`

Jump to content

อยากทราบวิธีเล่นกับเพื่อนครับ

• You cannot reply to this topic
4 replies to this topic

#1 aekious

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 1

Posted 06 February 2007 - 03:38 PM

ผมได้ add เพื่อนตาม list แล้วครับ แล้วเราก็จะทราบว่าใครออนอยู่บ้าง :555
แล้วทีนี้ต้องทำยังไงถึงจะได้เล่นกลับเพื่อนอ่ะครับ :her
เพราะพึ่งเล่นครับ สู้กลับฝรั่งทำอะไรไม่ได้เลย ตายอย่างเดียว :cry2
ยังไงช่วยอธิบายวิธีหน่อยนะครับ

#2 pooyjack

ตำนานมีชีวิต เทพแห่งการดองเกม

• Banned

Posted 06 February 2007 - 04:49 PM

ก็พอคุณเปิกเครื่องแล้วออนไลน์ ก็ดูชื่อเพื่อนที่กะลังออนไลน์อยู่ จากนั้นก็ SEND ข้อความไปบอก ถ้าเขียน ก็แค่ add me ก็ได้ หรือส่งเป็นข้อความเสียงไปบอกเค้าก็ได้ครับ ทุกคนในเวปบอร์ดนี้ ใจดีครับ ถ้าห้องไม่เต็ม เค้า invite คุณไปเล่นแน่ๆครับ แต่ใจเย็นๆหน่อยนะครับ เพราะบางที่ห้องเต็ม Add ชื่อผมก็ได้ แล้วเดี๋ยวจะชวนมาเชือด เอ๊ย มาสนุกด้วยกัน :aha:

#3 giggogs

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 06 February 2007 - 04:51 PM

ก่อนอืนแนะนำว่าไปลงชื่อที่กระทู้ปักหมุดด้านบนก่อนเลยครับ เพื่อนๆได้add tag เราไว้ :explain
การเข้าไปเล่นผมว่ามี 2 แบบนะ อย่างแรกคุณไป join กับเค้า ต้องเป็นในกรณีที่เค้าตั้งเป็น private room นะครับ
กดที่ชื่อ ถ้ามีคำว่า joinable ก็เข้าไปได้เลยครับ
อีกอย่างคือรอเพื่อน invite มาหรือไม่คุณก็เป็น host แล้ว invite คนอื่น
ผิดถูกยังไงก็ขอโทษด้วยนะครับเดี๋ยวรอผู้รู้ท่านอื่นๆ เพราะผมก็มือใหม่เหมือนกัน :bye

#4 supernamax

SUPERNAMAX

• High Royal Executive Members

Posted 07 February 2007 - 07:38 AM

ออนไลท์ ออนแอร์ :love

#5 supernamax

SUPERNAMAX

Posted 07 February 2007 - 01:06 PM

มา มะ มา จอย กัน จอย กัน :sabai