`

Jump to content

GOW3 ทำไมกด Y ค้างตอนศัตรูคลาน ไม่ว่าอาวุธอะไรเป็นจับศัตรูไม่เป็นไปตามอาวุธนั้นครับ

3 replies to this topic

#1 tkv9999

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members
  • Interests:Violence Who I am

Posted 05 October 2011 - 11:25 PM

ตอนเล่นใหม่ๆ ไม่ว่าอาวุธอะไรก็จะเป็นตามนั้น
แต่พอจบ Casual กะ Hardcore ปรากฎว่า
กด Y ค้างตอนศัตรูคลาน ไม่ว่าอาวุธอะไรเป็นจับศัตรูไม่เป็นไปตามอาวุธนั้นครับ
จะเป็นท่าเก็บอาวุธจับศัตรูนอนหงายแล้วเราขึ้นไปคล่อมพร้อมให้กด Y รัวๆ ต่อยใส่หน้าศัตรูทั้ง 2 หวัด
แล้วจบด้วยกดหัวระเบิด ทุกครั้ง ครับ
ผมลองเกือบทุกอาวุธ เป็นท่านี้ท่าเดียว ทั้งๆที่แต่ก่อนเปลี่ยนท่าไปตามอาวุธ แล้วอบ่างนี้ผมจะเก็บ
ถ้วยแบบใช้อาวุธทุกอย่างฆ่าศัตรูซ้ำตอนคลานได้ไหมเนี่ย

เพื่อนๆ เป็นแบบผมป่าวครับ

#2 scanmanga

Words≧Imitation

• High Royal Executive Members
  • Interests:Hatsune Miku

Posted 07 October 2011 - 06:09 AM

เวเวลเราสูงขึ้นท่าจะเปลี่ยนไปครับ หรือปืนต่างๆท่าก็ไม่เหมือนกัน หรือกด Y ทีเดียวไม่ต้องกดค้างจะ้เป็นการเหยียบหัวแบะเลย

#3 striker

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 07 October 2011 - 09:28 AM

เล่นใน horde arcade versus นั้นต้องใช้ปืนฆ่าครบตามกำหนดก่อน ปืน 5 กระบอกแรกที่ให้มาตอนเกิดต้องใช้ฆ่า 200 ตัว (lancer, retro lancer, hammer burst, gnasher shotgun and sawed-off shotgun)
สำหรับปืนอื่นๆที่เก้บในแมพ ใช้ฆ่าให้ครบ 40 ตัว ในการฆ่าเก็บได้ในโหมดมัลติ เช่น horde และ versus
ปล. เลเวลไม่เกี่ยวนะครับ

#4 tkv9999

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members
  • Interests:Violence Who I am

Posted 07 October 2011 - 09:52 PM

แล้วถ้าไปเก็บใน mode เนื้อเรื่อง หรือ arcade จะได้ไหมครับ
เล่น hradcore จบแล้ว กะลังเล่น insane on บ่ได้โดนแบนนานแล้วครับ
แผ่นแท้ปกจีน

:cut: