`

Jump to content

(FIFA12) ใช้ Router ยี่ห้อ รุ่น อะไรกันครับ - มีปัญหาสอบถามหน่อยครับ ^_^

1 reply to this topic

#1 oom

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

• High Members

Posted 11 November 2011 - 10:50 AM

ผมใช้ทรู 12mb/1mb กับ Zyxel 4 Port V.2 (ที่แถมมา) รู้สึกว่า Router แถมจะไม่ Work เท่าไรครับ ผมเล่น H2H Season เป็นหลัก เวลา Search Opponent เจอแล้วมักจะ Join กับบางคนไม่ได้ครับ ต้องกด Search ใหม่เรื่อยๆ จนกว่าจะ Join กันได้ครับ (ประมาณ 5 ครั้งขึ้นไป) แต่เวลาเล่นไม่ค่อย Lag นะครับ ไหลลื่นปรกติดี แต่ที่น่าหงุดหงิดคือ Router มันมักจะ reset ตัวเองอยู่บ่อยๆ (บางทีนำๆอยู่ กลับหลุดแล้วโดนปรับแพ้ซะงั้น T^T) อาการแบบนี้เป็นกันปรกติหรือป่าวครับ

ตอนนี้สถานะของ network ในเกมส์ขึ้นเป็น restricted ตรงนี้มีผลกับการเล่นมั้ยครับ ลองหากระทู้เก่าๆอ่านดูพบว่า Router แถมปรับค่ายังไงก็ไม่ได้ เลยมาลองถามในนี้ดูครับ

เพื่อนๆเจอปัญหานี้กันบ้างมั้ยครับ และใช้ Router ยี่ห้ออะไรกันอยู่ ขอคำแนะนำทีครับ

สุดท้ายฝาก PSN ID ครับ --> OOMBlueLion หมูในอวยครับ Add มาได้ครับ
ใจจริงอยากไปร่วม Be a Pro มากๆ แต่ไม่มีเวลาเล่นสม่ำเสมอ T__T

#2 Moo-Kung

The X-PerimenTal Mono Society

• High Royal Executive Members

Posted 15 November 2011 - 12:27 AM

Restricted นี้ไม่น่าไหวนะครับ ลองหาวิธี Forward Port รึยังครับ เพราะขนาดของผมปกติเล่นเป็น Open จะสบายๆครับ ตอนนี้หนีน้ำมาอยู่คอนโด เจอ Moderate เข้าไปหน่วง บางครั้งถึงกระตุกครับ ยิ่ง H2H ด้วย ควรทำให้มันเป็น Open นะครับ

ถ้าให้แนะนำ ผมใช้ Belkin ครับ รุ่น Wireless G ตอนนั้นพันต้นๆ ซื้อได้สองปีแล้ว ตอนนี้คงเหลือเกือบๆพันบาทครับ ประกัน Lifetime ด้วย แทบจะ Plug and Play เลย

ไม่ต้องเซ็ตค่าเยอะด้วยครับ นอกจากนี้ก็จะมียี่ห้อดีๆอย่างเช่น Linksys NetGears ครับถูกแพงก็ตามความสามารถครับผม