`
←  Gears Of War 3
Logo
»

ผมว่าเรากลับไปเล่น โหมดแบบ War Zone มั่งดี...

jumpman's Photo jumpman 25 Oct 2011

ผมอยากได้ความรู้สึกแบบ Gears of War 1
แบบที่เล่นกันอยู่ทุกวันนี้ คือ Team Death Match มาถึงก็วิ่งกรูเข้าไปยิงแลกกันแหลก ไม่กลัวตาย เพราะตายแล้วก็ฟื้นใหม่ได้เรื่อยๆ
มันรู้สึกเหมือน HALO ไม่ก็ Call of Duty ยังไงยังงั้น

วันก่อนไปเล่น Event พิเศษของทาง Epic จัดให้ รู้สึกจะชื่อ Hardcore ลองเล่นแบบ Warzone
ให้ความรู้สึกเหมือน Gears 1 มากๆ ทุกคนใช้ช๊อตกันได้แบบเดียว เล่นกันในโหมด War Zone กับ Excecution ได้เท่านั้น
รู้สึก Gears 1 ชัดๆ ได้บรรยากาศแบบเก่าๆ

[[[PEE]]]'s Photo [[[PEE]]] 25 Oct 2011

จะได้รักชีวิตกันหน่อยหรอ :lol:

Private Ryan's Photo Private Ryan 25 Oct 2011

ถ้าเปลี่ยน mode แล้ว beerhob เล่นดีขึ้นผมสนับสนุนครับ
เพราะเล่นแบบเกิดใหม่ได้ beerhob เอาชีวิตเพื่อนไปใช้อย่างปล่าวประโยชน์จริงๆ :o_smoke:

jumpman's Photo jumpman 25 Oct 2011

View PostPrivate Ryan, on 25 October 2011 - 06:07 PM, said:

ถ้าเปลี่ยน mode แล้ว beerhob เล่นดีขึ้นผมสนับสนุนครับ
เพราะเล่นแบบเกิดใหม่ได้ beerhob เอาชีวิตเพื่อนไปใช้อย่างปล่าวประโยชน์จริงๆ :o_smoke:
Gamer Tag ชื่อ suthee360 ชื่อนี้ ตูดงามมากๆครับ แถมอร่อยกรุบกรอบอีกต่างหาก
ผู้ใดพบเห็นเค้าจากด้านหลัง ลองจ้องมองที่ตูดเค้า แล้วยิงได้เลย ไม่ต้องยั้งเลยนะครับ :cut:

supernamax's Photo supernamax 25 Oct 2011

ครับ ไว้ จะลอง ไปเล่น โหมดนี้ ดู บ้าง นะครับ กรุ๊ปๆ กรอบๆๆ ครับ :lol:

royviter's Photo royviter 26 Oct 2011

อ้าว ทุกวันนี้ผมยังเข้าใจว่า gamertag beerhob กับ suthee360 คนเดียวกันนะครับเนี่ย

VisionX's Photo VisionX 26 Oct 2011

โหมดนี้ตายแล้วต้องมานั่งดูคนอื่นเล่นจนจบรอบเปลืองไฟ เปลืองเวลาเปล่า ๆ ครับ :o_worry:

เค้าทำ team deathmatch มาให้เล่นก็ดีอยู่แล้ว ตายได้หนำใจไม่ต้องรอ

ส่วนถ้าใครถ่วงทีมก็ยิงให้ล้มคลาน ๆ อยู่แถวที่เกิดละกัน จะได้ไม่รีบไปแจกแต้มให้ทีมตรงข้าม
ตั้ง bleedout time ไว้นาน ๆ ก็ได้จะได้ลุกไม่ขึ้น :lol2:

striker's Photo striker 26 Oct 2011

จริงๆที่ไม่ตั้งโหมดนี้เพราะมันจะเร็วมากอะครับ แปบเดียวจบแมทแล้ว
เพื่อนบางคนบอกว่ายังไม่เห็นหน้าศัตรูเลย จบเกมแล้ว อีกอย่างภาคนี้แมพมันกว้างมาก เล่น execution คงไม่สนุกเท่าไหร่
ดูง่ายๆในแมพ sand bar วิ่งกันนานแน่ๆ

jumpman's Photo jumpman 26 Oct 2011

ผมว่่าตั้งแบบชนะ 5 ยก ก็โอเคนะครับ จะได้ไม่จบเร็วมาก