`

Jump to content

เหล่าทหารทั้งหลาย หมดเวลาวิดน้ำ, ขนกระสอบทราย เพราะ BF3 มาแว้วว ลงชื่อกันเร้ว

28 replies to this topic

#1 thaiger

แชมป์โลก Bejewel

• High Royal Executive Members

Posted 26 October 2011 - 02:20 PM

- ผมนายพลอ้วน กรณีผมเล่นวันนี้ก็คงเป็น private อ้วน นั่นแหละ แต่อยากให้เรียกท่านนายพลเหมือนเดิม เพราะ เล่นภาคนึง เล่นไปปีนึงนะกว่าจะได้แบบนี้อ่ะ :nothing:
- ตอนนี้ของเข้ามาแล้วนะ messenger ขับแบบเหยียบมิด เน้นให้ลุยน้ำหนัก ๆ มาเลย
- :sorry: แต่ผมกว่าจะได้เล่นคง 3 ทุ่ม ใครมีแผ่นแล้วมาลงชื่อกันนะครับ ส่วนเทคนิคการเล่น ผมจะทยอย แอบถามคนอื่น แล้วมาลงใน DGO ทำเป็นว่าได้คิดเอง แบบเดิม ตาต้นโดนแบบนี้บ่อย เอาละนะ
- post ชื่อ เวลาเล่น เล่นกี่วัน มีไมค์ไหม พูดมากป่าว บอกให้ทำ จะทำตามเพื่อน ๆ ขอร้องไหม หรือว่าจะเล่นไปเรื่อย ๆ ผมเริ่มก่อนนะ
1. thaiger66 วันนี้เล่น 3 ทุ่ม เล่นแทบทุกวัน ช่วง 20 - 24 น ครับ มีไมค์ เวลาเล่นโวยวายมากไปหน่อย ฟัง ๆ ไปเหอะนะ อย่าถือสาเลย :eiei:

Edited by thaiger, 26 October 2011 - 02:23 PM.

#2 chappy

I " ll Be Back

• Royal Executive Members
  • Interests:FPS shooting games / AV / man u

Posted 26 October 2011 - 03:06 PM

>>>>> chappy CR7 เล่นทุกวันจนกว่าจะได้ยศนายพลก่อนพี่อ้วน :nothing: ช่วงหัวค่ำเป็นต้นไป แต่วันนี้ยังไม่ได้แผ่นนะฮาฟฟฟ เครื่องผม USA lock zone ซะง้านนนนน :angry: ต้องรอ 28 มั๊งครับกว่าของ zone1 จะเข้า ผมต่อให้พี่อ้วนก่อน 2 วันนะครับ :nothing:
Edit : ปล. พี่อ้วนเปลี่ยนลายเซ็นใหม่ได้แล้วนะฮาฟฟฟฟ อันนั้นเกมตกยุคไปแล้วนะฮาฟฟฟ

Edited by chappy, 26 October 2011 - 03:08 PM.

#3 zashinihon

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

• High Members

Posted 26 October 2011 - 03:09 PM

แผ่นยังไม่ได้ แต่ถ้าได้คงวันเสาร์ เชิญท่านนายพล ก่อนเลย แล้วเดี้ยวผมจะตามไป 555
จะเล่นทุกคืน เพราะเกลียด เกมGear of war 3 ( เล่นทีไรตูมึนหัวทุกที )

#4 striker

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 26 October 2011 - 04:19 PM

ใครจะเล่นแต่ muli install แผ่น 1 อย่างเดียวพอนะครับ ตัว hd pack มันเป็น content ข้างใน 1.5 gb เพิ่มอีกตอนเข้าเกมแล้ว
ปล.ใครที่กำลังชั่งใจ แนะนำว่าซื้อโลดครับ ลืมตัวเบต้าไปได้เลย

Edited by striker, 26 October 2011 - 05:14 PM.

#5 overtune

Lord ดูดน้ำ

• High Royal Executive Members

Posted 26 October 2011 - 08:00 PM

TRS OVERTUNE เล่นทุกวันจ้า

#6 teddyman

หมีน้อยในเมืองใหญ่

Posted 26 October 2011 - 09:48 PM

รอคนใจดี Rip แผ่นให้อยู่ครับ :wow2:

#7 overtune

Lord ดูดน้ำ

Posted 26 October 2011 - 11:26 PM

ถ้าพรุ่งนี้ยังไม่มีจ้าวไหนปล่อยเดียวจะริบมาให้ครับ

#8 WinZero

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 27 October 2011 - 01:35 AM

พรุ่งนี้เจอกันพี่อ้วน ...

#9 thaiger

Posted 27 October 2011 - 08:51 AM

ยินดีต้อนรับทหารหาญ เมื่อวานมันส์มาก แต่แพ้เยอะไปนิดกลยุทธเปลี่ยนไปจาก Bad 2 พอควร
1. ป้องกันคอม แบบเฝ้าคอมได้ผลมากขึ้น เพราะ ไม่มีเรดาห์ และ คนเข้า plant ยิงแล้วจุดตัวเองขึ้น ต้อง แทงคนที่ใกล้ทองแทนการยิง plant เสร็จแล้วหนี ตอนนี้มี C4 แล้ว ไม่รู้ยังมีระบบ C4 ไม่แรงที่คอม เหมือนเดิมหรือเปล่า ถ้าเป็นอย่างนั้น thaiger จะใช้วิธีวางจานข้าวหมา (mine) พอศัตรูจะเข้ามาแก้ จะโยนระเบิดเข้าไป จัดการคนแก้ plant ครับ วิธีนี้จะได้คอมแน่ ภาคนี้ plant ได้ 500 คะแนนเลยทีเดียว พวกไม่กล้า plant จะได้อยากทำมากขึ้น
2. บริเวณรอบคอมที่ plant มีที่หลบหลายแห่ง ก็พอทำลายคอมได้อยู่หรอก แต่เหนื่อยพอควร
3. Mortar stike ใส่รอบ ๆ คอม แบบทำไปเรือย ๆ ที่ฐาน มัน work มากขอบอก ฝ่ายบุกเข้าคอมไม่ได้เลย
4. sniper จุดบังคับผ่านของศัตรู ก็สนุกครับ
5. ระเบิดเบาลงกว่าเดิม
6. มีการวางจุดเกิดให้ squad แผนนี้ทำได้ดีหนุกแน่ เพราะ ถ้าศัตรูไม่เฝ้าจุดนี้ เราจะไปเกิดใกล้ศัตรูได้เลย ผม และ ตา bank SK โดนแทงไปหลายแผล เพราะแผนอันแยบยลของต้นแบบนี้นี่เอง 5555 มันวางกลางดงศัตรูเลย ทำไปได้ ทีเราเอาอาวุธโยนให้กลางแจ้งทำบ่น
7. การเกิดกับเพื่อน ให้เลือกได้เลยว่าจะไปอยู่หลังคนไหน แต่อย่าเกิดแล้ว กระโดดออกไปยืนล่ะ มีเคือง เกมส์นี้เน้นแอบ ๆ ย่อง ๆ นะ
8. ถ้าท่านยิงออกไปแล้ว แนะนำให้คลานเปลี่ยนตำแหน่งทุกครั้งที่ยิง เพราะจุดแดงจะขึ้นครับ
9. อ้อ เครื่องอเมริกา ใช้แผ่น Asia ได้นะครับ

- อยากบอกว่า เครดิต ต้นซะพันครั้ง แต่ ส่วนใหญ่เทคนิค plain ๆ เอิ๊ก ๆ ล้อเล่นนะ ช่วย ๆ กันไป น้ำจะได้ลดเร็วนะต้นนะ
- ภาคนี้อย่างที่ต้นบอก ลืม Beta ไปได้เลย สนุกไหลลื่น เลือก server ที่คุณ Ping ดี ได้เลย แถม เลือกที่มี player พอให้ squad เข้าได้ครบได้ด้วย ทำอย่างกะคอม ไม่ต้องลุ้นว่าเข้าไปแล้วจะ lag มันทำไมไม่คิดมาตั้งนานแล้วนะ
- อ้อ การเลือก server ที่คนน้อยไป จะไปเจอกับกลุ่ม squad ชั้นเยี่ยม ที่เข้ามาใหม่ ถ้าคุณไปอยู่ข้างตรงข้ามทีมเทพ ๆ ก็หนีเหอะ เพราะ แพ้มันไม่หนุกหรอก battlefield ต้องเล่นแบบแพ้ไม่เป็นอย่าง thaiger สนุกกว่าครับ
- อ้อ ช่วยกัน promote เกมส์นี้กันหน่อยนะ มาแลกเปลี่ยนความคิดเห็นและเทคนิคกันนะ เพราะ เห็นไม่รู้ข่าว ไม่รู้ความมันส์กันอีกเยอะ

Edited by thaiger, 27 October 2011 - 10:00 AM.

#10 chappy

• Interests:FPS shooting games / AV / man u

Posted 27 October 2011 - 09:15 AM

>>>>> สรุปเมื่อคืนแพ้มากกว่าชนะใช่มั๊ยฮาฟฟฟนายพลอ้วน :o_lol: แสดงว่า Xต้นฟอร์มยังไม่เข้าฝัก :nothing: งั้นวันนี้แต้มคงดีขึ้นนะครับเพราะจะมียอดนายทหารเพิ่มขึ้นมาอีกคน :yes: เด๋วจะรีบบอกให้เค้าซิ่งฝ่าน้ำท่วมมาส่งแผ่นให้ไวเลยนะฮาฟฟฟฟ

#11 striker

Posted 27 October 2011 - 10:21 AM

ข้อ6 เนี่ยผมวางที่มันไม่มีศัตรูแล้วนะครับ แต่พอมันเห็นมันก็รอดักแทง แล้วพวกพี่จะไปเกิดเพื่อ ?

#12 XParm

Posted 27 October 2011 - 05:40 PM

คุณบ๊องใจดีส่งแผ่นมาให้แล้วครับ EMS คาดว่าจะได้วันเสาร์ ไม่ก็วันอาทิตย์ไปเลย หวังว่าแผ่นจะไม่หนีไปกับน้ำนะ

#13 teddyman

Posted 27 October 2011 - 05:44 PM

รอคุณ overtune rip ให้อยู่ครับ ยังไม่มีคนเอามาปล่อยเลย เอาแค่แผ่น multiplayer ก็ได้ครับ :sad2:

Edited by teddyman, 27 October 2011 - 05:44 PM.

#14 XParm

Posted 27 October 2011 - 06:17 PM

เท่าที่ติดตามกระทู้ก็ยังเห็นแต่หน้าเดิมๆ คงได้เล่นกันกับคนเดิมๆต่อไปนะครับ 555

#15 yongg

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 28 October 2011 - 12:06 AM

รอผมด้วยนะ แล้วจะตามไปเล่นด้วยนะคร๊าบ :)

#16 b777

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 28 October 2011 - 07:28 AM

kornsolo ครับ... เล่น 4 วัน หยุด 4 วันครับ.. เล่นแต่สายๆยันมืดๆครับ.. ว่าไงว่าตามกันครับ..

#17 chappy

Posted 28 October 2011 - 08:24 AM

>>>>> เมื่อคืนใส่แผ่นปุ๊ปมีอัพเดท ก้อรู้อยู่แล้วครับว่ามีอัพเดท แต่เนตผมเน่าหรือคนมันอัพเดทกันเยอะก้อมิอาจทราบได้ มันแทบไม่กระดิกเลยฮาฟฟฟ :o_shout: สรุป...ไม่ได้เล่นครับ เปิดเคื่องแช่ไว้ทั้งคืนแล้วกัน :o_cry2:

#18 striker

Posted 28 October 2011 - 08:56 AM

ถ้าวันนี้ไม่เห็นผม แสดงว่าหนีน้ำนะครับ น้ำท่วมหน้าบ้านละ ระดับน้ำประมาณ ฟุตบาท

#19 teddyman

Posted 28 October 2011 - 11:11 AM

View Poststriker, on 28 October 2011 - 08:56 AM, said:

ถ้าวันนี้ไม่เห็นผม แสดงว่าหนีน้ำนะครับ น้ำท่วมหน้าบ้านละ ระดับน้ำประมาณ ฟุตบาท

:bye3:

#20 thaiger

Posted 28 October 2011 - 04:51 PM

ต้นอย่าลืมวาง mine ดักหน้าบ้าน เอ้ยไม่ใช่ ขอให้น้ำลดไว ๆ นะ