`

Jump to content

รวมพลคนเล่นหนัง 3D

89 replies to this topic

#1 numgamer

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

• High Royal Executive Members

Posted 07 November 2011 - 03:47 PM

ตอนนี้ผมใช้ LW6500 อยู่ ก็ดูพวกหนัง sbs
ซึ่งมันหายากอยู่เหมือนกัน คนปล่อยน้อย แถมบางเรื่องซับไทยก็หายากอีกต้องทำเอง
กว่าจะทำให้มันดูกับหนัง 3D ได้ก็ลำบากเหมือนกัน

ไม่ทราบว่าในบอร์ดนี้มีใครชอบดูพวกหนัง 3D บ้างคับ
อยากชวนให้เพื่อนๆมาแบ่งปันหนังหรือซับกันครับ
เดี๋ยวกลับไปจะลอง list รายชื่อหนังดู เผื่อเพื่อนๆสนใจกันครับ

#2 Genocide Fang

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 07 November 2011 - 06:40 PM

**ยกมือ**

เพิ่งได้ LW6500 มาจากคุณใหญ่เหมือนกันครับ
ตอนนี้ก็เห่อไล่โหลดหนัง H-SBS มาลองไปเรื่อย (หนัง AV 3D ก็ยังโหลดมาลอง ฮาฮา)
แต่หลายเรื่องมักจะเจอที่ปล่อยเป็นพากย์ไทย หรือไม่ก็พากย์อังกฤษไปเลย

ผมรอ Kung Fu Panda เนี่ย หายังไงก็ไม่เจอแบบที่เป็น 3D เลย หรือว่ามันไม่มีออกหว่า

#3 numgamer

Posted 07 November 2011 - 10:20 PM

ซับไทยมีวิธีทำไม่ยากครับ แต่อาจจะยุ่งไปหน่อย ถ้าอยากได้เรื่องไหนบอกได้ครับ
หรือถ้ามีไฟล์ซับแบบไม่ใช่ 3D มาก็เอามาแปลงได้นะครับ

ส่วน Kung Fu 2 นี่รู้สึกจะมาต้นเดือนหน้าครับ มาพร้อม Transformers 3 เลย

*Update เหมือนจะมาแล้วนะครับ Kung Fu Panda

Edited by numgamer, 07 November 2011 - 11:57 PM.

#4 thebester119

Pink Boutique

• Royal Executive Members

Posted 09 November 2011 - 04:25 PM

อยากทราบ ใช้โปรแกรมอะไรเล่นหนัง 3d จากคอมกันหรอ ครับ

#5 numgamer

Posted 09 November 2011 - 05:02 PM

พอดีผมดูกับเครื่องเล่นอะครับ
แต่พอรู้ว่าใช้ powerdvd 10 หรือ Stereoscopic Player เล่นได้ครับ

#6 seed-destiny

นักดองเกมระดับตำนาน

Posted 09 November 2011 - 07:22 PM

ผมก็ดูอยู่เหมือนกันครับ อ้อ ของผมเป็น SAMSUNG 55D6400 ครับ ภาพไม่ค่อยพุ่งอะครับ

Edited by seed-destiny, 09 November 2011 - 07:23 PM.

#7 numgamer

Posted 09 November 2011 - 09:55 PM

มาใหม่อีกเรื่องแล้วครับ กำลังโหลด

#8 pakoaung

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 1

Posted 10 November 2011 - 11:00 AM

ต่อ hdd ex เข้าเครื่องโดยตรง ซับไม่ขึ้นเลยครับ
เป็นพวกไฟล์ mkv
แก้ไขอย่างไรดีครับ

#9 numgamer

Posted 10 November 2011 - 01:12 PM

ไม่ทราบว่าทีวีรุ่นอะครับครับ
มันต้องเป็นซับแบบที่ support กับทีวีรุ่นนั้นๆด้วยครับ

#10 thaiger

แชมป์โลก Bejewel

Posted 10 November 2011 - 09:34 PM

ผมสมัครสมาชิกด้วยคนครับ อยากได้ Rio 3D กะ Avartar 3D sub thai แต่แบบ SBS ไม่ชอบนะครับ

#11 numgamer

Posted 10 November 2011 - 11:06 PM

View Postthaiger, on 10 November 2011 - 09:34 PM, said:

ผมสมัครสมาชิกด้วยคนครับ อยากได้ Rio 3D กะ Avartar 3D sub thai แต่แบบ SBS ไม่ชอบนะครับ
2 เรื่องนี้ผมมี แต่เป็นแบบ SBS แหะ
คุณ thaiger ดูแบบแผ่นเต็มๆเลยเหรอคับถ้าไม่ได้ดูแบบ SBS

วันนี้ลองโหลด Yu Gi มาดู
ภาพสวยดีคับ 3D ก็กำลังดี แต่ชอบระบบเสียงมากเลยเรื่องนี้

#12 zodiac

Game คืออะไร ไม่รู้จัก ที่บ้านก็ไม่มี

Posted 11 November 2011 - 01:30 PM

View Postpakoaung, on 10 November 2011 - 11:00 AM, said:

ต่อ hdd ex เข้าเครื่องโดยตรง ซับไม่ขึ้นเลยครับ
เป็นพวกไฟล์ mkv
แก้ไขอย่างไรดีครับ

LW6500 หรือเปล่าครับ เข้าไปเลือก ซับหรือยังครับ ตอนเปิดหนัง กด Q.MENU อ่ะครับ เลือกตั้งค่าอ่ะครับ (ขออภัย ถ้ารู้อยู่แล้ว) บางเรื่องต้องเลือก บางเรื่องที่ฝังมากับภาพก็ไม่ต้องนะครับ

เท่าที่ผมดูมา ต่อ HDD โดยตรง ก็เปิดซับได้นะครับ เลือกเสียงได้ด้วยครับ แต่ปรับสัดส่วนภาพ ไม่ได้ ยังไงดูผ่านคอมน่าจะดีกว่าครับ

ส่วนตัวผมว่า 3D แท้ ภาพเยี่ยมไปเลยครับ แต่เสียดายอย่างเดียว ตอนดู 3D แท้ๆ จอภาพมันเล็กลง อ่ะ แต่ก็ใช้นั่งใกล้ขึ้นชดเชยแทน :sorry:
*edit แก้คำผิด ครับ

Edited by zodiac, 11 November 2011 - 01:31 PM.

#13 lamooz`

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 11 November 2011 - 07:46 PM

ส่วนใหญ่โหลดจากที่ไหนกันเหรอคับ

#14 jew14

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 11 November 2011 - 08:01 PM

ผมชอบดูหนัง 3D เหมือนกันครับ ตอนนี้คือดูหนัง3D จาก HDD ต่อเข้ากับช่อง USB ทีวี แต่ยังไม่ค่อยมีเรื่องไหนที่แบบว่าภาพพุ่งออกมาเต็มๆเลยอ่ะครับ

#15 numgamer

Posted 11 November 2011 - 10:52 PM

View Postlamooz`, on 11 November 2011 - 07:46 PM, said:

เธชเนˆเธงเธ™เนƒเธซเธเนˆเน‚เธซเธฅเธ”เธˆเธฒเธเธ—เธตเนˆเน„เธซเธ™เธเธฑเธ™เน€เธซเธฃเธญเธ„เธฑเธš

เน€เธงเน‡เธšเธšเธดเธ—เธ—เธฑเนˆเธงเน†เน„เธ›เธญเธฐเธ„เธฃเธฑเธš
เนเธฅเน‰เธงเธเน‡เน€เธงเน‡เธš http://www.3dsbs.com/ เธกเธฑเธ™เนเธšเนˆเธ‡เน„เธŸเธฅเนŒเน‚เธซเธฅเธ” เธเน‡เธ•เธฑเน‰เธ‡เน‚เธซเธฅเธ”เน€เธงเน‡เธšเธฅเธฐเน„เธŸเธฅเนŒเน„เธ”เน‰เน€เธฅเธขเธ„เธฃเธฑเธš
เน‚เธซเธฅเธ”เน€เธชเธฃเน‡เธˆเน„เธŸเธฅเนŒเธ™เธถเธ‡เธฃเธญเธญเธตเธเนเธ›เน‡เธšเธเน‡เน€เธ‚เน‰เธฒเน„เธ›เน‚เธซเธฅเธ”เธ•เนˆเธญเน„เธ”เน‰เนเธฅเน‰เธง เน„เธกเนˆเธ™เธฒเธ™เธเน‡เน€เธชเธฃเน‡เธˆเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡เธ™เธถเธ‡
เนเธฅเน‰เธงเธเน‡เธซเธฒเธ‹เธฑเธšเน„เธ—เธขเธซเธ™เธฑเธ‡ 2D เธกเธฒเนเธ›เธฅเธ‡เน€เธ›เน‡เธ™ 3D เนเธฅเน‰เธงเธกเธฒเน‚เธกเนƒเธชเนˆเน€เธ‚เน‰เธฒเน„เธ›เธเน‡ OK เนเธฅเน‰เธงเธ„เธฃเธฑเธš

View Postjew14, on 11 November 2011 - 08:01 PM, said:

เธœเธกเธŠเธญเธšเธ”เธนเธซเธ™เธฑเธ‡ 3D เน€เธซเธกเธทเธญเธ™เธเธฑเธ™เธ„เธฃเธฑเธš เธ•เธญเธ™เธ™เธตเน‰เธ„เธทเธญเธ”เธนเธซเธ™เธฑเธ‡3D เธˆเธฒเธ HDD เธ•เนˆเธญเน€เธ‚เน‰เธฒเธเธฑเธšเธŠเนˆเธญเธ‡ USB เธ—เธตเธงเธต เนเธ•เนˆเธขเธฑเธ‡เน„เธกเนˆเธ„เนˆเธญเธขเธกเธตเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡เน„เธซเธ™เธ—เธตเนˆเนเธšเธšเธงเนˆเธฒเธ เธฒเธžเธžเธธเนˆเธ‡เธญเธญเธเธกเธฒเน€เธ•เน‡เธกเน†เน€เธฅเธขเธญเนˆเธฐเธ„เธฃเธฑเธš

เธœเธกเธงเนˆเธฒเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡ Sammy's Adventures เธเธฑเธš G Force เธ™เธตเนˆเธ—เธฐเธฅเธธเธ—เธตเนˆเธชเธธเธ”เนเธฅเน‰เธงเธญเธฐเธ„เธฑเธšเน€เธ—เนˆเธฒเธ—เธตเนˆเน€เธ„เธขเธ”เธนเธกเธฒ
เธ™เธญเธเธ™เธฑเน‰เธ™เธˆเธฐเธ”เธนเน€เธ›เน‡เธ™เธกเธดเธ•เธดเน† เธ‹เธฐเธกเธฒเธเธเธงเนˆเธฒ

Edited by numgamer, 11 November 2011 - 10:53 PM.

#16 lamooz`

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 13 November 2011 - 05:48 PM

View Postnumgamer, on 11 November 2011 - 10:52 PM, said:

เว็บบิททั่วๆไปอะครับ
แล้วก็เว็บ http://www.3dsbs.com/ มันแบ่งไฟล์โหลด ก็ตั้งโหลดเว็บละไฟล์ได้เลยครับ
โหลดเสร็จไฟล์นึงรออีกแป็บก็เข้าไปโหลดต่อได้แล้ว ไม่นานก็เสร็จเรื่องนึง
แล้วก็หาซับไทยหนัง 2D มาแปลงเป็น 3D แล้วมาโมใส่เข้าไปก็ OK แล้วครับ

ผมว่าเรื่อง Sammy's Adventures กับ G Force นี่ทะลุที่สุดแล้วอะคับเท่าที่เคยดูมา
นอกนั้นจะดูเป็นมิติๆ ซะมากกว่า

สอบถามวิธีโมซับหน่อยครับผม ว่าทำยังไงเหรอครับ

#17 numgamer

Posted 13 November 2011 - 10:21 PM

ถ้าเป็น .srt ใช้โปรแกรม 3Dsubtitler ได้เลยครับ

แต่ถ้าเป็นพวก .sub , .sup อันนี้ผมยังหาวิธีแบบเนียนๆ ไม่ได้สักที
ทำได้แค่ขยับซับให้มาจอข้างใดซักข้าง โดยใช้ BDSup2Sub บีบซับให้ผอมไป 50% ก่อน
แล้ว save เป็น xml แล้วไปแก้ย้ายตำแหน่งของซับใน xml นี้ให้ไปอยู่ทางซ้ายหรือขวาของจอไปครับ

#18 godkap

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 14 November 2011 - 12:11 AM

ยูกิโหลดที่ไหนเนี้ยครับ เเล้วซับไทยรึเปล่า น่าดูมาก

#19 numgamer

Posted 14 November 2011 - 01:15 AM

View Postgodkap, on 14 November 2011 - 12:11 AM, said:

ยูกิโหลดที่ไหนเนี้ยครับ เเล้วซับไทยรึเปล่า น่าดูมาก
http://www.3dsbs.com/ ครับ
ไม่มีซับอะไรเลย แต่พูด eng ถ้าใครเคยดูการ์ตูนมาก่อนก็ไม่ยากครับ
มันเป็นภาคตัวละครของ 3 ภาคมารวมกัน ถ้าเรารู้ความสามารถของการ์ดอยู่แล้วก็นั่งดูอย่างเดียวเลยคับ

#20 numgamer

Posted 15 November 2011 - 12:29 AM

มาใหม่อีก 2 เรื่องแล้วนะครับ