`

Jump to content

- - - - -

รบกวนถามเกี่ยวกับเครื่อง popbox v8 คับ

1 reply to this topic

#1 amp

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 1

Posted 21 November 2011 - 01:58 PM

พอดีผมเพิ่งถอย popbox v8 มา
เห็นมันใช้ง่ายแถม ตอบโจทย์ ผมได้เกือบหมดเลยไม่ลังเลจะถอยมาใช้

แต่อยากถามนิดถึงคับ เวลาเปิด file .mkv หรือ .mov ทำไมมันเล่นได้ ประมาณ 10-15 วินาที
ภาพมันก็ช้า ช้า กระตุก กระตุก ไม่เหมือนตอน อ่านfile .avi
มันเป็นที่เครื่องผมไหมคับ ควรเอาไปให้เค้าเช็คไหม
มีใครเป็นแบบผมไหม ซื้อมา้ใช้ไม่ถึงเดือนเลย เซ็ง

#2 NooNui1

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 16 January 2012 - 08:24 PM

เป็นทุก File เลยเหรอครับ

แนะนำว่าลองเอาฮาร์ดิสลูกอื่นมาลองเล่นดูก่อนครับว่ามีปัญหาหรือเปล่า ถ้าใช้ Docking ลองเช็คดูว่า Docking มีปัญหาหรือไม่ครับ

ผมเคยเจอบางครั้งเครื่องไม่สามารถมองเห็นฮาร์ดดิสด้วยซ้ำเพราะปัญหาจากฮาร์ดดิสซะงั้น