`

Jump to content

มาแลกเปลี่ยนเทคนิค และ แผน ทำลายคอมกันเหอะ เมื่อวาน DGO ทำซะสงสารศัตรู

7 replies to this topic

#1 thaiger

แชมป์โลก Bejewel

• High Royal Executive Members

Posted 31 October 2011 - 07:33 AM

แผน Basic ๆ ก่อนเลยนะ วันนี้มีดังนี้ครับ
1. หาคนเปิด Beacon ใกล้คอม บริเวณที่ศัตรูไม่เดินผ่าน หรือ มองเห็น อ้อ อ่าน บี นะครับ ไม่ใช่ เบคอน เพราะ Bacon is a cured meat prepared from a pig นะครับ ถ้าไม่มีแผนนี้ จะเหนื่อยมาก การแก้ไขแผนนี้ ให้สังเกตุว่าศัตรูมันมาจากตรงนี้เยอะ ไม่ spawn มา ก็มี บีคอน ให้เราทำลายทันทีถ้าเจอ เจอเช้าทำลายเช้า เจอดึกทำลายดึก (แผนนี้ขอเรียกว่าแผน พระรถ-เมรี นะครับ)
2. แผนกางร่มบ่สร้างกางจ้อง แผนนี้ให้ sniper อีกแล้ว เอาร่มบอกตำแหน่งศัตรู ไป บอกตำแหน่ง ก่อนเข้าทองที่ยาก คนที่ได้ร่มนี้ ต้องเป็นสิงห์ sniper ระดับ กาก ๆ 2 ขึ้นไป ซึ่ง thaiger ได้มาแล้ว สั่งการได้นะครับ
3. แผน ตก ฮอ ไม่มันส์เท่าทำลายทอง ให้สิ่งห์ ฮอ เมื่อวาน ตาทิวนำเสนอ ทำการ ร่อนส่ง เพื่อนไปบนตึกที่สำคัญ เมื่อวานทองชั้นสอง สนามตึกก่อสร้าง ทำลายเพราะแผนนี้นั่นเอง ถ้าให้เด็ด ควรวาง บีคอนประกอบการเล่นด้วย เพื่อความแน่นอน
4. แผนปืนเก็บเสียง แสนรัก ทำโดยเวลาเข้าทอง ทุกท่าน เงียบกริบ ไมค์ควรปิด และ กลั้นหายใจ ทุกคน เปลี่ยนอาวุธเป็น suppressor เช่นตอนนี้ thaiger มี 1911 suppressor การยิงศัตรูจะไม่เกิดจุดแดง และ ยังยิงตัวแก้ทอง โดย ไม่มีใครเห็นด้วยนะครับ
5. แผนบั๊คแสนรัก ทำไมคนเราเลือกเกิดได้หว่า ทำโดยไปนั่งในรถถัง หรือ ฮอ ที่มี ทีมเราที่ squad ไม่เต็ม 4 คน หรือ ไปแวะขับรับไปส่งก็ได้ ทำบ่อย ๆ พอมีการเกิด spawn ซ้อนเข้าไปหลาย ๆ ครั้ง จะเกิดการรวมกลุ่ม กลายเป็น squad 6 คนกันเลยทีเดียว คราวนี้ไม่ชนะ ก็ไม่รู้ไงแล้ว เมื่อ squad แบบนี้ติดขึ้นมา จะเล่นต่อไปได้อีกทุกสนามตลอดไป เมื่อเจออย่าออกจากสนามนี้ เราไม่แฟร์ ฉันมันเลว ใครไม่อยากเล่นด้วยไม่สน เพราะ เราเน้นชนะอย่างเดียว 555555 เอิ๊ก ๆ
- แผนส่วนที่ เห็นตาต้นมา แหล่ม ๆ เยอะ เจ้าตัวมา post เองแล้วกัน เด้อ เดี๋ยว ไม่บอกเทคนิคอีก แต่ถ้าไม่มา post ใน 3 วัน 7 วัน thaiger จะทำเนียน ๆ กันไป มาทำเป็นว่ารู้เองแนะนำเพื่อน ๆ ครับ ข่วย ๆ กัน บอกแผนนะครับ ตอนนี้ DGO เป็นที่เกรงขามไปหลายตำบลแล้ว
- อ้อ คนที่หาสนามคนไทย หรือ สนามว่าง ๆ เล่นรวมกะคนไทยไม่ได้ ง่ายนิดเดียว เข้า party รวมกลุ่ม squad ก่อนเข้า quick match นะครับ จะได้สนามใหม่ ๆ มาให้เล่นเลย

Edited by thaiger, 31 October 2011 - 01:51 PM.

#2 tape52

นักเล่นเกมมือโปร

• Royal Executive Members

Posted 31 October 2011 - 12:45 PM

ผมชอบอันที่ 5 ครับจะลองดูว่า PS3 ได้ผลหรือเปล่า แต่สงสัยอย่างนึงคือ เข้าไปรถถังที่มีศัตรูได้หรือครับ อันนี้ผมไม่เคยลองแฮะ

ส่วนรวม squad รู้สึกว่าทำไม่ได้นะครับ เดี๋ยวยังไงจะลองใหม่ครับ

ขอบคุณสำหรับ เทคนิคนะครับ ^^

#3 XParm

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 31 October 2011 - 12:50 PM

สงสัยพี่อ้วนแกจะพิมพ์ผิดน่ะครับ แกอาจจะมึนๆกะจะเกาะฮอศัครูขึ้นไปแทงเค้าข้างในแล้วอินจัดเลยมาบอกผิด 55 จริงๆแล้วน่าจะเป็นรถของฝ่ายเดียวกันมากกว่าครับ ผมก็เคยมี 5 คน แต่ว่ามั่วๆเอาไม่รู้เป็นเพราะอะไร

#4 thaiger

แชมป์โลก Bejewel

• High Royal Executive Members

Posted 31 October 2011 - 01:53 PM

เอ้อ พิมพ์ผิดครับ ไปนั่งรถทีมอื่น ข้างเดียวกันที่มี squad แค่ 1 - 2 คน บ่อย ๆ แล้ว เรียกพื่อนเข้าไปเกิดซ้อนเข้าไปหลาย ๆ ที จะเกิดบั๊คแสนรักขึ้นครับ

Edited by thaiger, 31 October 2011 - 01:53 PM.

#5 WinZero

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 31 October 2011 - 05:14 PM

เมื่อวานผมกะนายพลอ้วนและพลทหารอื่นเล่นกันมันส์ดี เอาฮอไปจอดบนตึกแล้วทิ้งบีคอน บนหลังคาที่ปรกติจะขึ้นทางเท่าไม่ได้ เพราะไม่มีกระได ย่องหลังบ้าน ขโมยรถถัง เมื่อวานชนะรวดเพราะกลุ่ม 5-6 คนไทยจริงๆ
เพราะที่เหลือมักจะพวกนอนๆยิงๆ กัน ไม่บุกไรกันเลย บุกก็ตรงๆ ...

#6 tort2003

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 01 November 2011 - 04:31 AM

PS3 ก็น่าจะใช้บัคนี้ได้นะตาเทป เพราะ PC ก็ทำได้ :lol:

#7 ---8---

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 01 November 2011 - 09:02 PM

อยากได้พวกเทคนิค ขับฮอ-เจ็ต ด้วยอะครับ รู้สึกภาคนี้ขับยากจัง หรือต้องปรับ control แบบอื่นที่ไม่ใช้ default ของเกม?

#8 ®å¥ЌΘçΦ♏$©™

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members

Posted 03 November 2011 - 02:19 PM

รับทราบครับทั่นนายพล
จะพยายามเข้าไปแจมบ่อย ๆ นะครับ