`

Jump to content

REVIEW การใช้งาน X360KEY ที่นี่เลยครับ !!!!!!

50 replies to this topic

#1 HOTLINE26

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 05 October 2011 - 11:39 PM

REVIEW X360KEY

ตอนนี้ผมได้ทดสอบการใช้งาน X360KEY เสร็จเรียบร้อยแล้วครับ โดยอุปกรณ์ที่ใช้ในการทดสอบก็จะมี
1.ชุด X360KEY
2.เครื่อง XBOX360 (ตัวหนา)บอร์ด FALCON
3.ชุด docking ต่อ external harddisk sata
4.HARDDISK SATA 320 GB (ขนาด 2.5")
5.ไฟล์เกมส์ GEAR OF WAR 3 .ISO
6.ชุดแกะเครื่อง xbox360 สำหรับเครื่องตัวหนา
ชมรูปตัวเป็นๆของสินค้าก่อนนะครับ ว่าในชุดที่ส่งมามีอะไรมั่ง

ชุดอุปกรณ์ของ X360KEY

1. แผงวงจร x360key ชุดที่จะประกอบกับ เมนบอร์ดของเครื่อง xbox360 , drive dvd xbox360 และ x360key remote บนแผงจะมีช่องสำหรับใส่ micro sd card สำหรับลงข้อมูล firmware ของ x360key

2. สาย mini usb สำหรับเสียบตัวแผงวงจร(ข้อ1) กับตัว x360key remote

3. x360key remote เป็นตัวที่มีหน้าที่สำหรับกดเลือกเมนูของ x360key จะต่อกับ(ข้อ1) โดยใช้สาย (ข้อ2)ที่แผงหน้าปัดจะมี 3 ปุ่มคือ ปุ่มสำหรับกด ขึ้น,ลง และปุ่มวงกลม(ไว้สำหรับกดเลือกเกมส์)

4. สาย power ที่ใช้ต่อจากเมนบอร์ดของเครื่อง XBOX360 ไปยังแผงวงจรของ x360key(ข้อ1)

5. สายข้อมูล SATA ใช้ต่อจากเมนบอร์ดของเครื่อง XBOX360 ไปยังแผงวงจรของ x360key

6. MICRO SD CARD พร้อม ADAPTER สำหรับไว้ลงข้อมูล FIRMWARE ของ x360key

7. SERIAL NUMBER ไว้สำหรับกรอกที่หน้าเวบ x360key เพื่อ download firmware มาลงที่ MICRO SD CARD(ข้อ6)

วิธีการแกะเครื่องตัวหนาด้วยอุปกรณ์ที่ผมจะแถมไปกับชุด X360KEY นะครับ

http://www.youtube.c...d&v=ougfhliWbbA

ขั้นตอนการประกอบ X360KEY เข้ากับเครื่อง XBOX360 ทำตามรูปภาพเลยนะครับ

รูปนี้สำหรับผู้ที่ต้องการต่อกับ drive dvd ของเครื่อง XBOX360 นะครับ(จะต่อหรือไม่ต่อกับ drive dvd ของ xbox360 ก็ได้ครับ)

รูปนี้เป็นจุดที่เราจะนำ MICRO SD CARD ที่ลงข้อมูล FIRMWARE X360KEY มาเสียบเข้าไปนะครับ จะเป็นแผ่นเหล็กเล็กๆสำหรับ lock micro sd card ครับ

ชม video การใช้งาน x360key เบื้องต้นได้เลยครับ

http://www.youtube.c...d&v=_JFDv7mQ-HY

สิ่งที่จำเป็นต้องมีสำหรับลง FIRMWARE ของ X360KEY

1. dummy.bin เป็นไฟล์ที่อยู่ในเครื่องและ drive ของ XBOX360 หากใครยังไม่มีต้องทำการดึงไฟล์ตัวนี้ออกมาก่อนนะครับ(เครื่องไหนเครื่องนั้นครับใช้แทนกันไม่ได้) ถ้าหากยังไม่มีต้องให้ร้านที่มีเครื่องมือในการ flash ดึงออกมาให้ครับ
2. ไฟล์ dae.bin สำหรับเล่นเกมส์ AP25 & XGD3 วางไฟล์ตัวนี้ไว้ที่โฟลเดอร์เก็บเกมส์ใน harddisk นะครับ(มีมาให้โหลดครับ)

http://file.uploadfi.../ENIEMEIIEIIWEZ

3. ไฟล์ x360key firmware.1.03 สำหรับลงไว้ที่ micro sd card ของ x360key ครับ(มีให้โหลดเหมือนกันครับ)

http://file.uploadfi.../ENIEMEIIEIWEIM

4. ไฟล์ JungleFlasher.0.1.87.Beta(277)และชุด flash lt เครือ่ง xbox360 สำหรับไว้ดึงไฟล์ dummy.bin แล้วแก้ชื่อไฟล์เป็นชื่อ firmware.bin ที่ x360key ต้องการ (มีให้โหลดเหมือนกันครับ)..แต่ข้อนี้สำหรับคนที่สามารถแฟลสเครื่องด้วยตัวเองได้นะครับ ถ้ายังไงให้ร้านที่รับดึง key ทำให้ดีกว่านะครับ

http://file.uploadfi.../ENIEMEIIEIWVDW

เกียวกับการลงเกมส์ใน HARDDISK

1. ต้อง format harddisk เป็นแบบ NTFS ก่อนนะครับ
2. สร้าง folder ที่ชื่อ games ไว้ใน harddisk เราจะต้องนำเกมส์มาลงไว้ใน folder นี้นะครับ นามสกุล .iso
3. นำไฟล์ dae.bin ที่ผมนำมาให้โหลดกันไปไว้ที่ folder ที่ชื่อ games (folder เดียวกันกับที่เก็บเกมส์นะครับ)

เกียวกับการลงข้อมูลใน MICRO SD CARD

1. เมื่อเราได้ไฟล์ dummy.bin มาแล้ว(จากการดึง key) ให้ทำการ rename ชื่อดังนี้ครับ
- ถ้าเป็นเครื่อง xbox360 ตัวหนาให้แก้ชื่อจาก dummy.bin ไปเป็น firmware.bin แล้วนำไปวางไว้ที่หน้แรกของ micro sd card
- ถ้าเป็นเครื่อง xbox360 slim ให้นำไฟล์ dummy.bin ไปวางไว้ที่หน้แรกของ micro sd card ได้เลยครับ
2. ทำการนำไฟล์ x360key firmware.1.03 ไปวางไว้ที่หน้าแรกของ micro sd card นำเฉพาะไฟล์ที่ชื่อ rootfs และ uImage ไปวางไว้ที่หน้แรกของ micro sd card
3. เมื่อเสร็จขั้นตอนนี้ทั้งหมด ก็นำ micro sd card ที่ลงข้อมูลเสร็จ ไปเสียบที่แผงวงจร x360key (ดังรูป) และทำการต่ออุปกรณ์ชุด x360key เข้ากับเครื่อง xbox360 (ทั้งเครื่อง slim และเครื่องตัวหนา) แค่นี้ท่านๆก็เตรียมสนุกกับ การเล่นเกมส์ผ่าน harddisk ได้แล้วครับ

วิธีการเปิดเครื่องเพื่อใช้ x360key

1. หลังจากต่อทุกอย่างเสร็จเรียบร้อย ก็ทำการเปิดเครื่อง xbox360 (จะเปิดจากจอยหรือกดสวิทซ์ที่เครื่องก็ได้)
2. เมื่อเปิดเครื่องมาให้ดูที่หน้าปัดของ x360key จะมีหัวข้อ Tray : Closed อยู่ ให้กดปุ่มถาดออกที่เครื่อง xbox360 แล้วสถานะหัวข้อ Tray : Closed จะเปลี่ยนเป็น Tray : Open

3. จากนั้นทำการเลือกเกมส์ที่เราลงไว้ที่ Harddisk จากหัวข้อ Select game แล้วจะมีรายชื่อเกมส์ให้เราเลือกเล่น แล้วกดปุ่มวงกลมที่ตัว x360key remote (เพื่อเป็นการตอบตกลงเล่นเกมส์นั้นๆ)

4. ดูที่หน้าจอ TV สักครู่จะมีรูปเกมส์ที่เราเลือกเล่นโผล่ขึ้นมา แล้วก็กดปุ่ม A ที่จอยของ xbox360 เพื่อเล่นเกมส์ได้เลยครับ

รูปตอนประกอบ x360key เข้ากับเครื่องเรียบร้อย ไม่แกะกะพร้อมใช้งานครับ

**ก็ขอจบรีวิวการใช้ X360KEY ฉบับบสมบูรณ์ ไว้แค่นี้ครับ...หวังว่าทุกท่านที่ซื้อ X360KEY ไปคงจะใช้งานกันได้อย่างสมบูรณ์นะครับ

Edited by HOTLINE26, 09 October 2011 - 08:46 PM.

#2 jaysudster

Posted 05 October 2011 - 11:46 PM

ตั้งแคมป์รอ

#3 Guitar_O+

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 05 October 2011 - 11:49 PM

สรุปมัน work ดีเลยใช่ป่าวครับ

แล้วราคากี่ตังค์ ครับ

วันนี้ผมเอาเครื่องไปแปลงที่ สะพานเหล็ก เห็นอยู่แวํบๆ x360key เนี่ย

#4 LeoGinkaman

นักเล่นเกมชั้นครู

• Royal Executive Members

Posted 05 October 2011 - 11:54 PM

เห็นราคาที่3200บาทไม่รวมฮาร์ดดิส รอรีวิวมาหลายสถาบันแล้ว จัดให้ละเอียดเลยนะครับ คราวนี้จะมีใครมาว่าFakeอีกหรือป่าว :eiei:
ขอรูปหลังประกอบเสร็จแล้วด้วยนะครับ ผมอยากเห็นว่าสายจากชิฟมันออกมาด้านนอกเครื่องทางไหน

Edited by LeoGinkaman, 05 October 2011 - 11:55 PM.

#5 HOTLINE26

Posted 06 October 2011 - 12:05 AM

View PostGuitar_O+, on 05 October 2011 - 11:49 PM, said:

สรุปมัน work ดีเลยใช่ป่าวครับ

แล้วราคากี่ตังค์ ครับ

วันนี้ผมเอาเครื่องไปแปลงที่ สะพานเหล็ก เห็นอยู่แวํบๆ x360key เนี่ย

ถ้าให้ตอบตรงๆเลยนะครับ สินค้าตัวนี้เวอร์คมากครับ เนื่องการแบบการต่อสามารถนำไปต่อใช้งานเองได้ง่ายๆเลยครับ แต่ที่ติดปัญหาก็คือเรื่องการลง firmware ของ x360key ครับ(ทำเอาผมงงไปครึ่งวันเลย) สินค้าตัวนี้จะดีมากในการใช้งานในระยะยาวครับเนื่องจากจะไม่ต้อง FLASH LT ใหม่ๆอีกเนื่องจากเล่นตรงจาก harddisk ได้เลยครับ(ไฟล์ .iso เหมือนเครื่อง PS3) แต่ที่ผมชอบมากคือใช้ harddisk แบบ NTFS ได้ครับคือโหลดไฟล์จากในเวบมาลากวางแล้วก็นำมาใช้ได้เลยครับ แต่ผมคิดว่า x360key ที่น่าห่วงก็คือเรื่องความคงทนครับ เนื่องจากยังไม่รู้ระยะการใช้งานว่าคงทนซักเท่าไหร่ครับ โดยส่วนตัวผมให้คะแนนเจ้าตัวนี้ประมาณ 90% เนื่องจากทางผู้ผลิตยังไม่ยอมปล่อย firmware มาให้ครบครับ
:cat_dance:

Edited by HOTLINE26, 06 October 2011 - 12:05 AM.

#6 Ritcher

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 06 October 2011 - 12:08 AM

มารอ ความหวังมวลมนุษย์ชาติ

#7 panama

Posted 06 October 2011 - 12:08 AM

ยังแพงไปนิครับ รอราคาลงกว่านี้ก่อน ดีกว่า :money:

#8 Guitar_O+

เซียนเกม

Posted 06 October 2011 - 12:10 AM

View PostHOTLINE26, on 06 October 2011 - 12:05 AM, said:

ถ้าให้ตอบตรงๆเลยนะครับ สินค้าตัวนี้เวอร์คมากครับ เนื่องการแบบการต่อสามารถนำไปต่อใช้งานเองได้ง่ายๆเลยครับ แต่ที่ติดปัญหาก็คือเรื่องการลง firmware ของ x360key ครับ(ทำเอาผมงงไปครึ่งวันเลย) สินค้าตัวนี้จะดีมากในการใช้งานในระยะยาวครับเนื่องจากจะไม่ต้อง FLASH LT ใหม่ๆอีกเนื่องจากเล่นตรงจาก harddisk ได้เลยครับ(ไฟล์ .iso เหมือนเครื่อง PS3) แต่ที่ผมชอบมากคือใช้ harddisk แบบ NTFS ได้ครับคือโหลดไฟล์จากในเวบมาลากวางแล้วก็นำมาใช้ได้เลยครับ แต่ผมคิดว่า x360key ที่น่าห่วงก็คือเรื่องความคงทนครับ เนื่องจากยังไม่รู้ระยะการใช้งานว่าคงทนซักเท่าไหร่ครับ โดยส่วนตัวผมให้คะแนนเจ้าตัวนี้ประมาณ 90% เนื่องจากทางผู้ผลิตยังไม่ยอมปล่อย firmware มาให้ครบครับ
ขอบคุณครับ

ว่าแต่ x360key เค้ามั่นใจได้อย่างไรครับ ว่า ต่อไปในอนาคตมันจะเล่นได้หมดทุกเกมส์

หรือว่า มันไป bypass ระบบตรวจสอบอะไรของเครื่องทำให้ ยังไงก็สามารถเล่นได้อยู่แล้ว หรือเปล่าครับ

#9 HOTLINE26

Posted 06 October 2011 - 12:24 AM

View PostGuitar_O+, on 06 October 2011 - 12:10 AM, said:

ขอบคุณครับ

ว่าแต่ x360key เค้ามั่นใจได้อย่างไรครับ ว่า ต่อไปในอนาคตมันจะเล่นได้หมดทุกเกมส์

หรือว่า มันไป bypass ระบบตรวจสอบอะไรของเครื่องทำให้ ยังไงก็สามารถเล่นได้อยู่แล้ว หรือเปล่าครับ

เรื่องเกมส์คงไม่มีปัญหาครับเนื่องจาก ผู้ผลิตน่าจะรู้ถึงจุดบอดของเครื่อง xbox360 แล้วครับถึงได้ปล่อย firmware ได้ถึง 2 firmware แล้วครับและคาดว่าน่าจะออกมาแก้เรื่อยๆ หากมีการป้องกันอย่างอื่นๆอีกครับ(เว้นแต่ว่าทาง microsoft เปลี่ยนบอร์ดใหม่...อันนี้ไม่แน่ครับ) ส่วนอีกเรื่องที่น่าห่วงก็คือเรื่องการออนไลน์ครับ(อันนี้ผมยังไม่ได้ทดสอบ) ไม่รู้จะออนไลน์ไปได้อีกนานมั้ย(ข้อมูลจากเวบนอกครับ) ผมจะไว้ทดสอบกับเครื่องตัว slim ครับเนื่องจากยังไม่เคยทำการ flash สักครั้งเลยเป็นเครื่องใหม่ครับ...อีกนิดนึงครับ ตัว x360key แท้จริงแล้วมันไปทำหน้าที่แทน drive dvd ของเครื่อง xbox360 นั่นเองครับ หากติดตั้งตัวนี้เสร็จสามารถถอด drive dvd เครื่องออกไปเก็บไว้ได้เลยครับ

Edited by HOTLINE26, 08 October 2011 - 08:25 AM.

#10 GOONG-GAMER

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 06 October 2011 - 12:34 AM

ไม่หลับไม่นอนกันเลยทีเดียว คืนนี้

#11 Boku_no_natsuyasumi

ถึงแม้จะชอบเกม แต่ก็ไม่ลืม ดูแล คนที่เรารักและรักเราไปตลอดชีวิต

Posted 06 October 2011 - 12:38 AM

เล่นเกมที่ไม่ free region ได้ไหม แล้วเล่นเกม แบบ jtag แบบไฟล์ที่jtag เค้าเล่นไดกัน พวก อัปเดท ต่างๆ ได้ไหม สนใจแค่นี้ก่อน

#12 KunJOBz

Team PTFO

• Interests:BLACKPINK
    Dream Theater
    AESPA

Posted 06 October 2011 - 12:39 AM

ห่วงเรื่องแบนนี่และ
แต่ XKEY สำหรับผม ผมว่าดีที่สุดและ สำหรังคนที่เล่นก๊อปแล้วไม่ออนไล

#13 GQLF

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members

Posted 06 October 2011 - 12:43 AM

ไม่ได้ตามข่าวนานมีอะไรให้เล่น อีกแล้น แจ่มครับ

#14 Eatter

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 06 October 2011 - 12:45 AM

รอพี่จีน ราคาน่าจะลงมาเยอะนะผมว่า

ถ้าทำได้

#15 HOTLINE26

Posted 06 October 2011 - 12:47 AM

คืนนี้ผมคงต้องขอตัวไปนอนก่อนครับ...เนื่องจากวันพรุ่งนี้ต้องตื่นไปทำงานประจำแต่เช้า ส่วนเรื่อง review จะนำมาลงให้ชมกันช่วงเย็นของวันนี้นะครับทั้งภาพและไฟล์ video เนื่องจากต้องนำมาลงหลังผมเสร็จจากงานประจำครับ จึงต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยครับ
:o_sorry:

#16 Zeroprofessional

ช่างออฟสุดหล่อ

Posted 06 October 2011 - 12:51 AM

กำลังลุ้นเลย T_T

#17 AsimuZ

????

Posted 06 October 2011 - 01:05 AM

มาปูเสื่อรอฟังด้วยคน

#18 aordy

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 06 October 2011 - 06:25 AM

ใกล้ jtag บางข้อ

#19 silapakorn

ขยันอัพเกรดแต่ไม่ขยันเล่น

Posted 06 October 2011 - 06:35 AM

อีกหน่อยมันคงพัฒนาขึ้นเหมือน JB ของฝั่งโน้นแหละ ยกไปอัพทุกครั้งที่ wave ใหม่มามันไม่ไหวเหมือนกันนะ

#20 HOTLINE26

Posted 06 October 2011 - 06:54 AM

เช้านี้ก่อนไปทำงานจะลง video การใช้งานเล่นเกมส์ gear of war 3 ที่ผมเพิ่งจะอัดไว้ให้ชมพลางๆก่อนนะครับ เนื่องจากเวลาไม่พอ(ภาพอาจจะมืดนิดนึงเนื่องจากถ่ายตอนกลางคืนครับ) แล้วช่วงเย็นๆจะมาลงรายละเอียดเพิ่มเติมครับ...รอสักครู่นะครับกำลัง upload ขึ้น youtube
:cat_dance: :cat_dance: :cat_dance:

Edited by HOTLINE26, 06 October 2011 - 07:05 AM.