`

Jump to content

ถ้าจะนัดเพื่อน ๆ ในนี้เล่น horde mode นัดกันตรงไหนอ่ะครับ

1 reply to this topic

#1 goodgamer

นักเล่นเกมมือใหม่

Posted 13 October 2011 - 10:49 AM

ไปเล่นแบบ จอยมั่ว ๆ โอสครี normal เล่นไปได้ 30 กว่าเวฟก็เหลือแค่ 2-3 คน ถอดใจออกกันไปหมด

อารมณ์เสีย :prey:

พอดีมือใหม่อ่ะครับเพิ่งเคย on live

#2 hamtaropipepo

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 13 October 2011 - 03:59 PM

จอยคนต่างชาติอะเหรอคับ ถ้าโชคดีก็ไปไกลนะ แต่ยังไม่ถึง 50 ซักที ได้แค่เกือบ เล่นกะคนไทยบางทียังถอดใจออกไปเฉยเลยก็มี

ก่อนอื่นก็แอดเพื่อนคนไทยในบอร์ดมาเยอะๆคับ บอร์ดอื่นก็มีคนเล่นนะคับ จัดมาให้หมด 5+ ไม่ก็พวกต่างชาติที่เคยเล่นด้วยแล้วมันไม่ออก

เข้าหน้าแรกมาที่เป็น Standard ก็ชวนเพื่อนมาอยู่กับเราก่อน (ถ้ามีครบ5ก็ครี Privateเลย) แล้วค่อยกด Start เดี๋ยวมันจะหาคนนอกมาให้จนครบ 5 ถ้าฟิตมากก็ซื้อทีวี 55 นิ้วมาพร้อมกับจอย 4 จอย ตั้งหลักไปก่อน 4 คนแล้วก็หาคนนอกอีก1คน เท่ไปเลย (คนอื่นที่ไม่ใช่เราสามารถกด Y เพื่อเลือก Gametag อื่นหรือเป็นแค่แขก Guest ได้เลยคับ ชื่ออาจจะดูซ้ำกันหน่อย)
พอเล่นไปแล้วเกิดคนออกก็สามารถ invite ให้เพื่อนคนอื่นมาเล่นแทนได้คับ ก่อนเชิญก็กดหยุดเกมแล้วจะมีปุ่ม x ให้กดดูว่าเพื่อนเราเล่นเกมนี้อยู่กี่คนและกำลังเล่นโหมดไหนอยู่ จะได้ไม่ชวนผิดจังหว่ะคับ