`

Jump to content

madcatz guitar pro rock band 3 ของ ps3 หาซื้อได้ที่ไหนในไทยมั้งครับ

1 reply to this topic

#1 manner

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 09 November 2011 - 08:23 PM

1.madcatz guitar pro rock band 3 ของ ps3 หาซื้อได้ที่ไหนในไทยมั้งครับ เจอแต่ของ xbox360 มันใช้ด้วยกันได้ป่าวครับเนี้ย
2.เห็น madcatz มี 17 fret ถ้าเกิดใช้ squier เล่น มันจะมีnote ที่มากกว่า 17 fret ให้เล่นไหมครับ

#2 MingLive

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members

Posted 04 December 2011 - 04:35 PM

madcatz pro guitar (fender mustang) แยกระหว่างของเครื่อง ps3 กับ xbox นะครับ ที่กล่องจะเขียนไว้ และคนละสีกัน
(ถ้าจำไม่ผิด ps3 กล่องแดง // xbox กล่องเขียว)

ส่วน RB fender squier ต่อผ่าน midi adapter ใช้ได้กับทั้ง xbox และ ps3 ครับ

ปล. สำหรับการเล่นเกม RB3 >> mustang จะ precision ดีกว่า squier เยอะเลยนะครับ (หรือผมโชคร้าย ได้ squier ที่ไม่สมบูรณ์มาก็ไม่รู้)

ส่วนที่ถามว่า squier จะมี note มากกว่า 17 fret ใช่หรือเปล่า >> ตอบว่า ใช่ครับ ...
หลายเพลงที่เกิน fret 17 ถ้าเล่นด้วย mustang จะลด octave ลงมาครับ ก็จะเปลี่ยนเฟรดแบบขัดความรู้สึกลงมาหน่อย
แต่ส่วนนี้ ผมว่าไม่ค่อยเป็นประเด็นนะครับ ถ้าเป็นห่วงเรื่องไม่สมจริง ฯลฯ ประเด็นอยู่ที่สายกีตาร์มากกว่าครับ
ตัว mustang สาย 6 สาย เท่ากันหมดนะครับ (ใครเล่นกีตาร์มาก่อน แล้วมาเล่น mustang ครั้งแรก ดีดผิดสายกันประจำละครับ)
ส่วน squier สายกีตาร์จริงครับ

มีอะไรถามได้นะคร้าบ ยินดีแชร์คับ