`

Jump to content

ปัญหา iPad ขึ้น No Sim ใครเคยเจอมั่งครับ

6 replies to this topic

#1 Marko

ชายผู้โดดเดี่ยว รักสงบ ท่ามกลางสมรภูมิ DGO Battle ที่บ้าคลั่ง

• High Royal Executive Members

Posted 01 November 2011 - 06:26 PM

เมื่อก่อน ipad2 ของผมใช้ f/w 4.3.3 ใช้งานมาได้ปรกติดี แต่หลังจาก Up เป็น iOS5 ได้สักพัก อยู่ๆวันดีคืนดีมันก็ขึ้นว่า No Sim ซะเฉยๆ
อาการก็คือเหมือนกันมองไม่เห็น Sim Card ที่ใส่อยู่ และตรงเมนู Setting Cellular Data มันก็เป็นสีเทาเหมือนไม่ active
ทำให้มันมองไม่เห็นเครือข่ายโทรศัพท์ ไม่สามารถใช้ 3G/Edge ได้ แต่ในส่วนของ Wifi ยังสามารถ off-on ใช้งานได้ปรกติ

ไม่ว่าจะลองแก้ไขอย่างไรก็ไม่ได้ ไม่ว่าจะเปิดปิดเครื่องใหม่ , reset network ,reset เครื่อง , restore f/w ,ถอดใส่ซิมใหม่ เปลี่ยนซิมอื่น ก็ไม่หาย

ไม่ทราบว่าใครเจอแบบนี้มั่งครับ

#2 shush

อึน

• High Royal Executive Members

Posted 01 November 2011 - 10:11 PM

ใช้ตัวไวไฟอยุ่ ไม่เคยครับ ลองรีสโตร์อีกรอบดูไหม ถ้าไม่หายคงต้องเคลม

#3 kombangguy

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 01 November 2011 - 10:29 PM

เคลมอย่างเดียวครับ ไม่สามารถทำอะไรได้เลย

#4 paon

นักเล่นเกมชั้นครู

• Royal Executive Members

Posted 02 November 2011 - 09:11 PM

ถ้าเปลียน SIM หรือ Restore แล้วไม่หายก็คงต้องเคลมล่ะครับ

#5 yippie

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 03 November 2011 - 08:53 AM

ลองแฟลช ios 5 ใหม่อีกรอบครับ

#6 Marko

ชายผู้โดดเดี่ยว รักสงบ ท่ามกลางสมรภูมิ DGO Battle ที่บ้าคลั่ง

Posted 03 November 2011 - 12:02 PM

View Postyippie, on 03 November 2011 - 08:53 AM, said:

ลองแฟลช ios 5 ใหม่อีกรอบครับ

ทำหลายรอบแล้วครับ ยังไม่ได้เหมือนเดิม

ล่าสุดผมไปเคลมแล้วครับที่ iBeat สาขาระยอง พอดีหนีน้ำมาระยองก็เลยเคลมที่นี่ รอเคลม 1เดือนกว่าจะได้ของ ก็เลยถามเค้าว่ามีคนมาเคลมอาการนี้บ้างมั้ย พนง.เค้าบอก มีมา 2-3 เครื่อง ขนาดว่าสาขา ตจว. ยังเจอขนาดนี้เลย ผมว่ามันคงเป็นปัญหาที่ตัว Product แล้วละครับ อาจเป็น lot ที่มี defect สูงก็ได้มั้งครับ ไม่รู้ว่าที่อื่นๆจะเจอกันบ้างรึป่าว

#7 banabuchi

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 03 November 2011 - 05:23 PM

ผมเป็นเครื่องหิ้วละ เป็นหลายรอบเหมือนกัน จนชินชาไปละคับ ;-(