`

Jump to content

dark souls ซ่อมอาวุธยังไงครับ

7 replies to this topic

#1 Six

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 08 October 2011 - 11:33 PM

พอดีอาวุธที่ผมใช้อยู่ใกล้พังแล้ว ดูจากค่าdurabltyเหลือ60/160 มีวิธีซ่อมอาวุธไหมครับเสียดาบดาบอุธส่าวิ่งฝ่าไอ้ตัวใหญ่ๆที่อยู่ตรงหน้าผาไปเก็บมากว่าจะได้ตายไปหลายรอบ เกมส์ไรก็ไม่รู้ยากจริงๆเล่นมา2วันเพิ่งผ่านบอสไป2ตัว :o_dead:

#2 Santao

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 08 October 2011 - 11:36 PM

มีช่างตีดาบอยู่ครับ

จำตรงที่หมูป่าเขี้ยวยาวได้ไหมครับ ตรงเข้าไปในปราสาท เลี้ยวไปทางขวา ยาว ๆ ลงบันไดก็เจอครับ

#3 Six

Posted 08 October 2011 - 11:46 PM

โอวขอบคุณมากๆครับ ผมเคยไปทางนั้นแล้วแต่ยังไม่สุดดันไปเจอไอ้ตัวถือโล่ตัวใหญ่ๆอัดตายซะก่อนผมเลยเปลี่ยนไปทางอื่น เดี๋ยวลองไปบู๊ดูอีกทีขอบคุณครับ

#4 gardener

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Freshy
  • Interests:Economist

Posted 09 October 2011 - 02:33 AM

แคมป์ไฟแรกก็ได้ครับ ที่นกเอาเรามาปล่อย ข้างๆคนที่นั่งอยู่จะมีทางเดินลงไป
ลงไปตามทางเรื่อยๆจะเจอลิฟท์ ลงลิฟท์ไป ลงไปจนถึงทางออก
เดินไปทางขวา จะเห็นทางลงไปอีกหน่อย จะมีคนถูกขังอยู่ในคุก คนนั้นก็ซ่อมอาวุธได้เช่นกันครับ

#5 Tazdy

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 09 October 2011 - 10:55 AM

ผมซ่อมกับกองไฟอะ ได้ทุกที่

#6 Six

Posted 09 October 2011 - 12:40 PM

ซ่อมกับกองไฟทำยังไงอ่ะครับ

#7 donutpla2

ヌルヌル大好き

• High Royal Executive Members

Posted 09 October 2011 - 01:18 PM

ซ่อมกองไฟต้องมีกล่องอุปกรณ์ก่อนนะครับ จำได้ว่ามีพ่อค้าundeadคนแรก กะช่างอาวุธคนแรกขายอยู่

#8 Pepo

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 10 October 2011 - 04:50 PM

ซื้อของมาซ่อมก็ได้นิ มีขายอยู่ 500