`

Jump to content

ขอของเก่าๆหน่อยครับ PES 2009 หรือ WE 2009

2 replies to this topic

#1 kontee2449

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members
  • Interests:Game & Computer

Posted 02 November 2011 - 06:10 PM

ใครมี DLC ของ WE 2009 หรือ PES 2009 บ้างครับ?
ใครที่เคยเล่นเกมนี้ แล้ว download เก็บไว้ใน HD ขอหน่อยครับ
วิธีเอาไฟล์นี้จาก HD ก็
ถ้าเป็น External HD พอเสียบ USB กับ PC เราแล้ว...
ไปที่ Windows แล้ว Unhidden files
ไปที่ Folder เกมๆนี้ครับ นั่นแหละครับ Click ขวาที่ไฟล์ ไปที่ Properties
แล้ว Click hidden ไฟล์ออก แล้วก็ก๊อปปี้ไว้ที่ Desktop
PC เรา แล้วก็ส่งมาให้ผมครับ

kontee2449@gmail.com

สิ่งตอบแทนที่ผมจะให้กลับไปคือ
option files เกมนี้ตั้งแต่ภาค 2008-2012 ที่ผมทำไว้ครับ ( แต่ของเวลาอีกประมาณ 1-2 เดือนครับ )
ซึ่งมีทั้ง WE และ PES ครับ
และแถม options file ของ WE2011 xbox ที่สมบูรณ์ที่สุดในโลกให้ไปด้วยครับ
สมบูรณ์ที่สุดยังไง ยกตัวอย่างเช่น

ทีมคลาสสิค
#ที่ผมใช้เวลาหลายเดือนปรับแก้หน้าตาให้ใกล้เคียงของจริงมากที่สุด รวมถึงรายชื่อด้วย
#ชุดทีมคลาสสิคทั้งหมด
Classic England 100%
Classic France 100%
Classic Germany 100%
Classic Italy 90% (กำลังทำอยู่ครับ)
Classic Netherland 100%
Classic Argentina 70% (กำลังทำอยู่ครับ)
Classic Brasil 80% (กำลังทำอยู่ครับ)

>>ส่วนนี้พวกฝรั่งทำมาให้อยู่แล้ว<<
#โลโก้ & ชุดทีมสโมสรต่างๆ รวมทั้งรายชื่อนักเตะ
ครบหมดตั้งแต่
Premier League
Laliga Spain
Bundes liga
Npower Championshif (โลโก้ไม่ครบ เพราะ slot ให้ save มันจำกัดครับ)

#ทีมชาติ
ชุดทีมครบหมดทุกทีมทุกโซน

#โลโก้ลีกส์ต่างๆ ครบหมด

ส่วนเรื่องการย้ายตัวนักเตะ ก็จะเป็นการ update ของปี 2011 เท่านั้นครับ

ถามว่าสิ่งเหล่านี้จะเอาไปทำไมในเมื่อเกม 2012 ออกมาแล้ว
ในส่วนของ Edite โหมดนี้มันสามารถโหลดจากภาคเก่ามาใช้ได้ครับ
ฉนั้นคุณก็แค่ ปรับแต่งนิดๆหน่อยๆให้เข้ากับปี 2012 เท่านั้น

#2 kontee2449

Posted 02 November 2011 - 06:15 PM

เอ้อลืมไป DLC ที่ขอเป็นของ PS3 ครับ

#3 kontee2449

Posted 07 November 2011 - 11:35 AM

เมื่อวาน (06.11.11) ผมลองเสี่ยงใช้ xbox
ออนไลน์เพื่อโหลด DLC วินนิ่ง 2012 มาเพื่อใช้กับ optionfile ของฝรั่ง
PES 2012 Option File Xbox 360 – DAYMOS OPE ELITE PES2012 /WE2012 Npower & Bundesliga OF
หลังจากที่ลองพยายามโหลดจากเนทฯ โดยใช้คอมฯ ซึ่งมันจะใช้ไม่ได้ มันจะขึ้น Breaking file ตลอด
มีอยู่ 2 เจ้าที่ปล่อยโหลด (จำชื่อไม่ได้)
เลยเสี่ยงใช้ xbox ออนไลน์ดู และโหลด content ดู (เป็นเครื่องที่ up firmware และ up dashboard แล้ว)

เลยมาลุ้นเสี่ยงต่อไปว่ามันจะเล่นแผ่นก๊อปฯ ได้เหมือนเดิมหรือเปล่า??!!
พอโหลดเสร็จปิดเครื่อง xbox ก่อน และปิด Router....
ลองเปิดเครื่องใหม่ ใส่แผ่นก็อปฯเข้าไป ใจลุ้นระทึก....

ยังใช้ได้เหมือนเดิมครับ
และที่โหลด DLC วินนิ่งมาก็ใช้ได้แฮะ...

เอ้อ!!!
ลืมบอกไป ผมใช้แผ่นแท้เกมอื่น update data จาก server ของเกมเลย
ก็ยังโหลดได้ปรกติ