`

Jump to content

ไม่เข้าใจระบบการตีบวกของtales of Graces Fครับ

3 replies to this topic

#1 ได้DCมานานนม

เราอยู่ได้เพราะความหวัง

• High Royal Executive Members

Posted 25 October 2011 - 05:54 PM

คือว่าผมตีอาวุธบวก1ไปแล้ว แล้วก็เอาอาวุธชิ้นนั้นสู้เปนสีเหลือง เอาไปผสมกับของที่เป็นสีเหลืองด้วยกันแต่กลับกลายเป็นว่าได้หินมา ผมลยงงว่าทำไมไม่เปนบวก2อ่ะครับ แล้วก็ไม่เข้าใจระแบบหม้อด้วยคับมันคืออะไรแล้วเซตอย่างไรครับ แล้วระบบฉายาแลสกิลอัฟแค่5พอใช่ไหมครับ พอดีเพิ่งได้มีเวลาเล่นครับรบกวนผูรู้ช่วยชี้แนะด้วยครับ ขอบคุณมากครับ

#2 ponpong

นักเล่นเกมมือโปร

• Royal Executive Members

Posted 14 April 2012 - 08:22 AM

ไม่มีคนตอบเลยแฮะ
ผมเล่นภาค Eng อยู่ก็แอบงงๆนิดๆเหมือนกัน

แต่คือหลังจากอ่วุธเรา tempered หรือสีแดงแล้ว เอาไปรวมกันจะได้เป๋นหิน
จากนั้นอาวุธก็จะนำไปตี + ต่อได้ครับ ก็จะได้เป็น +2 แล้ว
ละก็ทำตามรอบแรกอีกทีไปเรื่อยๆ

#3 GodSlaYeRz

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 16 April 2012 - 09:23 AM

บอกก่อนว่าผมไม่เคยเล่นเกมส์นี้นะครับ แต่เคยเห็นเค้าโพสไว้

เรื่องการอัพฉายาน่าจะเข้าใจถูกแล้วอัพแค่ 5
ตามลิ้งค์นี้ครับ กดดูตรง Road Map
http://www.gconsole....genum=5#2839860

ส่วนหม้อผมไม่รู้มันคืออะไร รู้แต่ว่าจะเอาแพลตต้องเก็บหม้อ 9999 อันมั้งครับ

#4 Gunpla

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members

Posted 25 June 2012 - 04:50 PM

อาวุธพอตีผสมกับหินแล้ว ใช้ไปจรเป็นสีเหลือง ก็ไปตีแงะเอาหินออกครับ โดยไปที่ dualize แบบเดิม แต่เลือกอาวุธเหลือง 2 ชนิดมาใส่ครับ

พอทำแล้วอาวุธจะเป็น +1 ที่นี้ก็ยัดหินใส่ไปต่อ พอเหลืองก็แงะออก เป็น +2 ทำไปเรื่อยๆฮะ

ฉายารอบแรก เล่นแค่ 3 ก็พอครับ ตั้งค่าไว้ให้ถึงแค่ 3 รอบ 2 ค่อย max ฮะ

หม้อเป้นทุกสิ่งทุกอย่างในเกมส์นี้ครับ ผสมไอเทม ปั๊มหิน ใส่หนังสือเพื่อเพิ่มสกิลฮะ จำนวนที่ยัดได้กฌตามช่องมันเลยครับ เล่นๆไปมันจะเพิ่มเอง แต่ก็จะมีหนังสือช่วยเร่งให้มันเพิ่มช่ิองไวขึ้นครับ ถ้าจะเล่นเอาถ้วย ต้องปั๊มพลังหม้อให้ถึง 9999 ครับ ถ้าพลังหมด เติมได้ที่ร้านค้า พ่อค้า หรือโรงแรมก็ได้ครับ

พลังหม้อจะลดลงเพราะมันใช้ผลิจสิ่งที่เรายัดไว้ในหม้อครับ