`

Jump to content

ไคเคยไปเที่ยว สิงคโปร์ จัด ทริป ให้ผมหน่อยครับ

10 replies to this topic

#1 Andrea Chou

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 11 November 2011 - 10:51 PM

เธ•เธฒเธกเธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญ เธเธ— เน€เธฅเธขเธ„เธฃเธฑเธš เธ„เธดเธ”เธงเนˆเธฒเธ‡เน† เธซเธ™เธตเธ™เน‰เธณเธ—เนˆเธงเธก เน„เธ›เน€เธ—เธตเนˆเธขเธง เธชเธดเธ‡เธ„เน‚เธ›เธฃเนŒ เธˆเธฑเธ” เธ—เธฃเธดเธ› เน„เธ›เน€เธ—เธตเนˆเธขเธงเธง เน„เธ„เน€เธ„เธขเน„เธ› เธŠเนˆเธงเธขเธซเธ™เนˆเธญเธขเธ„เธฃเธฑเธš

เธ›เธฅ. เธซเธฅเธฑเธเน† เน€เธ™เน‰เธ™ เนเธซเธฅเนˆเธ‡ เธ‚เธฒเธข เน€เธเธก เธ„เธฃเธฑเธšเน€เธžเธทเนˆเธญเธ™เน† เธฃเน‰เธฒเธ™ เน„เธซเธ™ เธŠเธทเนˆเธญเธญเธฐเน„เธฃ เธšเน‰เธฒเธ‡ เนเธ™เธฐเธ™เธณเธเธฑเธ™ เธซเธ™เนˆเธญเธข เธ„เธฃเธฑเธš :sorry:

#2 [~FMT~]

Something Very Special

• Royal Executive Members

Posted 12 November 2011 - 12:20 AM

ถ้าจะดูเกมส์ผมแนะนำไปฮ่องกงดีกว่านะครับ ที่สิงคโปว์บอกตรงๆว่าราคาเท่ากับเราเลย ดีอย่างเดี่ยวคือเกมส์ใหม่ๆมาเร็วเพราะของเค้ามีตัวแทนจำหน่ายในประเทศ

แต่ยังไงคงไม่เปลี่ยนแผนแล้วใช่ไหมครับ ที่เห็นขายเยอะๆตอนผมไปก็ ตึก Funan Digitallife ตรง mrt city hall นะครับ

#3 one

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 12 November 2011 - 11:59 PM

ไปแล้วต้องไปนับเลขที่resort world

ต่อด้วยเครื่องเล่น tranforners ที่ us
เห็นว่าจะออกเดือนนี้

ส่วนเกมไป toy r us หรือห้าง takashimaya

#4 Andrea Chou

Posted 13 November 2011 - 04:50 PM

oh ขอบคุณทุกท่านครับ

#5 tanakio

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 13 November 2011 - 09:51 PM

ผมไปซื้อเกมส์ ที่ชั้นใต้ดิน เป็น OUTLET เสื้อผ้า ตรงข้ามกับ IKEA ได้เกมส์ PS3 มือ 1 มา 5-6 เกมส์ ราคา 10 SD (ถูกมากๆ) ถ้ามีเวลาไปลองดูนะครับ

#6 Andrea Chou

Posted 14 November 2011 - 12:48 AM

View Posttanakio, on 13 November 2011 - 09:51 PM, said:

ผมไปซื้อเกมส์ ที่ชั้นใต้ดิน เป็น OUTLET เสื้อผ้า ตรงข้ามกับ IKEA ได้เกมส์ PS3 มือ 1 มา 5-6 เกมส์ ราคา 10 SD (ถูกมากๆ) ถ้ามีเวลาไปลองดูนะครับ

เยี่ยมเลยครับ แล้วไค พอจะมี ชื่อร้านเกม กันบ้างไหมครับ

#7 one

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 14 November 2011 - 01:23 PM

View Posttanakio, on 13 November 2011 - 09:51 PM, said:

ikea ที่นั้นมันมีสาขาเดียวหรือเปล่าครับ

แล้วพอจําได้ไหมว่าอยู่ย่านไหนครับ แถวพวก orchard road หรือเปล่า

#8 P'Play

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

Posted 14 November 2011 - 08:27 PM

View Postone, on 14 November 2011 - 01:23 PM, said:

ikea ที่นั้นมันมีสาขาเดียวหรือเปล่าครับ

แล้วพอจําได้ไหมว่าอยู่ย่านไหนครับ แถวพวก orchard road หรือเปล่า

ผมเคยผ่านครับ IKEA ที่นั่นอยู่ที่ย่าน Tampines ที่นึง แต่มันมีอีกที่ผมจำไม่ได้แล้ว พอดีผมไปอยู่มาเดือนนึง พอรู้บ้าง

ที่ Orchard ไม่มี IKEA แน่ๆครับ

ผมซื้อเกมกับพวกร้าน courts อะครับ มีไม่เยอะหรอก ราคาก็ retail price แต่มันใกล้ที่พัก ได้ xbox360 กลับมาไทยด้วยเครื่องนึง

#9 tanakio

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 14 November 2011 - 08:46 PM

View PostAndrea Chou, on 14 November 2011 - 12:48 AM, said:

เยี่ยมเลยครับ แล้วไค พอจะมี ชื่อร้านเกม กันบ้างไหมครับ

ชื่อร้านเกมส์ไม่มีครับ แต่มีร้านเดียวอยู่ช้นใต้ดินเลยครับ ใกล้ๆ กับร้านขนมปังดัง KAYA นะครับ

View Postone, on 14 November 2011 - 01:23 PM, said:

มีสองสาขาครับ ที่ผมบอกสาขาที่ ANCHOR POINT นะครับ
แล้วก็ไม่มีรถไฟผ่านตรงๆ นะครับ ต้องไปลงที่ EW19 แล้วต่อ Taxi อีกประมาณ 5 SD

#10 hotyet

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members
  • Interests:Call Of Duty
    BattleField
    FIFA2013
    Forza
    Counter Strike Global Offensive

Posted 16 November 2011 - 10:33 PM

ลองไปกินที่ Newton Circus ดูครับ อร่อยดีครับ แต่ราคาค่อนข้างสูงหน่อย
hokkien mee
stringray (ปลากระเบน) อร่อยครับ
satay มีเยอะครับ ลองเลือกๆดู ฮ่าๆ แนะที่กิน 1 ที่ครับ อิอิ

#11 Andrea Chou

Posted 17 November 2011 - 03:30 PM

ที่บอกมา เนี่ย ร้านเกม ป่ะครับ อิอิ