`

Jump to content

มีใครเล่น GOW3 กับ 3DTV บ้างครับ

2 replies to this topic

#1 VisionX

Senior Gamer

• Royal Executive Members
  • Interests:Game Manga Anime Jazz & SEX !?

Posted 07 October 2011 - 01:12 AM

ผมเล่นจาก LG 42LW6500 น่ะครับ
อยากถามคนอื่น ๆ ที่เคยลอง ว่าพอเปิดภาพเป็น 3d แล้ว รู้สึกพื้นมันดูโค้ง ๆ เป็นเนินมั้ยครับ
ความรู้สึกเหมือนเดินขึ้นเนิน แต่จริง ๆ ก็คือพื้นมันเรียบ ๆ นี่แหละ หรือต้องปรับค่าอะไรเป็นพิเศษมั้ย

แถมรีวิวกาก ๆ ตอนเปิด 3 มิติ
ข้อดี - ภาพมีมิติ ลึก เอฟเฟกกระสุน เศษหิน เศษไฟกระเด็นลอยออกมาหน้าจอ ทั้งขณะเล่นและ cutscene ได้อารมณ์อีกแบบ
ข้อเสีย - ความละเอียดภาพลดลง มีรอยหยักเห็นได้ชัด การคอนโทรลหน่วงขึ้น (delay) จาก process ของ TV

#2 hamtaropipepo

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 08 October 2011 - 07:37 AM

ปรับความตื้นลึกของภาพดูยังคับ เผื่อช่วยได้

#3 ryangiggs

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 11 October 2011 - 04:59 PM

พื้นนูนเหมือนกันครับ

แต่ความละเอียดภาพแย่มาก รับไม่ได้