`
←  Ghost Recons / Rainbow Six Vegas / Call of Duty MW / Battlefield
Logo
»

บอกวิธีเล่นโหมดต่างๆใน MW3 เพราะผมอยากตั้ง...

striker's Photo striker 11 Nov 2011

ก่อนอื่นจะบอกก่อนว่า mosh pit คือเป้นโหมดที่จะได้เล่นหลายๆ โหมดในเกมโดยจะแรนด้อมไป
1. Team death match น่าจะรู้กันอยู่คือยิงกันโดยฝ่ายไหนยิงครับ 75 ตัวรวมกันก่อนชนะ
2. Kill Confirm โหมดนี้ดีอย่างดักไอ่พวกซุ่มได้ คือเวลายิงจะได้คะแนนแค่ 50 คะแนน โดยอีก 50 คะแนนมาจากการเก็บเหรียญของคนที่เรายิง เวลาเราตายเหรียญจะตกเหมือนกันถ้าเพื่อนหยิบได้คะแนนก็จะไม่เสีย
3. Domination ยึดธงโดยเป็นจุด 3 จุดพอยึดได้แล้วจะนับคะแนน แล้วลดไปตามธงที่เราเสีย
4. Demolition เหมือน CSS มีระเบิดสองจุดวางแล้วระเบิดก็ชนะ วางไม่ได้หรือโดนแก้ระเบิดก็แพ้
5. Search And Destroy เหมือน demolition แต่วางระเบิดจุดเดียวก็ชนะ แต่จะมีระเบิดให้อันเดียวต้องหยิบแล้วไปวางอันนี้จะเน้นทีมเวิคกว่าเพราะสามารถตายได้ครั้งเดียวต่อ 1 เกม
6. Headquarter คล้ายๆกับยึดธง แต่จะมีจุดเดียว
7. Sabotage จะมีระเบิดให้แค่อันเดียววางกลางแมพแล้ว 2 ทีมจะวิ่งมาแย่งแล้วเอาไปวางและป้องกันให้ได้
ปล.ถ้าอันไหนผมผิดบอกด้วยเน้อ บางอันมันจำไม่ได้ ( จะมีคนเล่นมั้ยเนี่ย )

chappy's Photo chappy 11 Nov 2011

>>>>> ผมเชื่อว่าคนไทยเกินล้าน " เล่นเป็นแต่ Team death match " ครับ :lol:

teddyman's Photo teddyman 11 Nov 2011

ผมเล่นเป็นแต่ hardcore tdm ครับ เจอกันได้ตามพุ่มไม้ทั่วไปใกล้บ้านท่าน

logica's Photo logica 11 Nov 2011

kill confirm มันโหมดใหม่หรือต้น ไม่คุ้น แต่น่าเล่นมาก

RONAN321's Photo RONAN321 11 Nov 2011

ชอบเล่น3โหมดแรกอ่ะคร๊าบบ^^

Kill confirm นี่แก้ทางพวกปืนกลนั่งซุ่ม(รอยิงคนวิ่งผ่าน)ดีคับ

striker's Photo striker 11 Nov 2011

View Postlogica, on 11 November 2011 - 02:38 PM, said:

kill confirm มันโหมดใหม่หรือต้น ไม่คุ้น แต่น่าเล่นมาก
โหมดใหม่ครับ ยิงแล้วต้องเก็บเหรียญถึงจะได้คะแนนเต็มแก้ทางคนชอบซุ่มได้

thaiger's Photo thaiger 11 Nov 2011

น่าจะทำแบบอยุธยา ไว้อาลัยน้ำท่วมเมืองไทย ใครหมอบกับพื้นให้ลำลักน้ำวิ่งออกมา หรือ เกิดเชื้อราตามง่ามก้นตาย จะได้เลิก ๆ หมอบกันซักที kill confirm ก็ยังจับคู่กันได้คนละฝั่ง ใครยิงอีกคนเก็บ คือมองโลกในแง่ร้ายอ่ะนะ
Edited by thaiger, 11 November 2011 - 04:20 PM.

lamooz`'s Photo lamooz` 11 Nov 2011

Kill confirm

Confirm ! ! !

KunJOBz's Photo KunJOBz 11 Nov 2011

รอผมก่อน น้ำแม้มท่วม ฮ่าๆๆๆๆๆๆ

striker's Photo striker 12 Nov 2011

มีโหมดใหม่มาแนะนำนะครับเรียกว่า Team Defender มันจะเหมือนกับ TDM แต่ะจะมีธงให้เก็บ
ฝั่งไหนมีธงอยู่จะได้คะแนน *2 ฝั่งไหนไม่มีก็คะแนนธรรมดา ผมว่าดีกว่า KILL Confirm อีกครับเกิดมาเจอกันเลยตลอด

logica's Photo logica 12 Nov 2011

เยี่ยมๆทั้งนั้น สิ้นเดือนนี้ก็หวังว่าน้ำจะลดจนพอขับรถเข้าบ้านได้ ตอนนั้นคงได้ออนไลน์สักที ช่วงนี้ก็เร่ร่อนแต่ยังพอหาที่เล่น offline ได้ไปนิดๆหน่อยๆ เพราะบางห้องพักก็มี LCD TV บางห้องพักก็ทีวีจอแก้วธรรมดา เพิ่งได้แผ่นเมื่อวานจาก Gameshop ส่งมา EMS 3 วันถึงเร็วกว่าที่คิด แต่ยังไม่มีจอทีวีให้ต่อเล่นเลยครับ แล้วเจอกันครับ

hotyet's Photo hotyet 12 Nov 2011

หมวด Demolition , Search and Destroy ก็น่าสนุกนะครับ ฝึกทีม work ดี เหมาะสำหรับไปแข่งเป็นทีม
Team Death Match เน้น Solo มากกว่า ก็ สนุกกันคนละแบบอ่าครับ