`
←  DGO SOUL CLUB - แหล่งกินแหล่งท่องเที่ยวสำหรับทุกคน
Logo
»

ไปสยามพาราก้อนไม่ทราบว่าจะกิน Ramen ร้านไหนดี

sax's Photo sax 02 Nov 2011

มีตัวเลือก 2 ร้านเลย คือร้าน เคกะราเมนชั้นใต้ดิน และ ชาบูตง ชั้น 4 ไม่ทราบว่ารสชาติราเมนร้านไหนแจ่มกว่ากันครับ ส่วนเรื่องราคาไม่เกี่ยง :eiei:

joah's Photo joah 02 Nov 2011

sax, on 02 November 2011 - 06:25 PM, said:

มีตัวเลือก 2 ร้านเลย คือร้าน เคกะราเมนชั้นใต้ดิน และ ชาบูตง ชั้น 4 ไม่ทราบว่ารสชาติราเมนร้านไหนแจ่มกว่ากันครับ ส่วนเรื่องราคาไม่เกี่ยง :eiei:

ไม่อร่อยซักที่ครับ แนะนำไปกินร้าน Bankawa Ramen สุขุมวิท 39

TAKUMI's Photo TAKUMI 02 Nov 2011

เลยไป CTW ร้าน K.O.!! Tenpan ชั้น 7 ดีกว่า

Ka ramen รสชาติไม่ผ่าน กิน Ka ไปกิน ฮาจิเซน MBK อร่อยกว่า

sax's Photo sax 03 Nov 2011

ฮาจิเซน รสชาติเหมือนฮาจิบังเลยนะคับ แต่แพงกว่า

lek8766's Photo lek8766 03 Nov 2011

Bankara ramen อร่อยสุดแล้วครับ tv champion ก้ไม่ได้เรื่อง

ppao's Photo ppao 03 Nov 2011

แนะนำให้ผ่านทั้งสองขอรับ... ไม่อร่อยด้วยประการทั้งปวง

oshi146's Photo oshi146 10 Nov 2011

ข้ามมากิน ยามาโกย่า ตรงข้าง a&w ที่สยามดีกว่าครับ อร่อยกว่าเยอะ
ชาบูตงนี่แพงและไม่อร่อยอย่างมากสำหรับผม

snakeheads's Photo snakeheads 23 Nov 2011

oshi146, on 10 November 2011 - 07:34 PM, said:

ข้ามมากิน ยามาโกย่า ตรงข้าง a&w ที่สยามดีกว่าครับ อร่อยกว่าเยอะ
ชาบูตงนี่แพงและไม่อร่อยอย่างมากสำหรับผม
มาเปิดตั้งแต่เมื่อไหร่อ่ะครับ ผมชอบมากเลย ยามาโกย่า ราเมน

ส่วนไอ้ร้าน ชาบูตง ทีวีแชมป์เปี้ยน ขอบอกว่าหมาไม่แหลก ยามาโกย่าน้ำซุปเด็ดขาดกว่าเยอะ ไข่ยางมะตูมก็ขั้นเทพ

ปกติกินแค่สองร้าน ยามาโกย่าราเมน กับ ราเมนเทอิ

Paparazzi's Photo Paparazzi 27 Nov 2011

Bankawa Ramen ต้องลองครับ

Ongsama's Photo Ongsama 28 Nov 2011

ทั้งสองร้านให้ผ่านไปเลยครับ

แต่จริงแล้วอยากบอกว่า ร้านทุกร้านในพารากอนให้ผ่านยาวๆเลยครับ(อะ ยกเว้นพิซซ่าสกูซซี่ไว้ร้านนึงละกัน อิอิ)

แนะนำหาร้านราเม็งแถวสุขุมวิทดีกว่าครับ

GQLF's Photo GQLF 29 Nov 2011

แต่ผมดันชอบ ทีวีแชมป์เปี้ยน สงสัยลิ้นจรเข้