad3:

#12 hotyet

BattleField
    FIFA2013
    Forza

Posted 26 November 2011 - 01:19 PM

View Postchappy, on 26 November 2011 - 12:18 PM, said:

>>>>> จ๊อบไม่เกลือหรอกฮาฟฟฟ แหมเอา sniper มาแลก :angry: ถ้าผมเจอปืน assault หรือ sub machine นี่ก้อไปไม่เป็นเหมือนกันนะฮาฟฟฟ :sad3:

ปืนโกงแต่พี่ chappy ไม่โกงนะครับ พี่แม่นจิงๆยอมแพ้ตั้งแต่อยู่ในห้องด้วยกันแล้ว T_T

#13 RONAN321

ให้มากกว่าที่ผู้อื่นคาดหวัง...และให้ด้วยความเต็มใจเสมอ

Posted 26 November 2011 - 03:39 PM

MK14 ไม่โกงหรอกคับ ภาคแรกผมก็เล่นปืนนี้มาก่อน

มันแม่นสุด แรงสุดของAssult ก็จิงแต่ต้องแลกกับการยิงทีละนัดคับ

เจอระยะใกล้ๆก็สู้ปืนกลไม่ได้คับ (อย่ายิงแลกกับปืนนี้ระยะกลาง-ไกล)

ออ!! อีกอย่างปืนนี้ต้องโดน2นัดนะคับหรือเข้าหัวถึงจะ1นัดตาย

อิตาลุงแชป เค้าใช้จนชิน(+ตุ๋ยเนียนมากๆ) เลยkillเยอะคับ.

ปล.ผมชอบควิคสโคปภาคนี้มากเลย(แต่ตัวเองทำไม่ได้นะ)

โดนอิตาจ๊อปยิงบ่อยๆ...(เป็นcall ภาคแรกที่ถือสไนป์แล้ววิ่ง

ไล่ยิงชาวบ้านได้แจ่มโพดๆ อยากฝึกบ้างอ่ะ)

***ปืนแต่ละกระบอกมันมีระยะทำการของมันอ่ะคับ เลือกใช้ให้

เหมาะสมกับด่านที่เล่นน่ะดีที่สุด

****ช๊อตกันภาคนี้ก็ไม่ธรรมดานะ ทั้งแรงทั้งยิงไกลขึ้นเลี้ยวโค้ง

มาโดนหงายเป็นประจำT__T"

#14 royviter

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 26 November 2011 - 07:29 PM

ไม่เคยปรับอะไร เข้าเกมส์ วิ่ง ยิง นั่ง ตายยยย วน loop กันไปมา + จำฉากไม่ค่อยได้ :o_dead:
ไมได้เล่น MW มานาน รู้สึกว่าเล็งไม่ค่อยแม่น ต้องรื้อฟื้นกันยาวววว :confuse:

#15 RONAN321

Posted 26 November 2011 - 07:45 PM

ลุงวิทอย่ามาอ้าง...ดูละครไปเล่นไปก็ยั่งงี้แหละ^^

View Postroyviter, on 26 November 2011 - 07:29 PM, said:

ไม่เคยปรับอะไร เข้าเกมส์ วิ่ง ยิง นั่ง ตายยยย วน loop กันไปมา + จำฉากไม่ค่อยได้ :o_dead:
ไมได้เล่น MW มานาน รู้สึกว่าเล็งไม่ค่อยแม่น ต้องรื้อฟื้นกันยาวววว :confuse:

#16 armidtaputoz

• Interests:Games - Manga - Anime

Posted 27 November 2011 - 03:29 AM

ผมวิ่งเจอลุงแชป กราดไว้ก่อน โดนไม่โดนช่างมัน แล้วหาที่หลบ :confuse:

#17 bobomilan

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 28 November 2011 - 11:05 AM

ส่วนตัวปรับที่ High ครับ เร็วๆหน่อย เพราะ Default ที่ให้มา ส่วนตัวว่ามันช้าไปหน่อย

พูดถึงปืนที่ใช้ ผมถนัดแต่ Assault แหะ เมื่อวันเสาร์ลอง MK14 แล้ว อ่อนเกลือมากๆ Kill แทบไม่ได้เลย

เลยกลับมา GMC36 เหมือนเดิม หรือไม่ก็ M4A1 ของโปรด บวกกับชอบทรงปืนอยู่ล่ะ เล่นแล้วมีความสุข

ว่าแต่ จขกท. ขนาดไม่แม่น ยังยิ่งผมกระจายเลยน่ะ หุๆๆๆๆ :eiei:

ป.ล. ป๋า Chappy เทพ ขาตุ๋ย เผลอๆโดนตุ๋ยตลอด :eiei:

Edited by bobomilan, 28 November 2011 - 11:06 AM.

#18 hotyet

BattleField
    FIFA2013
    Forza

Posted 28 November 2011 - 08:16 PM

คนอื่นๆยิ่งเล่นยิ่งเทพ ผมยิ่งเล่นยิ่งอ่อน T_T ( kill 3-5 : death 15-20 )
ตายๆๆๆๆๆ จะเล่นยังไงหละทีนี้
ทำให้ team ที่เล่นดีๆต้องมาแพ้เพราะผมคนเดียว เล่นแล้วเคืองตัวเอง :sad3:

#19 armidtaputoz

Posted 28 November 2011 - 11:09 PM

ผมก็แย่ลงทุกวันๆ เสียจิตยิ่งเล่นยิ่งหงุดหงิด

#20 RONAN321

Posted 29 November 2011 - 02:34 AM

เจมส์ไม่ต้องเครียดเน้อ ชอบเล่นปืนไหนเดี๋ยวแนะนำให้

เลือกสกิลปืน กับPerkให้เหมาะกับสไตน์การเล่นของเรา

และให้เหมาะกับMapนั้นๆด้วย^^

Mapไหนจำฉากไม่ค่อยได้อย่าวิ่งเยอะ หรือเลี่ยงจุดปะทะบ้าง

เดินผ่านแล้วหลับไม่รู้ตัว...+ดูเรด้าบ่อยๆ ดูทิศทางศัตรูด้วยคับ^^

View Posthotyet, on 28 November 2011 - 08:16 PM, said:

คนอื่นๆยิ่งเล่นยิ่งเทพ ผมยิ่งเล่นยิ่งอ่อน T_T ( kill 3-5 : death 15-20 )
ตายๆๆๆๆๆ จะเล่นยังไงหละทีนี้
ทำให้ team ที่เล่นดีๆต้องมาแพ้เพราะผมคนเดียว เล่นแล้วเคืองตัวเอง :sad3: