`

Jump to content

ถึง คุณ Pekung ID PeKruiNg

58 replies to this topic

#1 โอคุง

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members

Posted 20 October 2011 - 12:37 AM

วันนี้ (18/10/11) ผมเล่นกับคนไทยด้วยกันหมด(ผมพยายามหาคนไทยเล่นด้วย ถึงผมจะไม่มีไมค์แต่ก็ยังอยากฟัง)

ปาร์ตี๊ผม มี คุณ PeKruiNg อยู่ด้วย ผมก็ไม่รู้ทำอะไรให้คุณไม่พอใจนะ คุณเล่นยิงผมซึ่งเป็นทีมเดียวกันตลอด
ตอนแรกก็ไม่คิดอะไร คงจะยิงพลาด แต่พอหลายทีเข้า ผมเดินเข้าไปหาคุณยิงเลย เกิดใหม่ที่ฐานคุณก็ยิง
ยิงที สองทีไม่ว่าครับ นี่เข้าเกมส์ใหม่ แล้วคุณก็ยังยิง ผมไม่ีรู้คุณทำข้อสอบไม่ได้ หรือมีปัญหาอะไรกับผมหรือเปล่า คุณอาจจะสนุก แต่ผมไม่สนุกด้วยนะครับ

ผมซื้อ Xbox360 ซื้อแท้ เกมส์นี้มาเกมส์เดียว ผมอยากเล่น ผมอาจจะไม่เก่ง เกะกะทีม แต่ผมก็พยายามเล่นอยู่
ผมคงไม่ต้องให้ใครมาไล่ออกจากทีมด้วยการยิงพวกเดียวกันเองหลอกนะครับ

ผมเล่นเกมส์ online มาได้ 2-3 ปี ผมเคยเจอแบบนี้กับคนต่างชาติซึ่งเป็นเรื่องปกติ ผมเพิ่งจะเจอแบบคุณซึ่งเป็นคนไทย คนแรกนี่แหละ :confuse:

อยากขอระบายเพียงเท่านี้นะครับ
ขอบคุณครับ

#2 โอคุง

Posted 20 October 2011 - 12:50 AM

ผม ID BadGuyTH นะครับ เผื่อคุณจะจำไม่ได้

#3 KunJOBz

Team PTFO

• High Royal Executive Members
  • Interests:BLACKPINK
    Dream Theater
    AESPA

Posted 20 October 2011 - 12:56 AM

รอคำชี้แจงจากอีกฝ่ายครับ

#4 Pekung

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 20 October 2011 - 01:11 AM

ขอโทษด้วยครับ

#5 kiddik

นักเล่นเกมมือฉกาจ

Posted 20 October 2011 - 02:48 AM

ใจเย็นๆครับ

ชอบอ่ะ ทำข้อสอบไม่ได้ โดนๆมั่กๆ

#6 VisionX

Senior Gamer

• Royal Executive Members
  • Interests:Game Manga Anime Jazz & SEX !?

Posted 20 October 2011 - 04:07 AM

ก็เพิ่งสู้กับทีมนี้เมื่อช่วงก่อนเที่ยงคืน ไม่ยักกะรู้ว่ามีเหตุการณ์อย่างนี้ด้วย
เห็นเล่นเข้าขากันดีนิ ทีมผมแพ้รวด 4-5 ตา จนถอดใจ

เรื่อง friendly fire นี่ผมประจำเลยขอบอก แต่ปกติมีไมค์ก็ขอโทษไป ยังไงก้ไม่ได้ตั้งใจอยู่แล้ว
เกมเล่นขำ ๆ ตายแล้วแป๊บเดียวก็เกิดใหม่ แพ้ชนะก็ไม่ได้อะไรขึ้นมา อย่าซีเรียสให้มันมากนัก

#7 KunJOBz

Team PTFO

• High Royal Executive Members
  • Interests:BLACKPINK
    Dream Theater
    AESPA

Posted 20 October 2011 - 04:29 AM

View PostPekung, on 20 October 2011 - 01:11 AM, said:

ขอโทษด้วยครับ
คุณไปทำอย่างงั้นทำไมล่ะครับคุณพี
ชี้แจงนิดนึงก็ดีนะครับ ว่ากำลังโมโหใครมา หรืออะไรก็ว่ากันไป

- ผมนี้ยิงโดนทีมเดียวกันบ่อยอยู่นะ เพราะลูกซองนี้และเกมละตัวซะส่วนใหญ่ ใกล้ๆมันแรงจิงๆลูกซอง

#8 Pekung

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

Posted 20 October 2011 - 05:07 AM

เรื่องมันยาวน่ะครับ ขอไม่พูดถึงดีกว่า
ยังไงก็ขอโทษด้วยครับ

#9 teddyman

หมีน้อยในเมืองใหญ่

Posted 20 October 2011 - 06:00 AM

ผมว่ารอดู จขกท. ดีกว่าครับว่าพอใจกับคำขอโทษรึเปล่า เรื่องบางเรื่องปล่อยให้คู่กรณีเขาเคลียกันเองอาจจะง่ายกว่า
ถ้าคู่กรณียังจัดการกันเองไม่ได้ พวกเราค่อยมาช่วยคลี่คลายปัญหาทีหลังก็ยังไม่สายครับ :o_worry:

Edited by teddyman, 20 October 2011 - 06:05 AM.

#10 โอคุง

Posted 20 October 2011 - 08:26 AM

View PostVisionX, on 20 October 2011 - 04:07 AM, said:

ก็เพิ่งสู้กับทีมนี้เมื่อช่วงก่อนเที่ยงคืน ไม่ยักกะรู้ว่ามีเหตุการณ์อย่างนี้ด้วย
เห็นเล่นเข้าขากันดีนิ ทีมผมแพ้รวด 4-5 ตา จนถอดใจ

เรื่อง friendly fire นี่ผมประจำเลยขอบอก แต่ปกติมีไมค์ก็ขอโทษไป ยังไงก้ไม่ได้ตั้งใจอยู่แล้ว
เกมเล่นขำ ๆ ตายแล้วแป๊บเดียวก็เกิดใหม่ แพ้ชนะก็ไม่ได้อะไรขึ้นมา อย่าซีเรียสให้มันมากนัก

ถ้าไม่ได้ตั้งใจ ผมก็ไม่ได้ ซีเรียสอะไรอยู่แล้วครับ แต่นี่คือเพิ่งเกิดอยู่ที่ฐานแล้วเดินเข้ามายิง วิ่งไปด้วยกันแล้วเข้ามายิง ผมเข้าไปช่วยตอนล้มอยู่พอลุกขึ้นมาแล้วกลับมายิงผมอีก ผมก็ไม่ได้ยิงกลับนะ มีครัง้นึงเดินเข้าไปหา่ให้แน่ใจว่าคุณตั้งใจหรือเปล่าก็โดนคุณยิงกลับมา

View PostPekung, on 20 October 2011 - 05:07 AM, said:

เรื่องมันยาวน่ะครับ ขอไม่พูดถึงดีกว่า

ถ้าเป็นไปได้ผมก็อยากรู้นะครับ ว่าเหตุผลมันเป็นยังไง ไม่พอใจตรงไหน ทำไมมีเหตุการณ์อย่างนี้ เพราะกลุ่มคนไทยเดี่ยวก็เจอกันบ่อยๆ ผมไปทำอะไรที่มันไม่เข้าตาหรือเปล่า ทำไมถึงได้แค้นขนาดนั้น ผมจะได้ปรับปรุงตัว

#11 wcl2499

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

Posted 20 October 2011 - 08:48 AM

เมื่่อคืนเล่นอยู่ห้องนั้นพอดีแต่อยู่คนละฝั่ง งงอยู่เหมือนกัน ทำไมฝั่งนั้นยิงพวกเดียวกันเองบ่อยจังว้า :confuse:

#12 chappy

I " ll Be Back

• Interests:FPS shooting games / AV / man u

Posted 20 October 2011 - 08:57 AM

View PostPekung, on 20 October 2011 - 05:07 AM, said:

>>>>> โครตแมนเลยครับ น่านับถือ :cut:

#13 WRX

เซียนเกม

Posted 20 October 2011 - 09:23 AM

ยังไงก็ใจเย็นๆกันนะครับ เพื่อนเล่นเกมด้วยกันทั้งนั้น ขอบคุณครับ

#14 โอคุง

Posted 20 October 2011 - 10:53 AM

เพิ่งเกิดใหม่ๆเลย คุณก็ตรงเข้ามายิงที่ผมเลย ผมเข้าไปช่วยตอนคุณล้ม คุณลุกได้ยิงผมตัวแตก คุณเล่นแบบนี้อยู่ 2-3 แมต ระหว่างที่ผมตายผมก็ลองดูว่า คุณPekung เพิ่งเคยเล่นแบบ online หรือเปล่าอาจยัง งง งง แต่พอดู คุณน่าจะเล่นมานานแล้ว

ผมลองคิดดูว่า
1. ผมอาจพลาดไปยิงโดนคุณ ซึ่งยังไงก็ไม่น่าเกิน 1-2ครั้ง แต่คุณมาไล่ยิงผมทั้งแมต จบแล้ว คุณยังมาไล่ยิงผมอีก
2. ผมเล่นไม่ดี อันนี้ผมก็ยอมรับน่ะ ว่าเมื่อวาน ผมเป้นตัวแจกแต้มเลย แต่ไม่น่าถึงกับยิงแบบไล่ให้ออกจากเกมส์นะ

ยังไงถึงผมจะทำผิดใจคุณข้อไหนไป คุณซึ่งอายุ 19แล้ว น่าจะมี วุฒิภาวะพอที่จะรู้จักการให้ อภัย ไม่ใช่มาเอาคืนข้ามเกมส์แบบนี้
ถ้าคุณไม่อยากอยู่ข้างเดียวกับผม คุณก็ย้ายข้างก็ได้ มาไล่ยิงผมทั้งเกมส์แบบนี้ :confuse:

#15 Genocide

นักเล่นเกมมือใหม่

Posted 20 October 2011 - 12:17 PM

ยังไงชี้แจงแล้วก็เคลียร์กันให้เรียบร้อยนะครับ จะได้ไม่ติดใจกันเวลาเจอกันอีก :cat_yes:

#16 Nomad107

นักเล่นเกมตัวยง

Posted 20 October 2011 - 12:57 PM

แย่ๆ ดีนะผมเล่นอยู่คนเดียวกับ AI ฮา

#17 BF2142

I Am Beyond!!

Posted 20 October 2011 - 01:01 PM

ใครไม่เกี่ยวไม่ต้องผสมโรงสร้างกระแสได้ไหมครับ

ให้คู่กรณีเขาเคลียร์กันเองดีกว่า โตๆกันแล้วพูดรู้เรื่องกันทั้ง2ฝ่ายอะครับ

เดียวเขาก็เคลียร์กันรู้เรื่องเองแหละ แปปๆเรื่องมันก็จบแ ต่มันจะไม่จบเพราะพวกใส่ไฟ

กับดราม่านี้แหละผมเห็นมาหลายเคสแล้ว ที่กำลังจะเคลียร์กันได้แล้วก็กลายเป็นไม่ได้

รอไอ้คุณPeKruiNgออกมาพูดแล้วกันครับเขาก็โตแล้วทำอะไรไปก็รู้ตัว

ดีเดียวก็ออกมาอธิบายเหตุผลเองแหละครับ

Edited by BF2142, 20 October 2011 - 03:50 PM.

#18 jumpman

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 20 October 2011 - 01:13 PM

ใจจริง ผมก็อยากยิงตูดลุงหนุ่มเหมือนกันนะ เห็นตูดสวยๆแล้วอดใจไม่ได้ คราวหน้าถ้าหันก้นมา ผมอาจพลั้งใจไม่ให้ยิงไม่ได้ก็ได้นะ

#19 chappy

I " ll Be Back

• Interests:FPS shooting games / AV / man u

Posted 20 October 2011 - 01:20 PM

View PostBF2142, on 20 October 2011 - 01:01 PM, said:

ใครไม่เกี่ยวไม่ต้องผสมโรงสร้างกระแสได้ไหมครับ

ให้คู่กรณีเขาเครียกันเองดีกว่า โตๆกันแล้วพูดรู้เรื่องกันทั้ง2ฝ่ายอะครับ

เดียวเขาก็เครียกันรู้เรื่องเองอะครับ เดียวมันก็จบแต่มันจะไม่จบเพราะพวกใส่ไฟ

กับดราม่านี้แหละผมเห็นมาหลายเคสแล้ว รอไอ้คุณPeKruiNgออกมาพูดแล้วกันครับ

เขาก็โตแล้วทำอะไรไปก็รู้ตัวดีเดียวก็ออกมาอธิบายเหตุผลเองแหละครับ
>>>>> นานๆจะโพสซักที :wow2:

#20 royviter

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 20 October 2011 - 01:38 PM

View PostGenocide, on 20 October 2011 - 12:17 PM, said:

ยังไงชี้แจงแล้วก็เคลียร์กันให้เรียบร้อยนะครับ จะได้ไม่ติดใจกันเวลาเจอกันอีก :cat_yes:

เปอร์ครูซพูดถูก งั้นเดี๋ยวไปตั้งเคลียร์กับ กากเกลือ ohnut7, suthee, godfather บ้างดีกว่า :bomb: