`
←  Dead Rising
Logo
»

ถามเกี่ยวกับ achivement สองอันนี้หน่อยครับ

gsamurai's Photo gsamurai 06 Feb 2007

ที่ให้ขับรถยนต์กระโดด 33 feet
มันจะไปกระโดที่ไหนได้หรอครับ ส่วนของมอเตอร์ไซค์ผมได้ไปแล้วครับเหลือแต่ของรถยนต์ หาที่โดดไม่ได้

อีกอันก็ don't miss machine gun
อันนี้หมายถึงอะไรครับ หมายความว่าทั้งเกมตั้งแต่ต้นจนจบนี้ห้ามยิงปืนกลพลาดใช่ไหมครับ ต้องโดนทุกนัด
หรือว่าหมายถึงปืนกล 1 กระบอก 100 นัด ห้ามยิงทั้ง 100 นัด พลาดครับ

TONBO's Photo TONBO 06 Feb 2007

รถยนต์นี่ขับไปที่บึงกลาง park เลยครับ พอรถมันเร่งความเร็วได้ที่มันก็จะเหินกลางอากาศครับ

ส่วน don't miss machine gun นี่ก็คือต้องให้กระสุน 1000 นัดของ machinegun
(ปืนของหน่วยสวาท)เข้าเป้าหมดครับ แต่ก็มีวิธีทำง่ายๆครับ แค่เอาปืนกลลงไปในห้องเย็น
ที่มีเนื้อวัวแขวนอยู่น่ะครับ จากนั้นก็เอาปืนกลรัวใส่เนื้อที่แขวนอยู่ ครบ 1000 นัดก็ได้พ้อยท์มาแล้วครับ(เปลี่ยนเป็นโหมดเล็งยิงจะชัวร์กว่าด้วยครับ)

gsamurai's Photo gsamurai 07 Feb 2007

TONBO, on Feb 6 2007, 04:59 PM, said:

รถยนต์นี่ขับไปที่บึงกลาง park เลยครับ พอรถมันเร่งความเร็วได้ที่มันก็จะเหินกลางอากาศครับ

ส่วน don't miss machine gun นี่ก็คือต้องให้กระสุน 1000 นัดของ machinegun
(ปืนของหน่วยสวาท)เข้าเป้าหมดครับ แต่ก็มีวิธีทำง่ายๆครับ แค่เอาปืนกลลงไปในห้องเย็น
ที่มีเนื้อวัวแขวนอยู่น่ะครับ จากนั้นก็เอาปืนกลรัวใส่เนื้อที่แขวนอยู่ ครบ 1000 นัดก็ได้พ้อยท์มาแล้วครับ(เปลี่ยนเป็นโหมดเล็งยิงจะชัวร์กว่าด้วยครับ)

ขอบคุณครับ ที่ให้ขับรถกระโดดได้เองโดยบังเอิญพอดีเลยครับ
ขับรถชนซอมบี้ให้ได้ 50000 ตัวอยู่ แต่บางทีมันชนรถเข็นแล้วรถเหินครับ เหินไปเหินมาได้ AP ซะงั้น
ส่วน don't miss machine gun เดี๋ยวไปลองดูครับ

youlose's Photo youlose 10 Apr 2007

ปืนกลให้ของทหาร 150 นัดก็ได้ครับ

KunJOBz's Photo KunJOBz 10 Dec 2009

บ่อครับ